ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับเฮียกัม :01 ขอให้สดใสตลอดปีนะครับ :031

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮียกัม :01 ขอให้สดใสตลอดปีนะครับ :031

ใสคงจะใสได้หรอกคะเพราะเห็นหน้าใสขึ้นทุกปีๆทีจัดสัมมนา

แต่ "สด" คงไม่ทันแล้วคะอิอิ...

ปล.ขอแอบแซวเฮียเล็กน้อยอย่าว่ากันนะคะ :21 555555

ใสคงจะใสได้หรอกคะเพราะเห็นหน้าใสขึ้นทุกปีๆทีจัดสัมมนา

แต่ "สด" คงไม่ทันแล้วคะอิอิ...

ปล.ขอแอบแซวเฮียเล็กน้อยอย่าว่ากันนะคะ :21 555555

ขอขำหน่อยนะคะ...5555!

สดไม่ทันไม่ว่า...แต่อย่าถึงขั้นเปื่อยเลยนะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nida

เจ้แว่นขา "สด" ไม่ทัน แต่เฮีย "ฟิตเปี้ย ฟิตเปี้ย" ขี้นทุกวันนะค้าาาา เจ้แว่นว่ามั้ยอ่ะ.....55555

ขอบคุงครับ พอดีเพิ่งสมัครสมาชิก ก่อนหน้านี้เข้ามาอ่านแต่ไม่ได้สมัคร อยากจะขอบคุงกะเขาบ้างเลยสมัครสมาชิกเลย อิอิ

ขอบคุงครับ พอดีเพิ่งสมัครสมาชิก ก่อนหน้านี้เข้ามาอ่านแต่ไม่ได้สมัคร อยากจะขอบคุงกะเขาบ้างเลยสมัครสมาชิกเลย อิอิ

ยินดีต้อนรับคะ....เจ๊แว่นมอบหมายตัวเองให้เป็นฝ่ายต้อนรับ

เพราะสวยสุดคะ..อิอิ (ดูจากรูปนะคะ5555)

:047 ก่อนอื่น บอกสัดส่วน อายุ ความสูง ความหล่อ มาด้วยนะคะ(ล้อเล่นน้า....)

เห็นแล้วเสียวตกขบวนจริงๆ ดู COT สัปดาห์ที่ผ่านมาสิครับ

สวัสดียามเช้าค่ะ่เฮียกัม... วันนี้จะรอดูกราฟ และบทวิเคราะห์จากอาเฮียนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สวัสดียามเช้าค่ะ่เฮียกัม... วันนี้จะรอดูกราฟ และบทวิเคราะห์จากอาเฮียนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

วิเคราะห์ไว้แล้ว เมื่อวันเสาร์นะครับ ใช้อันนั้นแหละ (อ้างถึงไว้ข้างล่างให้แล้ว)

เอา COT ที่เอาราคาทองมา match แท่งต่อแท่งล่าสุดมาให้ดูด้วย อาการแบบนี้ สงสัยจะขึ้น test 1800 หรือกว่าได้นะครับ หาจังหวะกันเอาเองนะ ส่วนตัว ผมยังรอตามด่านไว้ก่อน

ปกติวันเสาร์จะไม่ได้มา update เพราะมักจะมีอะไรจุกจิกในช่วงเช้านะครับ ทำให้เขียนไม่เคยเสร็จสักที วันนี้ดูบรรยากาศแล้วว่าง เลยลองเขียนซะหน่อย แล้วก็เขียนจบได้จนได้

แล้วราคาทอง ก็ลงซะที หลังจากโยกหลอกผ่าน high เมื่อวานของเราขึ้นไปได้เพียงเล็กน้อย โดยทำราคาสูงสุดที่ 1763.11 ก่่อนจะลงต่ำสุดที่ 1723.44 เบาะๆแค่เกือบ 40 เหรียญ ถ้าเป็นสมัยก่อน 20 เหรียญก็เยอะแล้วครับ แต่เดี๋ยวนี้ มันเล่นกันเป็นเรื่องปกติธรรมดาที่เห็นกันจนชิน

เมื่อวานช่วงดึก trend แนวรับสีแดง ขยับขึ้นไปแถว 1748 เหรียญ จากที่วางไว้ช่วงเช้า 1745 เหรียญ แต่ก็ยังถือว่า เราเล็งแนว trend ไว้ถูกต้องแล้วนะครับ พอหลุด 1745 เหรียญ ก็ confirm ร่วงลงค่อนข้างแรง ต่ำสุดเมื่อคืนแถว 1732 เหรียญ ก่อนจะดีดเล็กน้อยและร่วงต่อปิดสัปดาห์ใกล้เคียงเป้าหมายที่ผมรออยู่คือ 1720 เหรียญ

- แนวต้าน ต้นสัปดาห์หน้า โซน 1738-1750 เหรียญ เป็นโซนที่มีโอกาสติด ยังไม่น่าผ่านง่าย ถ้าดีดขึ้นได้โดยไม่ย่อต่ำอีกเลย ยังน่าจะปล่อยของหรือเปิด S ไว้ก่อน สำหรับคนเล่นสั้น

-แนวรับ ตามที่เล็งไว้แต่แรกครับ แถว 1720 จนถึงแนว trendline (เขียว) ยังมีโอกาสเด้งได้ ส่วนตัว เล็งแนว trendline นั่นแหละ

- สังเกต RSI อาจลงแตะ trend ทำ hidden divergence แล้วดีดขึ้นต่อได้ ผมคงเล็งตรงนี้ ประกอบการตัดสินใจเข้า L

ส่วนตัว ภาพใหญ่ยังขาขึ้นชัดๆนะครับ คิดว่า ราคาจะยังอยู่ใน trend เขียวได้ต่อไป

แต่ ขึ้นเลย 1738 เหรียญ คงเล็งเปิด S Stoploss 1750 เป้าหมาย 1720 หรือต่ำกว่า

หรือ รอราคาหลุด 1720 เหรียญ เล็งจังหวะเปิด L Stoploss 1700 เป้าหมาย 1738 หรือสูงกว่า

สรุป แนวรับ 1720 1706* 1692 แนวต้าน 1738* 1750 1776