ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับคุณกัมพล ถ้าจะจัดสัมมนาเมื่อไรอย่าลืมบอกด้วยนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมขาขขขา....ถามหน่อย...(อย่าบอกว่าให้ไปถามเคน ธีรเดชนะ555555)

คือว่า เจ๊แว่น ลองลากๆเส้นดู ในกราฟราย 4 ชม. กับราย 1 ชม.

ดูเหมือนมันวิ่งตาม สามเหลี่ยมชายธงที่เฮียเคยสอน แล้วในราย 1ชม.

จะเป็น ยอด 3 ยอดแล้ว แล้วคิดว่า มันต้องออกทางใดทางหนึ่ง

แล้วเราจะรู้ได้ไงคะ ว่ามัน จะขึ้นหรือลง

จะได้เตรียมแทง สูงหรือ ต่ำ 555555

post-378-026978800 1286929165.gif

post-378-027627100 1286929176.gif

ขอเดาได้ไหม มันทำ 3 ยอด แล้วไม่ผ่านด่านด้านบน น่าจะเลือกทางใดทางหนึ่ง น่าจะเลือกลงมาก่อน เพื่อมีแรงส่งให้ไปต่อได้สูง ๆ ถูกไหมก๊ะ em309.gifem309.gif

ขอเดาได้ไหม มันทำ 3 ยอด แล้วไม่ผ่านด่านด้านบน น่าจะเลือกทางใดทางหนึ่ง น่าจะเลือกลงมาก่อน เพื่อมีแรงส่งให้ไปต่อได้สูง ๆ ถูกไหมก๊ะ em309.gifem309.gif

เฮียกัมขาขขขา....ถามหน่อย...(อย่าบอกว่าให้ไปถามเคน ธีรเดชนะ555555)

คือว่า เจ๊แว่น ลองลากๆเส้นดู ในกราฟราย 4 ชม. กับราย 1 ชม.

ดูเหมือนมันวิ่งตาม สามเหลี่ยมชายธงที่เฮียเคยสอน แล้วในราย 1ชม.

จะเป็น ยอด 3 ยอดแล้ว แล้วคิดว่า มันต้องออกทางใดทางหนึ่ง

แล้วเราจะรู้ได้ไงคะ ว่ามัน จะขึ้นหรือลง

จะได้เตรียมแทง สูงหรือ ต่ำ 555555

เป็นคำถามที่ดีมาก แต่ถ้าผมตอบได้ ผมคงรวยไปแล้วล่ะเจ๊ 70bff581.gif b048a2d2.gif

ผมทำ chart กำลังจะพูดถึงเรื่องนี้ำพอดี แหม เหมือนมานั่งอยู่กลางใจแฮรี่ em309.gif

ตามปกติ มันจะออกทิศทางเดิมครับ อย่างกรณีนี้คือขาขึ้น ยอดคลื่นที่ผ่านมา ก็น่าจะเป็นยอดคลื่น 3 เพราะ RSI ทำ high ใหม่แล้วยังไม่พักตัว

แต่กรณีนี้ ผมยังรู้สึกว่า มันพักตัวน้อยเกินไป อย่างขา 4 นี่

- เป้าหมายแรกตาม fibonacci 23.6% (1315.59) ก็ยังไม่ถึงเลย

- แล้วดูจากกรอบสามเหลี่ยมจะเห็นว่า ยังมีโอกาสกดลงมา test แถว 1334 เหรียญได้อีก

ความเห็นส่วนตัว ผมยังถือข้างขาลงไว้่ก่อนครับ เชื่อว่าน่าจะ test 1334 เหรียญอีกสักที และถ้าผ่านระดับ 1356 - 1365 เหรียญไปได้ คงต้องยกธงขาวครับ

สรุป แนวรับ 1340 1334 1315 แนวต้าน 1356 1365 1375

+1 ครับ ส่วนผมเดาว่าทะลุแนวต้านขึ้น 1365 ครับ

-_- -_- -_- -_- -_- -_- -_- -_-

ขอบคุณค่ะ เฮีย! มาเช้าดีจังค่ะ ขอให้เฮีย! มีสุขภาพแข็งแรงนะค่ะ

ให้คะแนนความใจดี +1 ด้วยค่ะ

!thk !10 !031 !gd

ขอบคุณมากคร๊าฟฟฟฟ ^______^ +1 ให้เลย