ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมถามมั่งนะเฮีย แล้วฉี่ ที่เอามาใช้ เป็นแบบพึ่งออกมาจากก็อก หรือใกล้หมดก็อกครับ ถึงจะถือว่าเป็นยาที่ดีที่สุด

อย่างเวลาเราไปโรงพยาบาลเพื่อตรวจ พยาบาลจะบอกให้เอาฉี่ที่ใกล้หมดก็อก ใส่ในขวด แล้วของเฮีย ล่ะ ว่าจะใช้ขนานไหนดีครับ

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ รอซื้อที่ราคาต่ำกว่า 1,205 อยู่ครับ เพราะถ้าเจอกับค่าเงินบาทที่แข็ง ซื้อทองเสมือนเงินฝากประจำ 10 เดือน

ก็คงใช้ได้ ใช่ไหมครับ เฮีย ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณนะคะอาเฮียแฮรี่ :wub: :wub:

ก๊อปแล้วพริ้นไปฝากอาโกวแล้วคะ วิธีรักษาด้วยฉี่

แต่สามีไม่เชื่อคะ บอกว่าได้ยินวิธีนี้มานานบางคนก็บอกใช้ฉีเด็ก ช่างเขาเถอะปล่อยเขาไปอิอิ

สงสัยเฮียจะกลายเป็นคู่แข่งคนสำคัญของป้าเชง ไปแล้ว ก๊ากกกกก

รักเฮียที่ซูดดดดดเลย อิอิ

ขอบคุณนะคะอาเฮียแฮรี่ :wub: :wub:

ก๊อปแล้วพริ้นไปฝากอาโกวแล้วคะ วิธีรักษาด้วยฉี่

แต่สามีไม่เชื่อคะ บอกว่าได้ยินวิธีนี้มานานบางคนก็บอกใช้ฉีเด็ก ช่างเขาเถอะปล่อยเขาไปอิอิ

สงสัยเฮียจะกลายเป็นคู่แข่งคนสำคัญของป้าเชง ไปแล้ว ก๊ากกกกก

รักเฮียที่ซูดดดดดเลย อิอิ

สูตรทานฉี่นี่ น่าเปนประโยชน์จิงๆ นะ พี่หลี

มิน่าล่ะ จำได้ละ ตอนเด็ก สมัยเรียนประถม

พอพักเบรคทีไร คุณครูจะโฟนประกาด

"ขอเชิญนักเรียนดื่มน้ำปัสสาวะก่อนเข้าห้องเรียน"

ทุกวันเรยยยย...อิอิ..

คิดถึงพี่หลีนะจร๊า จ๊วบๆๆๆ

อิอิ มาแหย่เฮียกัมด้วยความรักจร้า

ฝากถึงเพื่อนสมาชิกที่ต้องการทำดีท๊อกล้างพิษ

หาซื้อถุงอุปกรณ์สวนทวารไม่ได้ ติดต่อเจ๊กุ้งได้จร้า

ที่ร้านไม่ได้ขายข้าวกล้องอย่างเดียว

ขายธัญพืช /อาหารเพื่อสุขภาพ และ

มีอุปกรณ์ดีท๊อกครบเซ็ท ขายด้วยจ้า

ส่งเมลล์มาถามรายละเอียดได้ ตามโปรไฟล์

แต่ถ้ารักษาตามแนวเฮียกัม เห็นว่าไม่แนะนำ

ให้สวนด้วยกาแฟนะ ให้ใช้น้ำคั้นใบย่านางแทน

ว่างๆ จะลองไปหามาคั้นใช้สวนแทนกาแฟดูมั่ง ...

ผมถามมั่งนะเฮีย แล้วฉี่ ที่เอามาใช้ เป็นแบบพึ่งออกมาจากก็อก หรือใกล้หมดก็อกครับ ถึงจะถือว่าเป็นยาที่ดีที่สุด

อย่างเวลาเราไปโรงพยาบาลเพื่อตรวจ พยาบาลจะบอกให้เอาฉี่ที่ใกล้หมดก็อก ใส่ในขวด แล้วของเฮีย ล่ะ ว่าจะใช้ขนานไหนดีครับ

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ รอซื้อที่ราคาต่ำกว่า 1,205 อยู่ครับ เพราะถ้าเจอกับค่าเงินบาทที่แข็ง ซื้อทองเสมือนเงินฝากประจำ 10 เดือน

ก็คงใช้ได้ ใช่ไหมครับ เฮีย ครับ

ไม่น่าจะใช่นะคะ พยาบาลน่าจะแนะนำให้เอาฉี่ ช่วงกลาง ๆ ค่ะ ก่อนและหลังไม่เอา ซึ่งก็ตรงกับสูตรของเฮีย ที่แนะนำช่วงกลาง ๆ นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ เฮีย :) ได้รับความรู้มากมาย :wub:

!thk !10 !031 !gd !57

แหม เป็น talk of the town ไปเลยเรื่องฉี่นี้ มหัศจรรย์นะครับ ฝรั่งเองศึกษาและยอมรับมาพักใหญ่แล้ว ยาบางตัว ก็เอาฉี่ฝรั่งนี่แหละ สกัดออกมาให้คนไทยกิน แ่ต่ฝรั่งยังพิสูจน์ไม่ได้อีกหลายอย่างเพราะความเชื่อเรื่องพลังชีวิตไม่มีเหมือนคนเอเชีย

ตอนนี้มีคนที่เป็น LE คล้ายๆ SLE แต่เป็นน้อยกว่า ตัวเขามีอาการคันมาก โดนแดดไม่ได้ ตอนนี้ไปลองทาตัวแล้ว อาการคันหายไป เดี๋ยวจะค่อยๆลองหยุดยา เพนนิโซโลน ซึ่งเป็นยากลุ่มที่อันตรายมาก หมอมักจะใช้กับคนไข้เป็นตัวเลือกสุดท้าย ถ้าได้ผล จะมี case นี้มายืนยันอีกนะครับ

ฉี่จริงๆ ใช้ได้ทุกกรณี ยกเว้นพวกที่ติดเชื้อระบบทางเดินปัสสาวะหรือมีเลือดหรืออะไรที่จะทำให้มีอะไรปนมากับฉี่ อันนี้ หมอเล็กช่วยมาบอกเมื่อวาน ผมก็ไม่ได้นึกถึง แล้วการรองเอาตรงกลางๆ ก็เพื่อหลีกเลี่ยงสิ่งแปลกปลอมอื่นนั่นแหละครับฉี่สีอะไรก็ใช้ได้ แต่ถ้าเข้มไป ฉุนไป อาจเพราะคุณมีระบบภายในที่มีปัญหา หรือยังทานเนื้อสัตว์ ไขมันเยอะ ก็เอามาเจือจางด้วยน้ำเปล่าได้ครับ ถ้าจะให้ดี ก็ทานผักอย่างที่ผมแนะนำไป

เรื่องฉี่นี่ ยาวนะครับ ลองค้น net ดู น่าจะมีคำตอบอีกเยอะ

อ่อ ช่วงนี้อากาศเย็น ใครทานน้ำย่านางแล้วหนาวสั่น เวลาทานให้บีบน้ำร้อนใส่ก่อน จะช่วยได้นะครับ

เดี๋ยวสายๆค่อยมาดูราคาทอง ถ้าไม่ยุ่งเกินไป แต่ดูแล้ว แนวทางคงจะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมั๊ง

นั่นสิคะ..กลายเป็น talk of the town ไปซะแล้น... สงกะสัยต้องเปลี่ยนชื่อกระทู้ซะละมั๊งเนี่ย.. !53

ว่าแต่ขออนุญาตเฮีย copy ข้อความเอาไปบอกต่อเพื่อนๆนะคะ.. !thk !thk !thk

แล้วสายๆ จะเข้ามาอ่านบทวิแคะนะคะ....

หวัดดีกร๊าบบ คุณปู่กำพล ผมว่าเป็นธรรมดา ที่มีเรื่องดีๆต้องช่วยกันขยายหรือ บอกต่อเพื่อคนอื่นที่เป็นกัน จะได้ลองกันเพราะมิได้เสียเงินซื่อกร๊าบบ มารอบทวิเคราะห์ของปู่กร๊าบบบบบบบ

ช่วงนี้ทองไม่ไปไหนไกล เลยไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น หันไปคุยเรื่องสุขภาพก็ดีมีประโยชน์ :) ;) ^_^

ผมพยายามสอดแทรกสุขภาพเอาไว้ ไม่แยก เพราะคิดว่า คนที่มัวแต่คิดจะลงทุน มักลืมรักษาสุขภาพตนเอง และที่สำคัญ ไม่เคยคิดว่าตัวเองป่วย ทั้งที่กำลังสะสมความป่วยนะครับ โดยเฉพาะตับ ที่กว่าหมอจะตรวจพบความผิดปกติ มักจะเสียหายไป 80% เข้าไปแล้ว

ใครที่ร่างกายเราส่งสัญญาณเตือน ตามที่บอก ก็อย่าชะล่าใจนะครับ สัญญาณคือความผิดปกติตามร่างกายทั้งหลายนั่นแหละ พวกนี้ แพทย์แผนปัจจุบัน ยังตรวจไม่พบ มักสรุปว่า เราคิดไปเอง

เข้าเรื่อง..

SPDR มาอีกแล้ว งานนี้อัดไป 7.9 ตัน ใครคิดจะ Short ก็ระวังกันหน่อยนะครับ เข้าออกให้ไว เพราะน่าจะเป็นการเล่นสวน trend

ราคาไม่ยอมถอยไม่ยอมขึ้น ภาพรวมดูจะคล้ายๆเดิม แต่แนวรับยกตัวขึ้นครับ ดูตาม chart ราย 4 ชม. แนวดูจะขยับขึ้นมาแถว 1220-1216 เหรียญแล้ว แต่วันนี้ เอารายวันมาให้ดูภาพใหญ่ครับ จะเห็นว่า ทำไมด่านต่อไปถึงสำคัญ

- ด่าน 1240 เหรียญ คือเส้น 78.6% สำหรับคลื่นปรับฐานขา 4 หากดีดผ่านได้ มีโอกาสโผล่ไปถึง 127.2% (1292.41)

- สังเกตผ่าน 1222 เหรียญของเราที่ผมตั้งธงไว้ คือแนว 61.8% ยังเหนียว เพราะเป็นด่านสำคัญเหมือนกัน มองแล้ว จริงๆต้องถอยลงสักหน่อยค่อยดีด ไม่งั้นดูจะไม่สำคัญเท่าที่ควร

- ตาม chart รายวันจะเห็นนะครับ ว่าต่ำลงไปเหนือ 1200 เหรียญ ดูจะมีแนวรับแข็งๆหลายแนว ไม่ว่าจะเป็น trendline ใหญ่ (เขียว) โบลิงเจอร์กลาง และ แนว neckline (บานเย็น) ลงมาแถวนี้ น่าเก็บที่สุด

ความเห็นส่วนตัว ยังเหมือนเมื่อวาน ให้น้ำหนักไปทางขึ้นมากกว่าเก่า วันนี้ขอแทงว่า ออกบน (ใช้สิทธิ์กูเดา ไม่ใช่กูรู อิอิ)

สรุป แนวรับ 1220 1216 1210 แนวต้าน 1230 1240

คำแนะนำ ถอยลง ก็เสี่ยงสอยเก็บ ขึ้นไม่สูง อย่าเสี่ยง Short

ขอบคุณครับเฮียกัม ไม่อยากหาตังค์ได้เยอะแล้วไปจ่ายให้โรงพยาบาล !01