ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ของพี่ บวก บาทละ 30 บาท ร้านบอกเพราะตอนนี้ราคาสวิงเลยต้อง + ก่อนหน้านี้ไม่มี

ออโรร่าไม่บวกค่ะ

ถูกแก้ไข โดย maimax

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพื่อนๆซื้อแท่งที่ไหนดี ausirisตั้งราคาสูงกว่าสมาคมอีก ที่สมาคม 25700 ausiris ขายที่ 25735. เอาเปรียบมากกกกกกกกกกเลย

ร้านออโรร่าก็ได้ใกล้บ้านดีขายตามราคาที่สมาคมตั้งด้วย

!031

ขอบคุณค่ะ มีข่าวอิตาลี และกรีซ เดินหน้าตั้งรัฐบาลใหม่ ซึ่งอาจช่วยแก้ไขปัญหาหนี้ได้ น้องทองเลยไม่สดใสเลยค่ะ

!01 เฮียกำพล ขอแจม11/11/11 ศุกร์หรรษาที่ไม่ค่อยสุขเท่าไรและเป็นปีที่ไม่น่าจดจำเพราะน้ำท่วมใหญ่ที่สุด จนพี่น้องเพื่อนๆเดือดร้อนกันไปทั่ว รออีกหน่อยน้ำลดทุกอย่างจะต้องดีขึ้นขอเป็นกำลังใจให้ครับ

:rolleyes: ขอบคุณคะเฮียกัม ดูแลตัวเองด้วยนะคะ :blush:กดให้คะแนนไม่ได้อีกแล้ววันนี้ยังไม่ได้ให้ใครเลยมีข้อความบอกว่าโควต้าโหวตครบแล้วงงเลยเฮีย กดโหวตได้วันละกี่ครั้งคะช่วยให้ความกระจ่างหน่อยคะ :D ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ราคาทองคำ ดีดขึ้นได้จากระดับใกล้ๆ 1752 เหรียญ พอถือได้ว่าเป็นไปตามคาด ก่อนจะดีดขึ้นไปเลยด่าน 1772 เหรียญของเราเล็กน้อย แล้วหลังจากนั้น ก็ร่วงลงมาอย่างแรงจนหลุดด่าน 1752 เหรียญ ไม่ทราบว่า เพราะข่าวอะไรเหมือนกัน (ไม่มีเวลาตาม) แต่ยังดีที่เช้านี้ ราคาดีดกลับขึ้นมาเหนือ 1752 เหรียญได้ ทำให้สัญญาณ RSI และ Stoch ระยะสั้นดูดี มีโอกาสที่จะดีดขึ้นทดสอบด่านบนได้อีกรอบ

- แนวต้านสำคัญ ที่น่าจะดีดถึง น่าจะเป็นด่านแนวใกล้เคียงกับระดับสูงสุดเมื่อวานนั่นแหละครับ โซน 1769-1777 เหรียญ โดยอันหลังเป็นเส้น 61.8% ด้วย น่าสนใจทีเดียว

- แนวถัดไป คงเป็นเส้น 78.6% (1788.25) ซึ่งคงมองข้ามไม่ได้ครับ ราคาอาจจะ sideway ไปไหนไม่ได้ ตรงนี้ ผมมองเป็นราคาสูงสุดที่เป็นไปได้ของสิ้นสัปดาห์นี้

- แนวรับ แนว 1752 เหรียญ ถ้ายังหลุดอีก จะดูไม่ดีเอาเสียเลย อาจรูดไปถึง 1727 เหรียญ แนว 61.8% หรือต่ำกว่าได้

ความเห็นส่วนตัว

- เดาว่า วันนี้ วันที่ 11 เดือน 11 ปี 11 เลขสวย น่ามี test 1777.7 wub.gif และอาจอยู่ได้แถวนั้น เพราะวันนี้วันศุกร์ เช้าพรุ่งนี้ คงไม่มีคนทุบเหมือนวันหลังๆที่มาฝั่งนี้ทีไร พี่แกทุบเอาทุบเอา

- ส่วนตัว เมื่อวานปิดหนีไปแถว 1770 วันนี้ ถ้าราคายังต่ำ คงเสี่ยงสอยขึ้นต่อ เล็งปล่อยที่เดิมแถว 1770 นั่นแหละ ไม่โลภ แต่ถ้าหลุด 1750 อีกที สงสัยต้องกลับลำ ช่วยเขาทุบแทน เพราะมันอาจมาเลขสวยข้างล่าง ตรง 1711.11 แทน ph34r.gif

สรุป แนวรับ 1752* 1727 1707 แนวต้าน 1761 1769 1777* 1788

ขอบคุณครับ

ขอบคุณเฮียกัมพลค่ะ หายไปเดือนกว่าตั้งหลักน้ำท่วม ทำใจรับสภาพได้แล้วอยู่กับน้ำให้ได้ ตอนนี้ทรงตัวแค่เอวเอง โชคดีกว่าคนอื่นๆถึงคอ สู้ๆทุกคนค่ะ กลับมาตั้งสติอ่านบทวิเคราะห์เฮียดีกว่า