ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมพลอาจต้องเข้าคอร์สดึงหน้าหน่อยแล้วนะเนี่ยะ มีคนเรียกว่าปู่ !_08

ก่อนหน้านี้ผมได้มองไว้ว่า "เราอาจเข้าสู่ช่วงต้นของการปรับฐานใหญ่แล้ว โอกาสไป 1,300 รอบสุดท้ายยังมีอยู่ แต่ไม่มากนัก ถ้าจะเข้าซื้อตอนนี้เสี่ยงมาก อาจได้ไม่คุ้มเสีย"

ซึ่งหลังจากราคาจบสัปดาห์นี้ทำให้ผมค่อนข้างมั่นใจพอสมควรว่า เราน่าจะอยู่ในช่วงต้นของการปรับฐานใหญ่จริงๆ เหตุผลคือผมดูจาก MACD รายสัปดาห์ที่มันตัดลงมาแล้วอย่างชัดเจนหลังจากฟอร์มตัวคลื่นครบ และ CCI รายสัปดาห์ ก็เข้ามาอยู่ในแดนลบเรียบร้อยแล้ว หลังจากฟอร์มตัวคลื่นครบ

จากเหตุผลดังกล่าว ผมจึงคิดว่าเราน่าจะอยู่ในช่วงเริ่มต้นของการปรับฐานแล้ว ซึ่งก็คือขา a นั่นเอง ในมุมมองผมคิดว่าการปรับฐานรอบนี้น่าจะหนักมากเมื่อเข้าสู่ขา C และปลายทางจุดสิ้นสุดของการปรับฐานรอบนี้น่าจะอยู่ที่อย่างน้อย 700-800 แต่ผมยังไม่ได้คำนวนอะไรจริงจังมากมายนัก เพราะยังเป็นแค่ช่วงเริ่มต้น ตัวเลขอาจคลาดเคลื่อนได้(ผมต้องขออภัยด้วยถ้ามุมมองนี้ขัดใจนักลงทุนหลายท่าน)

ส่วนเป้า 1,300 สำหรับรอบสุดท้าย ยังเป็นไปได้หรือไม่? ผมคิดว่ายังเป็นไปได้บ้างนิดหน่อย แต่ถึงมันจะพอเป็นไปได้นิดหน่อย ผมก็ยังคงมองว่าราคาแถวนี้ไม่เหมาะสำหรับการลงทุนทองแท่งระยะยาวแล้ว สามารถเล่นได้เพียงแค่เก็งกำไรระยะสั้นเท่านั้นเอง

เป็นมุมมองส่วนตัว ไม่รับประกันความถูกต้องนะครับ !17

!_cd !17 แง แง แง หุ้น OPGSX ของต่างประเทศมานขึ้นกับราคาทองด้วยป่าวค้า จาด้ายรีบขายทิ้ง รบกวนคุณพงศ์เกียรติช่วยตอบด้วยค่า !01 !01 !01

ถูกแก้ไข โดย Arpat

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ได้เจอเฮียกัมตัวเป็นๆ แล้วครับ แต่ผิดคาดนิดหน่อยเพราะนึกว่าหุ่นจะเหมือนเถ้าแก่ร้านทองแถวเยาวราช :lol:

ทำไมไม่มีภาพบรรยากาศงานสัมนามาลงให้ดูกันหน่อยละครับคนที่ไม่ได้ไปจะได้รู้ว่าไผเป็นไผ..เฮียกัมพลหล่อปะ อิๆ :lol:

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณวิทยากรและสมาชิก Website ทุกๆท่าน

ที่มาร่วมงานสัมมนา ThaiGOLD.infoร่วมกับGT Gold Futures

จนประสบความสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี มีความสุขกันทุกท่าน

แม้จะฟังรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง ขอขอบคุณมากครับ

ผมขอให้กำลังใจผู้ที่ฟังไม่รู้เรื่องว่าไม่ผิดปกตินะครับ

กรุงโรมไม่ได้สร้างแค่วันเดียว

ก่อนที่เราจะจบปริญญาตรี เราต้องผ่านอนุบาล และประถมมาก่อน

วันนี้เปรียบแล้วเหมือนกับเรียนชั้นประถมน่ะครับ

ค่อยๆศึกษา รับรองว่าจะค่อยๆรู้เองน่ะครับ

อย่าลืมว่าเราเป็นคนนะครับไม่ใช่ Computer

ที่จะ Set up ข้อมูลเข้าไปแล้วรู้ไปหมด

แต่วันนี้เนื้อหาออกจะแน่นไปหน่อยนึง

เทียบแล้วเหมือนกับเที่ยวยุโรป 6 ประเทศภายใน1วัน

ถ้าจะให้ดีน่าจะสัก สองสามประเทศก็พอครับ

เอาไว้ให้ทาง GT สรุปและหาแนวทางการสัมมนาในครั้งถัดไปครับ

คาดว่าคงไม่อยากมาจัดที่นี่อีกแล้วเพราะ

มีผู้เข้าสัมมนา 320 คน ยังไม่รวมงานสัมมนาของที่อื่นอีก

ซึ่งทางเราไม่คิดว่าจะซ้ำกันหลายงาน

ทำให้ที่จอดรถไม่สะดวก หากท่านใดมีข้อขัดข้องประการใด

อยากให้โพสต์แนะนำ ไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

เลิกงานแล้วผมไปส่งเฮียกัมพลที่บ้านย่านท่าพระ แล้ว

กว่าจะขับรถกลับถึงบ้านคืนนี้คงราว ตี หนึ่งหรือตีสองมั้งครับ

พรุ่งนี้เช้าถึงจะได้มาพูดคุยกันในเว็บ

ท่านใดมีภาพถ่ายภายในงานนำมาโชว์กันหน่อยนะครับ

ก่อนหน้านี้ผมได้มองไว้ว่า "เราอาจเข้าสู่ช่วงต้นของการปรับฐานใหญ่แล้ว โอกาสไป 1,300 รอบสุดท้ายยังมีอยู่ แต่ไม่มากนัก ถ้าจะเข้าซื้อตอนนี้เสี่ยงมาก อาจได้ไม่คุ้มเสีย"

ซึ่งหลังจากราคาจบสัปดาห์นี้ทำให้ผมค่อนข้างมั่นใจพอสมควรว่า เราน่าจะอยู่ในช่วงต้นของการปรับฐานใหญ่จริงๆ เหตุผลคือผมดูจาก MACD รายสัปดาห์ที่มันตัดลงมาแล้วอย่างชัดเจนหลังจากฟอร์มตัวคลื่นครบ และ CCI รายสัปดาห์ ก็เข้ามาอยู่ในแดนลบเรียบร้อยแล้ว หลังจากฟอร์มตัวคลื่นครบ

จากเหตุผลดังกล่าว ผมจึงคิดว่าเราน่าจะอยู่ในช่วงเริ่มต้นของการปรับฐานแล้ว ซึ่งก็คือขา a นั่นเอง ในมุมมองผมคิดว่าการปรับฐานรอบนี้น่าจะหนักมากเมื่อเข้าสู่ขา C และปลายทางจุดสิ้นสุดของการปรับฐานรอบนี้น่าจะอยู่ที่อย่างน้อย 700-800 แต่ผมยังไม่ได้คำนวนอะไรจริงจังมากมายนัก เพราะยังเป็นแค่ช่วงเริ่มต้น ตัวเลขอาจคลาดเคลื่อนได้(ผมต้องขออภัยด้วยถ้ามุมมองนี้ขัดใจนักลงทุนหลายท่าน)

ส่วนเป้า 1,300 สำหรับรอบสุดท้าย ยังเป็นไปได้หรือไม่? ผมคิดว่ายังเป็นไปได้บ้างนิดหน่อย แต่ถึงมันจะพอเป็นไปได้นิดหน่อย ผมก็ยังคงมองว่าราคาแถวนี้ไม่เหมาะสำหรับการลงทุนทองแท่งระยะยาวแล้ว สามารถเล่นได้เพียงแค่เก็งกำไรระยะสั้นเท่านั้นเอง

เป็นมุมมองส่วนตัว ไม่รับประกันความถูกต้องนะครับ !17

ขอบคุณ...คุณ PongKiat ครับ สำหรับคำแนะนำ และคำเตือนครับ !gd !10 !01

แล้วถ้าผมเริ่มเก็บทองแท่งที่ 117X ไปเรื่อยๆ ก็ยังไม่สมควรใช่ไหมครับ....เพราะกว่าจะถึงปลายทาง....ตังค์ก็หมดก่อนแระ !38 !38 !38

เฮียกัมพลอาจต้องเข้าคอร์สดึงหน้าหน่อยแล้วนะเนี่ยะ มีคนเรียกว่าปู่ !_08

ขอบคุณค่ะ คุณพงษ์เกียรติ ที่ออกมาเตือน ตัวเลขถึงจะไม่สวย แต่ก็มาเบรคความฮึกเหิม ลดความคะนองได้อยู่นะคะ จะได้เฝ้าระวังกันไว้

ขอบคุณคุณพงษ์เกียรติมากๆครับ สำหรับข้อมูล39540_1.gif39540_1.gif

สวัสดีค่ะ เฮียกัมพล และเฮียพงษ์เกียรติ ขอบคุณมากค่ะ ที่เตือนสติน้องๆ เสมอ :lol:

สวัสดีค่ะ เฮียแบทแมท ขอบคุณภาพที่นำมาฝากค่ะ :lol:

วันนี้ไม่แน่ใจว่าจะมีเวลาออกมาวิจารณ์หรือเปล่า ทิ้งกราฟไว้ให้ดูแต่เช้านะครับ เล่นราย 1 ชมเลย แต่ 4 ชม ก็คล้ายๆกัน ใครเพิ่งไปเรียน ลองไปวัดๆดูตามนะครับ

สรุป แนวโน้ม น่าจะดีดเพื่อลงต่อ

ขอบคุณเฮียกัม สำหรับความเห็นดีๆครับ

แหะๆๆ ผมจารอลุ้นเด้ง 1200 แล้วปล่อยออกตามคำแนะนำ แล้ว ค่อย Cut loss แล้ว Short ตาม