ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตกลงเฮียกัมพลปล่อยหรือยังคะ คุณปุยเมฆ คุณ Opal rith ปล่อยหรือยังคะ มีใครปล่อยเป็นเพื่อนใบตองไหมนี่ หรือยังถือต่อคะ ใบตองไม่รู้ควรปล่อยหรือถือต่อ เพราะดูกราฟไม่เป็นหรอก อาศัยอ่านจากบทวิเคราะห์ของเฮียกัมพล เพราะที่ผ่านมาบอกตรงๆว่าแม่นมากเจ้าค่ะ

เห็นราย 30 ไม่ค่อยดี ที่บอกก็ปล่อยไปแล้วค่ะ คุณใบตอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนถามเฮียหรือผู้รู้ท่านอื่นหน่อยค่ะ เพิ่ง Load โปรแกรม MT4 มาค่ะ

ถ้าเราจะดูสัญญาณซื้อ - ขาย (GF)เราดูที่ Stoch ตัวเดียวได้หรือเปล่าค๊ะ

หรือต้องดูตัวไหนประกอบเพิ่มเติมอีกบ้างค๊ะ Load มาแล้วแต่ใช้ไม่เป็นค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

รบกวนเฮียหรือผู้รู้ท่านอื่นอธิบายหน่อยค่ะ ว่า ตามกราฟ Stoch ราย M15 M30 H1 H4

ถ้า M15 M30 กำลังจะตัดขึ้น แต่ H1 H4 กำลังลง หมายความว่าอย่างไรค๊ะ

ขอบคุณค่ะ

ราคาทองคำแถว 1772 เหรียญ ยังไม่ได้ถูกทดสอบ แต่ฐานแถว 1752-1744 เหรียญ ถูกทดสอบไปเรียบร้อยแล้ว ภาพรวม ถือว่า ยังมีแนวโน้มเป็นไปตามคาดการณ์นะครับ คงไม่มีอะไรต้องพิจารณามาก นอกจากขยับแนวรับขึ้นมาอีกหน่อย เพราะโดนทดสอบไปแล้ว

- ด่าน 1772 เหรียญ มีโอกาสถูกทดสอบในวันนี้ แต่อย่างที่บอกครับ ระวังจะไม่ผ่าน ถ้าผ่านได้ ก็อาจจะเหมือนพนังแตก เหอๆ คงได้เห็นการไหลบ่า ทะลักขึ้นไปทดสอบแนวคลองแสนแสบ แอ๊ย แนวแถว 1800 เหรียญโน่นละมั๊ง

- แนวรับ ขยับตามขึ้นมาหน่อย แนว 1752-1749 หลุดไป ไม่สวยเท่าไหร่

ส่วนตัว ยังถืออยู่ ยังคงเล็งแผนเก่าครับ รอปล่อยใกล้ 1772 เหรียญ ผ่านได้ค่อยพิจารณาตามต่อ

สรุป แนวรับ 1760 1755* 1749 แนวต้าน 1772* 1779 1797

!thk ขอบคุณค่ะเฮียกัม !thk เฮียน่ารักที่สุดเลย !thk

ขึ้นได้แม้กระทั่งสัญญาณต่าง Divergence นี่มันขา 3 ของน้องกระทิงใช่มั๊ยครับเฮีย !57

ป้ายหน้า 1800 จอดพักเอาแรง ...ด่านแรกพังแล้ว...(1772)....

รบกวนเฮียหรือผู้รู้ท่านอื่นอธิบายหน่อยค่ะ ว่า ตามกราฟ Stoch ราย M15 M30 H1 H4

ถ้า M15 M30 กำลังจะตัดขึ้น แต่ H1 H4 กำลังลง หมายความว่าอย่างไรค๊ะ

ขอบคุณค่ะ

ขออนุญาติตอบให้ค่ะ

ลองตอบตามที่ตัวเองรู้นะคะ ...ถ้ามันขัดแย้ง มันก็ไม่ใช่ ถ้าใช่ มันจะเป็นไปในแนวทางเดียวกัน

ถ้าตามที่คุณเขียน มันก็ขึ้นในช่วงระยะสั้นของ m 15 & 30 ไม่มีผล หลักๆ คือลงค่ะ ลองไปสังเกตดูนะคะ

แต่โดยรวมแล้ว เรามักไม่ดูอินดิเคเตอร์ตัวเดียวค่ะ

ลองดูราคาตอนนี้ซิคะ แล้วจะเห็นชัดเจนหลายๆเฟรม :D

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เฮียครับ ขายที่เท่าไหร่ดีครับ ตอนนี้ 1782 แล้ว หรือ รอ 1800 ดีไหมครับ

เย้ๆๆๆ จะได้ลงดอยแล้ว

ขอบคุณครับเฮียกัม

เย้ๆๆๆๆๆๆ ล็อกอินชื่อเดิมได้แล้วววว สวัสดีครับเฮียกัมพล คุณมดแดง และเพื่อนๆไทยโกลด์ทุกท่าน !57

มารอเฮียครับบบ

เช้านี้..น้องทองจะตัดสินใจไปทางไหนน้อ ลุ้น 1800 อัพอ่ะนะ :rolleyes: