ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จัดหนักครับเที่ยวนี้ ไว้เฮียกระโดดขึ้นไม้กวาดรอบใหม่ เดี๋ยวผมค่อยโดดตาม

ตั้งแต่เล่นมาเป็นครั้งแรกที่เจ็บเพราะlong เคยคิดมาตลอดว่าlong ปลอดภัย แต่เมื่อวานผมมือสั่นตอนkeyปิดlong อยากร้องไห้มาก มาก ยังไงก็จะติดตามเฮียต่อไป เฮียเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 เฮียกำพล เมื่อวานคือวันพุธสุดสยอง เจ้ามือปล่อยให้ลูกค้ากินไปก่อน ได้ทีเจ้ามือกินตาเดียวเล่นเอาลูกค้าไม่กล้าแทงต่อเลยครับ อยู่ที่ใครแทงมากแทงน้อย ใครเป็นแฟนพันธุ์แท้ต้องโดนทุกรายไม่มากก็น้อย สู้ต่อไปเถอะครับวันพระไม่ได้มีหนเดียว โอกาสแก้ตัวยังมีอีกเยอะครับ ตอนนี้ก็ต้องวัดกันแล้วล่ะครับว่าจีน-อินเดียที่คาดกันว่าจะเป็นเจ้าโลกจะสู้อเมริกาได้หรือเปล่า หรือจะปล่อยให้เมกาเป็นฝ่ายกำหนดทุกอย่างได้แม้กระทั่งราคาทองที่ จีนคิดว่าหุ้มตัวมังกรอยู่ !54 นะครับ

โดนเหมือนกันค่ะเกือบ6แสน แต่คิดซะว่าเป็นบทเรียนราคาแพง ยังนั่งปลอบใจแฟนเลยว่าไม่เป็นไร ไม่เป็นไร คนอื่นโดนหนักกว่าเราเยอะแยะเขาไม่เห็นเป็นไรเลย เมื่อล้มแล้วต้องลุกขึ้นสู้ไม่ใช่นั่งเครียดหมดอาลัยตายอยาก อย่ายอมแพ้ต้องมีสักวันที่เป็นวันของเรา สู้ สู้ค่ะเป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ<ขอตัวไปทำงานหาทุนก่อนนะค่ะทุกท่าน สู้โว้ย>

โดนเหมือนกันค่ะเกือบ6แสน แต่คิดซะว่าเป็นบทเรียนราคาแพง ยังนั่งปลอบใจแฟนเลยว่าไม่เป็นไร ไม่เป็นไร คนอื่นโดนหนักกว่าเราเยอะแยะเขาไม่เห็นเป็นไรเลย เมื่อล้มแล้วต้องลุกขึ้นสู้ไม่ใช่นั่งเครียดหมดอาลัยตายอยาก อย่ายอมแพ้ต้องมีสักวันที่เป็นวันของเรา สู้ สู้ค่ะเป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ<ขอตัวไปทำงานหาทุนก่อนนะค่ะทุกท่าน สู้โว้ย>

สู้ด้วยโว้ย

วันนี้ต้องยกให้เฮียเราเป็นพระเอกตัวจริง ช่วยกู้โลก(ของชาว TG)ไว้ได้ :wub:

เละเป็นโจ๊กเลย

เหตุการณ์แบบนี้ ผมเคยเจอมาแล้ว ตั้งแต่สมัยโทรศัพท์เล่น ที่ผมเคยพูดให้ฟังบ่อยๆนั่นแหละ คืนเดียวโดนเป็นล้าน เห็นราคาลง แต่ทำอะไรไม่ได้ คนรับโทรศัพท์หลับไปแล้ว นั่นเป็นเหตุที่นับแต่นั้น ผมไม่เล่นอีกเลย ถ้าไม่สามารถคุมสถานการณ์ได้เอง ในยามคับขันแบบนั้น มาเล่นอีกที ตอนนี้ GF นี่แหละ แต่ก็ไม่ได้ประมาท ยิ่งสูงแบบช่วงที่ผ่านมา ผมถือสัญญาข้ามคืน แค่ตัวเดียวมาตลอด วันสุดท้าย อาการแปลกๆ ก็ไม่ได้ถือข้ามคืนแล้ว เลยรอดเก็บกำไรรอบที่ผ่านมาไว้ได้พอประมาณ

เล่าเป็น case ปรับใช้สำหรับแต่ละท่านนะครับ ต่างคน ต่างสไตล์ ส่วนตัว ผมเน้นปลอดภัยมานานแล้ว ถึงได้เข้า-ออกเสียค่าโบรกเป็นว่าเล่นในช่วงนี้

ดูกราฟต่อ เมื่อคืนดูราย 4 ชม เช้ามาราคาลง low ใหม่เรียบร้อย มาดูกันต่อดีกว่า

- แนวโน้ม stoch ยังลงไม่สุดนะครับ แต่ราคาลงสุดถึงด่านแล้ว อาจ sideway กองสักพัก ใครจะเสี่ยงเข้า แนะนำ L แถวใกล้ๆ 1846 หลุด 1740 ก็ cut ออกมาก่อนเช่นเดิม <<< 1846 หรือ 1746 คะ คุณกัมพล

- จับตา trend เขียว+NECKLINE ในรูป ไม่ควรหลุด ถ้าหลุด คงได้เจอกันที่ 1700 ต้นๆ

- ลงมาเร็วแบบนี้ ไม่มีข่าวอะไรกระตุ้นก็จะไม่ขึ้นเร็วหรอกนะครับ ใจเย็นกันได้เลย คาดว่า ใช้เวลาน้อยๆ ก็อีกเดือนหรือ 2 เดือน ทองแท่ง มีแนวเข้าสะสมแถวนี้และอีกทีก็ 1700 เหรียญเลย ดังนั้น อาจใจเย็นรอดูก่อนก็ได้ ว่าแนวรับนี้ ทำงานได้หรือเปล่า ค่อยเช้าซื้อ เพราะเชื่อว่า ถึงขึ้นไป ก็น่าจะถอยมาย้ำอีก

ความเห็นส่วนตัว ถึว trend สำคัญ โอกาสเด้งมี% สูง น่าเห็นกลับขึ้น test น้อยๆก็ 1780 และอาจถึง 1800 ได้

สรุป แนวรับ 1746* 1694 แนวต้าน 1781 1806* 1826

sidewayup.gifระยะสั้น 1780-1800

sidewaydown.gifระยะกลาง 1826-1846 << อันนี้ด้วยค่ะ ขึ้นหรือลง หรือพิมพ์ตัวเลขผิดคะ

upweak.gifระยะยาว 2000+

ถูกแก้ไข โดย please

สู้ๆน่ะค่ะเป็นกำลังใจเสมอให้กับเพื่อนสมาชิกทุกๆๆท่านค่ะ

มือใหม่ อยากเล่น แต่ไม่รู้อะไรเลยค่ะ ทำไงดี :wacko:

มือใหม่ อยากเล่น แต่ไม่รู้อะไรเลยค่ะ ทำไงดี :wacko:

อ่านข้อมูลที่อยู่ในเวปนี้ก็จะพอได้ไอเดียล่ะครับ ผมก็มือใหม่ อ่านๆมันเข้าไปครับ จะได้เข้าใจที่เค้าพูดกัน !45

แล้วเปิดบัญชีเล่นยังไงคะ

ลองกดตามลิ้งค์ที่มาโฆษณาที่อยู่บนเวปดูก็ได้ครับ มีหลายร้านมากมาย แต่ค่อยๆศึกษาไปก่อนจะดีกว่านะครับ อย่ารีบร้อนเล่นเลย เอาให้เข้าใจระดับนึงก่อนครับ !ee !ee

ขอบคุณมากค่ะ เห็นตอนนี้ทองกำลังลง เลยเฝ้าราคาจะเข้าซื้ออะค่ะ