ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป็นกำลังใจให้กันและกันครับ ต่อไปเล่นหลักสิบแร่ะ หลักร้อยคงไม่ไหว มันสวิงคูณให้ได้คุณได้โทษ พวกขายิง ขาใหญ่ เทรดเดอร์จอมโหด ไม่น่าทำขนาดนี้เลย :angry:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ น้องใหม่มาแนะนำตัววันโดนจัดหนัก จริงๆแอบตามอ่านมานานแล้วถือว่าได้ฤกษ์เลย :lol: ตอนแรกรู้สึกแย่มากเลยผมเป็นเคสที่เฮียบอกว่าผิดมาตั้งแต่แรกแล้วมาผิดซ้ำอีก สุดท้ายเลยยอมตัดใจขายไป

(ขนาดแค่มินิยังโดนไปร่วมๆ3หมื่น) แต่พอเข้ามาอ่านแล้วก็รู้สึกดีขึ้นอย่างน้อยเราก็ไม่ได้แย่อยู่คนเดียว เฮ้อ

ปล.ขอฝากตัวกับเฮียเลยนะครับ ขอบคุณสำหรับความรู้ทั้งเรื่องทองและเรื่องอื่นๆที่ผ่านมา อยากให้เฮียอยู่กับเราไปนานๆเพราะเวลาทองมันผิดคาดเยอะๆแล้วเข้าเว็บไม่ได้มันมืดแปดด้านจริงๆครับ

ควรจะถือต่อใหมคะติดดอยอยู่ที่ 26850 ตอนนี้จะเป็นบ้าแล้วคะพี่น้องคะน้ำตาแทบเป็นสายเลือด

เดี๋ยวห้าทุ่มครึ่งถึงตีหนึ่งจะวิ่งขึ้นอีกหรือเปล่าครับเฮีย หรือจะจัดหนักลงอีก

ถูกแก้ไข โดย Amy O

ทำอะไรไม่ถูกเลยคะ ทำไงต่อไปดีคะ

ซื้อมา 1890 ขอคำแนะนำด้วยคะ

เวลานี้อย่าไปดูมันครับ เดี๋ยวนอนไม่หลับ ทำงานไม่ได้ ผมก้อติด L อยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ ฝั่งเอเซียคงซื้อกลับ (ดันไป Lตัว V 25300 ตอนนาทีสุดท้าย) ^_^ ถือยาวไปตุลาเลยดีมั้ยเนี่ย เหอๆ

โดนนนน เหมือนกันเล๊ยยยยย ค้างเติ่งอยุ่ที่1880ค่ะ แต่หวังว่ายาวๆคงมีไรดีขึ้น สู้ๆค่ะ

ขอบคุณครับเฮีย

ปล.ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนด้วยครับ วันนี้ผมก็บอบชำไปพอประมาณ วันนี้ GF เจ้าโหดจริงๆ

ดูเหมือนช่วงนี้ที่รบกันอยู่ในตลาดฟิวเจอร์บ้านเรา อาจจะเป็นกองทุนขนาดใหญ่ ไม่ระบุสัญชาติครับ โดยปกติแนวรับ-แนวต้านของเฮียกำพลจะเอาซะอยู่หมัดอยู่แล้ว :angry: แต่ช่วงนี้คงต้องระวังครับ ในวันพฤหัสนี้จะมีการปิดอ๊อปชั่นของตลาดนิวยอร์คของพวกขาใหญ่(ไม่ใช่ SPDR อย่างที่คนทั่วไปเข้าใจกัน)เค้า "ยอม" ปล่อยให้ทองพุ่งขึ้นมาสูงมาก "ผิดปกติ" ในลักษณะเดียวกับ Silver ในช่วงต้นปี แล้วประวัติศาสตร์ก็ซ้ำรอยครับ คือล่อแมงเม่าฝรั่งและคนไทยเข้าไปซะเต็มที่ ส่วนพวกเราก็นึกว่าเป็น Mania Phase ดังนั้นแนวรับทางเทคนิคต่างๆ อาจจะถูก Override หรือทะลุผ่านไปอย่างไม่ยากเย็นเท่าไหร่ ด้วยเครื่องมือการเทรดของฝรั่งครับ

โดยปกติผมไม่เคยโพสต์อะไรในนี้ครับ แต่จะแวะเข้ามาเก็บแนวรับ-แนวต้านของเฮียกำพลอยู่บ้าง เพื่อไปดับเบิ้ลเชคกับของฝรั่ง แต่วันนี้เห็นหลายๆท่านโดนกันหนักแล้ว เลยต้องขอคอมเมนต์เพื่อเป็นกำลังใจไว้ซักหน่อยครับ โดยเฉพาะเฮียกำพล สู้ต่อไปครับ อย่าเสียกำลังใจนะครับ(ได้มาเยอะแล้วน่าาานะ :lol: ) แนวรับใหญ่ๆที่ผมมองไว้คือ $1,741 แต่ถ้าหลุด $1,725 ลงไป...มีหนาวครับ อาจจะกลายเป็นหลุดเทรนขาขึ้น หลังจากนั้นที่น่าสนใจอีกแนวคือ $1,680** ส่วนแนวรับแนวต้านอื่นๆนอกเหนือจากนี้ ก็คงต้องขอตามพึ่งใบบุญของเฮียต่อไปเหมือนเดิมคร๊าบบบบบบ

ปล.ขณะที่กำลังพิมพ์อยู่นี้ สงสัยฝรั่งจะกินข้าวเที่ยวเสร็จแล้ว กลับมาก็ลุยต่อเลยยยย $1,769 แล้วครับ

แหม ขอบคุณครับ สำหรับกำลังใจ รอบนี้ ได้ขายาวๆมา กำไรยังเหลือเยอะ ไม่เสียกำลังใจหรอกครับ เป็นห่วงแต่คน cut ไม่เป็น ไม่กล้า cut นี่แหละ

ร่วงแรงแบบนี้ แนวโน้ม ก็คงไม่ต้องบอก กลับทิศเป็นขาลงแหละ เป็นการปรับฐานขา 4 อย่างที่คาดไว้เช่นเดิม แต่ปัญหามีอยู่ว่าจะลงไปอีกหรือเปล่านี่สิ เพราะพี่แกเล่นลงจนสุดถึงเป้าระยะกลางผมในคืนเดียว เป็น case ที่ผมมองว่าแย่ที่สุดแล้ว และไม่ได้คิดว่ามันจะมาปานจรวดขนาดนี้

เอาแนวรับแนวต้านไปดูกันก่อนนะครับ ส่วนตัวคาดว่า ถ้ามันลงต่อเลย แถว 1746 นั่นแหละ น่าจะรับได้ จากนั้น น่าจะดีดไปใกล้ 1800 อีกครั้ง และยังไม่น่าจะผ่านในชั้นแีรก

มองกราฟทองย้อนหลังดู การปรับฐานขาเดียวจบแบบนี้ ไม่ใช่ไม่เคยเกิดนะครับ เห็นบ่อยมาก ร่วงแรงๆแล้วก็ sideway นิดหน่อยแล้วขึ้นต่อ

GF น่าพอเก็บเล่นคลื่น rebound ได้ แต่อย่าลืม stoploss ที่ต้องท่องให้ขึ้นใจนะครับ

ร่วงแรงแบบนี้ แนวโน้ม ก็คงไม่ต้องบอก กลับทิศเป็นขาลงแหละ เป็นการปรับฐานขา 4 อย่างที่คาดไว้เช่นเดิม แต่ปัญหามีอยู่ว่าจะลงไปอีกหรือเปล่านี่สิ เพราะพี่แกเล่นลงจนสุดถึงเป้าระยะกลางผมในคืนเดียว เป็น case ที่ผมมองว่าแย่ที่สุดแล้ว และไม่ได้คิดว่ามันจะมาปานจรวดขนาดนี้

ช่วงหลังนี้ผมเข้าใจว่าแนวโน้มของคุณ kumponys เนี่ย

ระยะสั้น หมายถึง รายนาที

ระยะกลาง หมายถึง ในเวลาไม่ถึงชั่วโมง

แล้วระยะยาวนี่ กี่วันดีครับ ฮ่า

แซวลดความตึงเครียดนะครับ ^^

ขอเป็นกำลังให้กับทุกคนนะครับ เหมือนกับที่ผมเคยได้รับกำลังใจมาเมื่อตอนที่ผมจ่ายค่าเรียนชุดใหญ่ไป

เฮียเคียงข้างเราเสมอเลย รัก เคารพ ตามติดเฮียเหมือนเดิม

เฮียเคียงข้างเราเสมอเลย รัก เคารพ ตามติดเฮียเหมือนเดิม

ขอเป็นแนวร่วมเดินตามอยู่หลังคุณปุยด้วยคนค่ะ

เป็นพวกที่เฮียสงสารเหมือนกันค้า cut loss ไม่เป็น...

โชคดีหน่อยที่ถือแค่มินิ... แต่แค่นี้ยังทำใจลำบากเลย

เห็นใจคนที่ถือสัญญาใหญ่ หลายๆสัญญา สุดหัวใจเลยค่ะ

ขอบคุณครับเฮียกัม เห็นกราฟเฮียแล้ว มันฮึดครับ