ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:rolleyes: ขอบคุณคะเฮียกัม ดูแลตัวเองด้วยนะคะ :blush:กดให้คะแนนไม่ได้อีกแล้ววันนี้ยังไม่ได้ให้ใครเลยมีข้อความบอกว่าโควต้าโหวตครบแล้วงงเลยเฮีย กดโหวตได้วันละกี่ครั้งคะช่วยให้ความกระจ่างหน่อยคะ :D

กดได้วันละ 3 ครั้ง ช่วงนี้เค้ากำลังทดลองทำเวป ไม่ได้ก็หยวน ๆ นะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าจากข่าวที่พูดกันก็คือ เมื่อวานช่วงที่ราคา"รูด"ลงแรง

เกิดจาก"ข่าวลือ" ที่ว่า S&P เตรียมออกขนมปังชนิดใหม่ เอ้ย ไม่ใช่ครับ S&P จะลดอันดับเครดิตเรตติ้งของฝรั่งเศสลงจาก AAA+ ลง 2 อันดับ ค่าเงินยูโรเลยทิ่งดิ่ง (1.37 > 1.35-1.34) เลยเป็นผลลบต่อทองคำไปด้วย เพราะดอลลาร์ซอมบี้ได้รับอานิสงค์

พอราคารูดไปถึง 1744 (มันจะเป๊ะอะไรขนาดนั้น) S&P ก็ออกมาบอกว่า ข่าวมันมั่วแล้ว มาจากไหน แล้วก้อประกาศว่าฝรั่งเศสยังคงอันดับที่ AAA เหมือนเดิม ยูโรดีดกลับมาแนว 1.36 ... เอวัง

กดได้วันละ 3 ครั้ง ช่วงนี้เค้ากำลังทดลองทำเวป ไม่ได้ก็หยวน ๆ นะคะ

แล้วเมื่อไรจะเสร็จเสียทีละจร้า Adminที่รักจ๋า.....

รอจนเหนียงยานแล้วอะ....(มันยิ่งยานอยู่แล้วยิ่งยานเพิ่มขึ้น)

ถ้าหลังน้ำลดยังไม่เสร็จอีก...จะไล่ออกยึดแฟนนะ!53

แล้วเมื่อไรจะเสร็จเสียทีละจร้า Adminที่รักจ๋า.....

รอจนเหนียงยานแล้วอะ....(มันยิ่งยานอยู่แล้วยิ่งยานเพิ่มขึ้น)

ต้องไปถามเฮีัยเลยเจ๊ ว่าเสร็จหรือยาน เอ๊ย หรือยัง 07baa27a.gif ...ว่าแต่จะยึดแฟน....จริงรึ.?onion33.gif...ระวังลูกชายสุดหล่อไว้ให้ีดี...จะโดนจับเป็นตัวประกันแทน04a30356.gif.... อิอิ...

เฮียกัมคะ. ราคาซื้อขายไม่แฟร์เลย เงื้อง่าจะซื้อที่แนวรับแรก สมาคมตั้งราคาขายไว้ที่แนวต้านแรกเลย.

บางที ausiris ก้อขายแพงกว่าสมาคมซะอีก

ทำงัยดีคะ. เล่นแท่งนะคะ

เฮียกัมคะ. ราคาซื้อขายไม่แฟร์เลย เงื้อง่าจะซื้อที่แนวรับแรก สมาคมตั้งราคาขายไว้ที่แนวต้านแรกเลย.

บางที ausiris ก้อขายแพงกว่าสมาคมซะอีก

ทำงัยดีคะ. เล่นแท่งนะคะ

เล่นแท่ง ก็ต้องมองให้ไกลๆครับ หากเห็นว่าขึ้นต่อแน่ ก็เอาโลด มาจ้องราคาแบบนี้ไม่ไหวมั๊งครับ กรณีที่คุณว่ามา มันมีให้เห็นประจำ ระดับโลก เขากั๊กยิ่งกว่าสมาคมเสียอีก

ถ้าอยากได้ราคาดีที่สุด ก็เล็ง online ไว้ด้วยก็ดีครับ เป็นทางเลือก บางที online แพงกว่าก็มี แบบนี้ ผมก็เลือกซื้อกับร้านแทน เรียกว่าเปิดทางเลือกให้ตัวเองมากขึ้น

ที่ผมโพสต์แนวรับแนวต้านทุกวัน มันเป็น GF นะครับ เล่นสั้นๆ บางที โดนกั๊ก ราคา +10 เหรียญ ไม่มีกำไรก็มี บางครั้ง ต้องจำใจปล่อยขาดทุน ทั้งที่ราคามาถูกทางก็ยังเคย เพราะมันท่าจะไม่รอดแน่ ซึ่งคนส่วนใหญ่ในตลาดก็มองออกเหมือนกัน

บางที ยังสงสัยว่า พวกเรามาจ้องเล่นตามผมกันหมดหรือเปล่าไม่ทราบ เพราะถึงแนวผมบอกทีไร GF มันตื้อๆอยู่เรื่อย unsure.gif.. tongue.gif

ราคาชนด่าน 1888 ระดับสูงสุดที่คาดสัปดาห์นี้พอดี สัปดาห์หน้า เดาว่า น่าถอยก่อนนะครับ ส่วนจะเท่าไหร่ ค่อยว่ากันวันจันทร์ วันนี้หมดเวลาแล้ว ph34r.gif

เฮียกัม อินดี้ มีผลต่อ ตลาดทองมากกว่า50% แน่นอน ผมว่าขาใหญ่ในตลาด ก็มาเก็บข้อมูลเหมือนกัน

อยู่ที่จิตวิทยาของแต่ละคนแล้วว่าจะเข้าออก ตอนไหน ผมก็ตามเทรนเฮียกัมด้วยคนครับ แต่เทรนยาวหน่อย

เล่นสั้นไม่ไหว ความโลภ+อารมณ์ พาเสียหายไปหลายรอบแล้ว(ขายหมู+คัทลอส ทั้งที่มาถูกทาง)

ดอยเก่าที่ค้างอยู่ ปีนี้ ขอให้หลุดที่เถิ้ด เพี้ยง!

ขอบคุณเฮียกัมมากๆครับ

!01 !01 !01