ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอาจารย์กัมพลมาก ๆค่ะ !57 !53 !thk !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เป็นอีกครั้งที่ราคาเป็นไปตามความคาดหมาย ยังคงติดอยู่แถวเส้น fibonacci ที่เราตีขึ้นมา แนวทางจากนี้ ต้องบอกว่าออกได้ 2 หน้านะครับ แต่น่าจะอยู่ในกรอบที่คาดคะเนได้

- ราคามาถึงเส้น fibo 161.8% (1223.04) แล้วยังคงติดอยู่แถวนี้ หากผ่านได้ ด่านต่อไปวัดตาม fibo เดิมคือ 261.8% (1243.17)

- แนวต้านก่อนถึง 261.8% ที่น่าสนใจ น่าจะเป็น fibo fan 78.6% ขวางอยู่แถว 1230 เหรียญในวันนี้

- แนวรับ ที่ถือเป็นแนวเปลี่ยน trend เป็นลงลึกได้ คือเส้น 78.6% (1206.29) ครับ มาถึง 161.8% แล้ว ก็ไม่ควรหลุดตรงนั้น

- แนวรับ ก่อนถึง ที่น่าสนใจ ก็คงเป็นแถว 127.2% + โบลิงเจอร์กลางแถว 1216 เหรียญ

- RSI ขึ้นสุดแล้ว บอกเรา 2 อย่างคือ น่าจะมีย่อ กับอีกอัน คือเรายังมีขึ้นต่ออีก เพราะน่าจะเป็น trend ขึ้นชัดแล้ว

ความเห็นส่วนตัว คาดว่า ราคาจะมีขึ้นถึงเป้าหมายต่อไป 1240+ เหรียญได้ แต่จะย่อก่อนหรือขึ้นเลย เดาลำบาก

สรุป แนวรับ 1216 1210 แนวต้าน 1230 1240

คำแนะนำ ราคาตรงนี้ออกได้ 2 หน้า รอขึ้นลุ้น Short ลงลุ้น Long ตามแนวรับแนวต้านได้

!01 !01 !01

ขอบคุณค่ะคุณกัมพล ที่มีแต่ให้ ปัจจุบันเป็นตาลมอยู่พอดีเลยค่ะ แต่ก็ไม่ทราบว่าจัดอยู่ในจำพวกตาแห้งหรือไม่ ปกติแล้วตาจะไม่เป็นอะไรเลย แต่ถ้ามีลมจากพัดลมโดนตา หรือเวลาอยู่ในห้องแอร์ ตาอยากจะหลับทั้งที่ไม่ได้ง่วนนอน ถ้าตาโดนลมทั้งสองอย่างนี้นานๆจะปวดลูกตารวมไปด้วย ไม่ทราบว่าจะใช้วิธีที่คุณกัมพลบอกได้หรือไม่ค่ะ (ยิ่งเวลาเริ่มจะเดินเข้าห้างตาเริ่มโดนลม ตาก็เริ่มอยากจะหลับเลย แต่ถ้าตาโดนลมธรรมชาติกลับไม่มีอาการใดๆเลยค่ะ ตามองแสงแดดก็ไม่เป็นไร ป.ล กรุณาตอบด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณจากใจจริงค่ะ :P :P :P

ขอบคุณค่ะคุณกัมพล ที่มีแต่ให้ ปัจจุบันเป็นตาลมอยู่พอดีเลยค่ะ แต่ก็ไม่ทราบว่าจัดอยู่ในจำพวกตาแห้งหรือไม่ ปกติแล้วตาจะไม่เป็นอะไรเลย แต่ถ้ามีลมจากพัดลมโดนตา หรือเวลาอยู่ในห้องแอร์ ตาอยากจะหลับทั้งที่ไม่ได้ง่วนนอน ถ้าตาโดนลมทั้งสองอย่างนี้นานๆจะปวดลูกตารวมไปด้วย ไม่ทราบว่าจะใช้วิธีที่คุณกัมพลบอกได้หรือไม่ค่ะ (ยิ่งเวลาเริ่มจะเดินเข้าห้างตาเริ่มโดนลม ตาก็เริ่มอยากจะหลับเลย แต่ถ้าตาโดนลมธรรมชาติกลับไม่มีอาการใดๆเลยค่ะ ตามองแสงแดดก็ไม่เป็นไร ป.ล กรุณาตอบด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณจากใจจริงค่ะ :P :P :P

ลองดูสิครับ ถึงไม่ได้ผล ก็ไม่มีผลเสียกับร่างกายแต่อย่างใด

ฉี่นี่ ในพระไตรปิฎก พระพทธเจ้าตรัสไว้นะครับ ว่าเป็นยาที่ดีที่สุด ลองไปค้นข้อมูลดู

จากวิแคะทอง เป็นกระทู้การแพทย์ไปซะแล้ว 5555 เมียกี้โทรไปบอกภรรเมียว่ามีวิธี้มาให้ลอง ภรรเมียบอกเอาไว้ก่อน ตอนนี้ตาไม่เป็นไรแล้ว 5555

จากวิแคะทอง เป็นกระทู้การแพทย์ไปซะแล้ว 5555 เมียกี้โทรไปบอกภรรเมียว่ามีวิธี้มาให้ลอง ภรรเมียบอกเอาไว้ก่อน ตอนนี้ตาไม่เป็นไรแล้ว 5555

หายได้โดยไม่ต้องใช้จริง โอโห วิเศษจริงๆ แค่ได้ยินชื่อก็หายแล้ว laugh.gif

ขอบคุณเฮียมากๆค่ะที่กรุณาสระเวลาอันมีค่าของเฮียมาตอบคำถามของน้องๆ ขอให้เฮียค้าขายทองดีๆ เฮงๆๆๆๆๆๆๆๆตลอดไปน่ะค่ะ ( รับทราบแล้วค่ะจะลองไปทำดู :P :P :P !thk !thk !thk )

!01 !01 !01 ขอบคุณค่ะอ.กัมพล ทั้งเรื่องวิเคราะห์ราคาทองและเรื่องสุขภาพร่างกายค่ะ อิอิอิ เป็นเรื่องใหม่มากค่ะเรื่องฉี่เนี่ยะ คิดว่ากว่าจะลองได้คงต้องลองวิธีอื่นจนท้อแล้ว เพราะไม่หายก็ต้องลองวิธีสุดท้าย แต่มาคิดว่าขนาดอ.กัมพลเชื่อ ก็ต้องมีข้อพิสูจน์แน่นอนอยู่แล้วค่ะ แต่แปลกใจนะคะว่าเราปล่อยของเสียจากร่างกายทางฉี่ด้วยไม่ใช่เหรอคะ แล้วใส่ของเสียที่อยู่ในฉี่เข้าไปในร่างกายอีกทำไมมันดีได้คะ เป็นภูมิแพ้อยู่ค่ะ หมอบอกให้ล้างจมูกด้วยน้ำเกลือ แต่ทำบ้างไม่ทำบ้างก็เลยไม่หายขาดค่ะ คงเป็นเพราะมันไม่รุนแรงก็เลยละเลยไปบ้างค่ะ ถ้าเมื่อไหร่เป็นเยอะสงสัยต้องลอง !ee !ee !ee

em0009.gif em0009.gif em0009.gif ขอบคุณค่ะอ.กัมพล ทั้งเรื่องวิเคราะห์ราคาทองและเรื่องสุขภาพร่างกายค่ะ อิอิอิ เป็นเรื่องใหม่มากค่ะเรื่องฉี่เนี่ยะ คิดว่ากว่าจะลองได้คงต้องลองวิธีอื่นจนท้อแล้ว เพราะไม่หายก็ต้องลองวิธีสุดท้าย แต่มาคิดว่าขนาดอ.กัมพลเชื่อ ก็ต้องมีข้อพิสูจน์แน่นอนอยู่แล้วค่ะ แต่แปลกใจนะคะว่าเราปล่อยของเสียจากร่างกายทางฉี่ด้วยไม่ใช่เหรอคะ แล้วใส่ของเสียที่อยู่ในฉี่เข้าไปในร่างกายอีกทำไมมันดีได้คะ เป็นภูมิแพ้อยู่ค่ะ หมอบอกให้ล้างจมูกด้วยน้ำเกลือ แต่ทำบ้างไม่ทำบ้างก็เลยไม่หายขาดค่ะ คงเป็นเพราะมันไม่รุนแรงก็เลยละเลยไปบ้างค่ะ ถ้าเมื่อไหร่เป็นเยอะสงสัยต้องลอง 07baa27a.gif 07baa27a.gif 07baa27a.gif

ฉี่มาจากไต ซึ่งเรียกได้ว่าเป็นตัวกรองที่ดีที่สุดในโลกนะครับ สารที่ออกมาสะอาด ปลอดภัย

หลักการใช้ฉี่ มีคล้ายๆกับการทำวัคซีนฉีดในคนนี่แหละครับ จริงๆยังมีเรื่องมหัศจรรย์อีกมากครับ แต่ผมไม่เจอเอง ไม่พูด เดี๋ยวโดนคนค้่านจะแก้ต่างไม่ถูก เอาที่เจอเองชัวร์ๆครับ

ภูมิแพ้ก็แก้ได้ด้วยฉี่นะครับ ใช้ฉี่แทนน้ำเกลือได้เลย วิธี่การเดียวกัน รวมถึงการทานฉี่ เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันให้ตัวเองก็ได้ครับ อันนี้ผมไม่มีประสบการณ์ตรง ไม่อยากพูดมาก ลองไป search ข้อมูลดูเองครับ

กรณีำไม่กล้าใช้ฉี่ น้ำกลั่นสกัดย่านางก็ใช้ได้นะครับ แต่ไม่ดีเท่า ไปซื้อที่แนะนำนั่นแหละ

เฮียครับ...ฉี่ที่ว่าต้องเป็นฉี่แบบไหนครับ สังเกตนะครับ เวลาที่เราดื่มน้ำเข้าไปมาก ๆ บ่อย ๆ ฉี่ออกมาจะเป็นน้ำใส ๆ แทบไม่มีสีเหลืองเลย แบบนี้เรียกว่าฉี่ดีหรือเปล่า กลับกันถ้าเราทานน้ำน้อย ๆ กว่าจะปวดฉี่ก็อีกนาน มันสะสมไว้จนเวลาฉี่มักจะเห็นเป็นสีเหลือง ๆ แบบนี้ฉี่ไม่มีประโยชน์หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับเฮียกัมพลสุดยอดไปเลย..อย่าลืมฟังเพลงของเสกละครับ..เสกข้าวสารนะครับไม่ใช่เสกโลโซ ก๊ากๆ !53 !gd

ถูกแก้ไข โดย LOSO