ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมคับ spot ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ถึงจะหลุดเทรนขาขึ้น จากกราฟของเฮียถ้าลงต่ำกว่า 1706 นั่นคือ เข้าเทรนลงแล้วใช่ป่าวคับ

ผมไม่แน่ใจ ช่วยแนะนำหน่อย :Announce

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมคับ spot ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ถึงจะหลุดเทรนขาขึ้น จากกราฟของเฮียถ้าลงต่ำกว่า 1706 นั่นคือ เข้าเทรนลงแล้วใช่ป่าวคับ

ผมไม่แน่ใจ ช่วยแนะนำหน่อย :Announce

1706 แค่ trend ระยะสั้นครับ อาจหลุด ก็ยังไม่กลับตัวลงหรอก แค่ต้องตั้งหลักกันใหม่

อธิบายเรื่อง COT อีกนิด

วันก่อน เอาราคามา match สัปดาห์ต่อสัปดาห์ บางท่านอาจไม่เห็นภาพ

วันนี้ เอามา match เหมือนกัน แต่

- ขยับราคาเลื่อนขึ้นมาอีก 1 สัปดาห์ให้ตรงกับช่วงกองทุนทำ (เพราะข้อมูลออกย้อนหลังประมาณ 1 สัปดาห์)

- ทำแถบสีช่วงราคาขึ้น (เขียว) ลง (แดง) ตามทิศทางเดียวกับกองทุน และช่วงที่ราคาสวนทางกองทุน (สีฟ้า ) ซึ่งเป็นช่วงที่กองทุนทำกำไรจากแมงเม่า

จะได้เห็นชัดๆว่า ราคาขยับตามกองทุน แทบจะเป๊ะ และช่วงสวนทาง กองทุนก็กำไรเละ

ขอบคุณค่ะเฮีย แล้วเฮียจะมาอัพเดทกรกฟให้ทุกสัปดาห์ใช่มั๊ยคะ ว่าขาใหญ่เค้าทำอะไรกัน

:32

ขอบคุณค่ะเฮีย แล้วเฮียจะมาอัพเดทกรกฟให้ทุกสัปดาห์ใช่มั๊ยคะ ว่าขาใหญ่เค้าทำอะไรกัน

:32

:_00 สอนแล้ว ก็ไปดูเอาดิ หน้าแรกอ่ะคับ :17

:_00 สอนแล้ว ก็ไปดูเอาดิ หน้าแรกอ่ะคับ :17

ขออนุญาติฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

ขอบคณค้าาาสำหรับการชิ้แนะและการเป็นผู้ให้.....ที่ไม่รูจบ... เอ่อคือแบบว่าแอบติดตามอ่านมาสักพักได้แล้วค่ะ ทำไห้พอมีกำลังใจและใจเย็นมากๆๆในการตัดสินใจแต่ละครั้ง. เอ่อว่าแต่ว่าเฮียจะรอราคาที่169x-168xหรือ. พอดีติดช๊อตซีรีย์เจอยู่ค่ะเอ่อประมาณว่าขาดทุนค่ะ รอที่จะตัดขาดทุนค่ะ ถ้าณ.ตอนนี้ก็ขาดทุนอยู่ที่ตัวละประมาณ4,000+-(จากก่อนหน้านี้ขาดตัวละหมื่นกว่าบาทค่ะ)55555แทบขาดใจในการอดทนรอค่ะ ในเกมส์นี้ความอดทนต้องมีเยอะมากๆๆ

ก่อนหน้านี้sก็โดนลากขึ้นไปที่1750โอ้แม่จ้าวต้องใช้ความอึดอย่างมากและตอนนี้ก็มีติดที่ลองอีกราคาอยูที่1745และแล้วก็เป็นอย่างที่คิดโดนลากลงมาที่170xอีก5555555ความอึดทึกทนต้องมีค้าาาาาาา5555เฮียอย่างนี้มีสิทธ์สติแตกไหม5555ยังไงก็รอแนวทางจากเฮียอยู่นะค้ะสู้ๆๆๆค้ามีขึ้นก็มีลงค้าาาา

สวัสดีค่ะเฮียกัมพล วันนี้มีเรื่องรบกวนขอคำแนะนำจากเฮียค่ะ ศึกษาดูกราฟไม่ค่อยเก่งค่ะ อยากจะทราบว่าแนวโน้มราคาของทองคำจะเป็นอย่างไรบ้่างค่ะ โอกาสที่จะขึ้นถึง 27000 จะมีกี่เปอร์เซ็นต์ค่ะ และโอกาสที่ทองจะลงไปต่ำกว่า 25000 จะมีกี่เปอร์เซ็นต์ค่ะเฮีย พอดีว่าหนูติดดอยไว้เยอะมากค่ะ มีตั้งแต่ราคาสูงสุดเลยค่ะ 26950 26850 26600 26450 25800 25700 25500 25450 25400 รวม 180 บาททองค่ะ ตอนนี้ เริ่มรู้สึกว่าจะเครียดๆ ค่ะตอนนี้ อยากจะลงดอยใจจะขาดแล้วค่ะเฮีย อยากจะขอคำปรึกษา่จากเฮียค่ะว่าโอกาสที่ทองจะขึ้นมีมากไหมค่ะ เห็นกองทุนใหญ่เขาซื้อไว้ที่ราคาสูง ๆ ก็เยอะค่ะ และกราฟที่เฮียนำมาโพสให้ดูนี่ หมายความว่าโอกาสทองจะขึ้นใช่หรือไม่ค่ะเฮีย (ลุ้นให้ขึ้นอย่างเดียว ขอกำลังใจให้คนติดดอยหน่อยนะคะ) ขอบคุณเฮียมากๆ ค่ะ

555555 ขอขำอาจารย์ งอน ลูกศิษย์หน่อย :Dh