ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ คุณมดแดง และทุกๆ ท่านที่นำภูมิความรู้มาแชร์ให้ได้เรียนรู้เพิ่มเติมครับ !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดูข่าวเรื่องร้านทองถูกปล้นแล้ว คิดถึงเฮียเลยครับ

ดูแลเว็บ และ สมาชิกในเว็บดีแล้ว อย่าลืมร้านตัวเองนะครับเฮีย

สวัสดีค่ะ คุณมดแดง Punchจำคุณมดแดงได้ค่ะ คุณมดแดงเคยโทรหาPunchครั้งนึง ขอบคุณมากค่ะที่ชี้แนะ คุณมดแดงเก่งมากๆค่ะที่ทำกราฟด้วยตัวเองเป็น Punchทำไม่เป็นหรอกค่ะ อาศัยดูกราฟจากเมืองนอกประกอบกับข้อมูลของเฮียกำพลทุกวันแล้วใช้ในการตัดสินใจของPunchเองค่ะ Punchยอมรับค่ะว่ากราฟเมืองนอกไม่ดีไปกว่ากราฟของคนไทยหรอกค่ะ ถ้าทำเองได้อย่างคุณมดแดงจะดีกว่าค่ะ บังเอิญข้อมูลที่Punchใช้ดูมันดูง่ายๆสำหรับคนที่ทำกราฟไม่เป็นอย่างPunchค่ะ จะพยายามลองทำดูอย่างคุณมดแดงแนะนำค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ :D

วันนี้ มองเหลี่ยมมุมยังไง ก็คงเป็นมุมมองเดิมนะครับ เสริมแต่ว่า มันอาจลงแค่ 1210 ตามที่มันเพิ่งจะลงไปวันศุกร์นั่นแหละ

แถมให้เรื่องสุขภาพดีกว่า ทดลองมาแล้ว เห็นว่าได้ผล จึงแนะนำครับ

สำหรับใครที่มีอาการตาแห้ง เคืองตา ใช้น้ำตาเทียม เป็นเริม ปากชอบมีตุ่มใสๆตรงช่องปากด้านล่าง สังเกตตัวเองหน่อยว่า ฉี่สีเข้ม ถ่ายอุจจาระแข็งหรือไม่ ถ้าใช่ละก็ รักษาตนเองได้โดยไม่ต้องพึ่งยาแพงๆ แถมอาจรักษาไม่หายนะครับ

หลักการคือปัญหาอยู่ที่อาหารการกินที่เรากินทุกวัน ให้เปลี่ยนมาทานผักฤทธิ์เย็นนะครับ ใครเป็น ยกมือขึ้น ถ้ามี เดี๋ยวว่างจะมาขยายความต่อ

ว่าจะไม่เขียน แต่เห็นราคาแล้วก็อดไม่ได้สักที อิอิ

ราคาเมื่อวานแถว 1197 เหรียญช่วงเช้า ถือว่าลงวัดใจจริงๆ เพราะติดขอบ trendline ใหม่ที่ผมเพิ่งจะลากขึ้น หลังจากหลุดแล็ปลงไปเล็กน้อยแถว 1192 เหรียญ เป็นเหตุให้บางท่าน stoploss ออกไป

สังเกตนะครับ ช่วงนี้ SPDR เริ่มกลับมาซื้อแล้ว ยุโรป อเมริกา เริ่มส่ออาการแย่ โดยเฉพาะไตรมาสสุดท้าย คาดการณ์กันว่า จะเห็นตัวเลขแย่ๆทะยอยออกมา ใครจะไปก่อน ไม่ว่าจะยูโร หรือ ดอลล่าร์ สุดท้าย ผมว่าทองคำยังจะขึ้นอยู่ดีครับ

เอา chart มาขยายจากเมื่อวานหน่อย

- จากรูป จะเห็นว่า ราคาหลุด trend ลง 1192 เหรียญ แต่ดีดกลับขึ้นมาได้อย่างเร็ว ถือว่า trend ยังใช้ได้นะครับ

- ราคาดีดผ่าน 1207 เหรียญมาได้ ก็ดีดขึ้นต่อ 1216 เหรียญอย่างเร็ว และติดตามคาด มองได้ว่า fibo ที่เราวางน่าจะถูกต้อง แบบนี้ เราก็มองต่อว่า ด่าน 78.6% (1206.29) ถือเป็นแนวรับสำคัญ คงจะรับได้อยู่ เพราะยังตรงกับ trend แนวรับ (สีส้ม) + fibo fan (เส้นประเทลง) พอดี น่าจะขลังใช้ได้นะ

- RSI ดีดถึงแนวต้าน ส่วน Stoch ทะลุขึ้นแล้ว มี side effect ดีดต่อได้ค่อนข้างแน่

- MACD ยังไม่มี high ใหม่ เรายังต้องระวัง อาจดีดแล้วพักตัวเลย

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่า ราคาจะ test แถว 1210-1206 เหรียญ แล้วดีดขึ้นทำ high ใหม่แถว 1223 เหรียญ ส่วนจะไกลกว่านั้นหรือไม่ ค่อยๆดูไป

สรุป แนวรับ 1210 1206 แนวต้าน 1223

คำแนะนำ หาผ้าเช็ดน้ำลายหน่อย สำหรับใครที่ยังไม่เข้า ส่วนใครเข้าแล้ว ก็สวดมนต์ ภาวนาให้ราคามันอยู่ถึงวันจันทร์ด้วยเถอะ 1875cee9.gif

ขอบคุณ กด+1 :blink: เอ๊ะ ทำไมวันนี้ :wacko: กดได้มากกว่า 2 โหวต

!031 + 1 พลังให้จารย์กัมนะค้าาา มะคืนโหวตมะด้าย คะแนนล้นหลามมม !thk

วันนี้ มองเหลี่ยมมุมยังไง ก็คงเป็นมุมมองเดิมนะครับ เสริมแต่ว่า มันอาจลงแค่ 1210 ตามที่มันเพิ่งจะลงไปวันศุกร์นั่นแหละ

แถมให้เรื่องสุขภาพดีกว่า ทดลองมาแล้ว เห็นว่าได้ผล จึงแนะนำครับ

สำหรับใครที่มีอาการตาแห้ง เคืองตา ใช้น้ำตาเทียม เป็นเริม ปากชอบมีตุ่มใสๆตรงช่องปากด้านล่าง สังเกตตัวเองหน่อยว่า ฉี่สีเข้ม ถ่ายอุจจาระแข็งหรือไม่ ถ้าใช่ละก็ รักษาตนเองได้โดยไม่ต้องพึ่งยาแพงๆ แถมอาจรักษาไม่หายนะครับ

หลักการคือปัญหาอยู่ที่อาหารการกินที่เรากินทุกวัน ให้เปลี่ยนมาทานผักฤทธิ์เย็นนะครับ ใครเป็น ยกมือขึ้น ถ้ามี เดี๋ยวว่างจะมาขยายความต่อ

ยกมือด้วยคนครับ ผมตาแห้ง แต่ฉี่สีไม่เข้ม จะใช้ด้วยได้มั้ยครับ !v@

รอเฮียว่างมาต่อนะครับ ขอบคุณครับ !gd