ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียไม่มาวันนี้ ผมขอเดาว่า ยังลงไปต่ออีก ครับ. 1600+

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอียกัมพลยังไม่มา..... สงสัยคนคงแน่นร้าน.......

ติดโน่นติดนี่จนลืมเลย :17

กองทุนกดราคาจนโงกันไม่ขึ้นเลย ตอนนี้หลุด trend 1660 ของผมแล้ว เหลือ 1628-1620 ด่านต่อไป ยังไม่ถึง

วันนี้ ให้มันกลับไปยืนเหนือ 1660 เหรียญ หรือสูงกว่าให้ได้ก่อน ถึงจะอาการดีขึ้นนะครับ

กราฟมองอันยาวๆไปก่อน

เฮียค่ะมีโอกาสที่จะเป็นไปได้มั้ยค่ะถ้าสามารถยืนเหนือ 1660 ไปแล้ว ราคาจะดีดกลับไปเป็นขาขึ้นต่อเลยอ่ะค่ะ

ทุกข์ใจค่ะ GF เปิด L ไว้ราคาสูงมากแล้วก็ติดนึบอยู่ต้องเติมเงินจาอวกอยู่แล้วจนไม่มีเติมแล้วค่ะ จึงต้องยอมตัดขาดทุนลดพอร์ตลงมา

ขอคำแนะนำจากเฮียค่ะ ว่าควรคัตทิ้งก่อนหรือว่าทนถือ ถือทนต่อไปดีค่ะ มีโอกาสสักกี่เปอร์เซ็นต์ที่ราคาจะเห็นต่ำกว่า 1620 ค่ะ

ถ้าหลุดแล้วคงไ้ด้เจอกันที่ 15XX เป็นแน่ใช่หรือไม่ค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

เฮียค่ะมีโอกาสที่จะเป็นไปได้มั้ยค่ะถ้าสามารถยืนเหนือ 1660 ไปแล้ว ราคาจะดีดกลับไปเป็นขาขึ้นต่อเลยอ่ะค่ะ

ทุกข์ใจค่ะ GF เปิด L ไว้ราคาสูงมากแล้วก็ติดนึบอยู่ต้องเติมเงินจาอวกอยู่แล้วจนไม่มีเติมแล้วค่ะ จึงต้องยอมตัดขาดทุนลดพอร์ตลงมา

ขอคำแนะนำจากเฮียค่ะ ว่าควรคัตทิ้งก่อนหรือว่าทนถือ ถือทนต่อไปดีค่ะ มีโอกาสสักกี่เปอร์เซ็นต์ที่ราคาจะเห็นต่ำกว่า 1620 ค่ะ

ถ้าหลุดแล้วคงไ้ด้เจอกันที่ 15XX เป็นแน่ใช่หรือไม่ค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

จะขึ้นต่อเลย ปีนี้ท่าจะยากหน่อยนะครับ กองทุนปิดสัญญาหนีเที่ยว

1620 15xx ตามเทคนิค มันว่างั้น แต่อย่าไปเชื่อมากเลย สุดท้าย มันอยู่ที่คนทำราคา คือขาใหญ่ ว่าวางแผนจะทำอะไร

วันนี้ มีอะไรน่าสังเกต ปริมาณการถือครองสูงขึ้น ทั้งๆที่ ทั้งขาย่อย ขาใหญ่ปิดสัญญา

แปลว่าไรหว่า?

มองทรงแล้วเหมือนเป็นจังหวะขึ้นมาให้เราขาย แต่ใจผมว่ามันลงต่อแน่ฯ ส่วนปัญหาหน้าผาการคลัง ผมว่าแก้ได้แน่นอน เพียงแต่ตอนนี้เหมือนกับแกล้งถ่วงเวลาเพื่อหวังผลอะไรซักอย่าง

ขอบคุณครับเฮียครับ

อีกอย่างผมสงสัยมานานแล้ว

สมมุติว่า บางวันข่าวบอกว่า spdr ถือทองคำเพิ่ม 1 ตัน หมายถึงซื้อเพิ่ม 1 ตันอย่าเดียว หรืออาจหมายถึง ขายครึ่งตัน แล้วซื้อกลับ 1.5 ตันได้ด้วยครับ

ขออนุญาติครับ

spdr ถือทองคำเพิ่ม 1 ตัน หมายถึง Total Net Asset Value Tonnes in the Trust as at 4.15 p.m. NYT

ขอบคุณเฮียกัม ครับ ติดตามอ่านตลอด โชคดีรับปีใหม่ โชคดี โชคดี ร่ำรวย ร่ำรวย เฮง เฮง ตลอดปี 2556 คร้าบบบบบ....... :01 :gd :v@ :v@ :upstrong: :v@

เมาคลื่นกันหน่อย ดูเหมือนจะนับได้ครบ ทั้งขาย่อย ขาใหญ่ 12345 A abc B abc C