ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แรงเกินคาดจริงๆ เมื่อวานคิดว่าจะติดแค่ด่านแรกแถว 1376 เหรียญก่อน เห็นเมื่อคืนโผล่ไปแต่แถว 138x เหรียญยังกังวลเล็กๆว่าจะผ่านไม่ได้ จะเกิด doubble top ร่วงลงมา ทำให้เรากังวล แต่พี่แกเล่นแหกด่านทำ high ใหม่เลย

วันนี้ให้ดูทั้ง chart ราย 4 ชม และรายวันเลยครับ น่าสนใจ

- สังเกต MACD นะครับ ตอนนี้เรียกว่าสมบูรณ์แล้ว เพราะตั้งท่าขึ้นทั้งราย 4 ชม และรายวัน แต่อย่างที่ผมเคยบอกไป กว่าจะสมบูรณ์แบบอย่างนี้ ราคาต้องผ่าน 1370 เหรียญไปแล้ว ถ้าไม่เดา ดักเข้าไว้ก่อน คงไม่กล้าตามกันหรอก

- RSI ในรายวันก็น่าสนใจ จะเห็นว่ายังไม่ทำยอดใหม่ คนที่ไม่มีประสบการณ์อาจเทของออก แต่ผมโดนหลอกมาแล้ว มันสามารถลากจนทำ high ใหม่ได้ในที่สุดครับ ดังนั้น มันยังไม่หักชัดๆให้เห็น ก็ตามๆมันไปก่อน

- ราคาขึ้นไปยืนเหนือระดับ high เดิมได้แล้ว ก็ต้องยืนยัน นั่งยัน และนอนยันว่ามันจะขึ้นต่อครับ วัดเป้าตาม fibo ทั้งคลื่นย่อยและคลื่นใหญ่ อยู่ที่ราว 1406 เหรียญ และ 1430 เหรียญ ตามลำดับ

- แนวรับ ถ้าจะขึ้นต่อก็ไม่ควรลงไกล แนวรับน่าสนใจ น่าจะเป็นแนว 78.6% คลื่นใหญ่ (1371.63) และแนว 127.2% (1376.30) ที่เป็นราคาเป้า(ฉีก) ของผมเมื่อวาน

ความเห็นส่วนตัว น่าย่ออย่างมากก็ 1376 เหรียญ ก่อนดีดสู่เป้าหมายเหนือ 1400 เหรียญ โดยเชื่อว่า มีโอกาสขึ้นไปถึง 1430-1440 เหรียญ ตาม fibonacci number ในเบื้องต้น ก่อนจะมีการปรับฐานใหญ่

สรุป แนวรับ 1387 1376* 1371 แนวต้าน 1400 1406* 1430

* เป็นแนวน่าสนใจสำหรับผม

คำแนะนำ ขึ้นมาเยอะ ถือว่ามีต้นทุนให้ลุ้น 1400 เหรียญต่อง่ายๆแล้ว ไม่น่าขาดทุน ถือลุ้นต่อไปจนกว่าจะมีการเปลี่ยนแนวโน้ม

กลับมาอ่านอีกค่ะ กว่าจะหาเจอ.. !_02 !17

ขอยกมาที่หน้านี้ก็แล้วกัน

มดแดงกำลังเล็งซื้อกลับที่ 1376 ตามอาจารย์ที่ ฟิโบ 172.6 แต่ทำไมของเราเป็น 123.6 !38 ต้องหัดขยับตามค่ะ !17

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอ....แล้ว1376 จะมาวันนี้มั้ยคะ(สวัสดีค่ะคุณมดแดง) :lol:

เอ....แล้ว1376 จะมาวันนี้มั้ยคะ(สวัสดีค่ะคุณมดแดง) :lol:

ดูแล้ว ท่าจะยากค่ะ รอปิด S อยู่เหมือนกัน แง ๆ ๆ ๆๆ

Gold spot ลงก็จริง แต่GF ไม่ลงง่ายๆแฮะ จะรอเก็บเพิ่มซักหน่อย

ขอบคุณมากนะค๊าฟฟ

^___________^

ดูแล้ว ท่าจะยากค่ะ รอปิด S อยู่เหมือนกัน แง ๆ ๆ ๆๆ

ได้รับคำตอบไปแล้วนะคะ คว้าไม่ทันค่ะ จะมีไม้ 2 หรือไม่ก็ต้องดูกันต่อไป จะเห็นตามที่ อาจารย์กัมพลบอกทีแนวรับถัดไป 1371 หรือไม่...หรือขึ้นไปเลยก็ไม่ทราบค่ะ

มาแล้ว แต่มาช้าหน่อย กว่าจะมาก็ค่ำ ขา S GF มองอย่างเดียว :(

เอาบุญมาฝากนะคะทุกคน.. อิอิ

เจ๊แว่นไปตามรอยบาทพระศาสดา ที่ประเทศอินเดีย 9 วัน

กลับมาทันเห็นเฮียกัมเป้า (ฉีก) กร๊ากกกกกกก :lol:

เจ๊แว่นก่อนไป ซื้อน้องทองแนวรับเฮียกัม กลับมาได้ขายพอดี อิอิ..

คิดถึงไทยโกลด์ และเฮียกัม สุดๆ เลย..อะคะ :wub:

ทำบุญเผื่อเพื่อนๆ ชาวไทยโกลด์และโกลด์ฮิบด้วย อฐิฐานเผื่อพวกเราทุกคน

ให้รวยๆ ซื้อขายทองเข้าออกถูกจังหวะ

ซื้อที่ 1 ตรว.ให้กับวัดไทยนาลันทา บอกให้เจ้าอาวาสช่วยออกใบอนุโมทนาว่า

ครอบครัวเจ๊แว่น และเพื่อนๆ ชาวไทยโกลด์และโกลด์ฮิบ

เจ้าอาวาสบอกว่า สงสัยเขียนไม่หมดยาวไป กร๊ากกกกกก

แต่ในที่สุดท่านก็ออกให้โดยเขียนตัวเล็กๆ

เอารูปมาฝาก 3 รูปนะคะเฮียกัมขาขขขขา....

-รูปแรกสาวชาวอินเดียมาฝากเฮียกัมโดยเฉพาะ555555

-รูป 2 ห้องเก็บสมบัติของท่านอนาทะบิณฐิกะเศรษฐี

-รูป 3 สถานที่ประสูตรเจ้าชายสิตถัตฐะ เนปาล

รูปอื่นๆ คงเคยเห็นกันกันเยอะแล้ว แล้วไฟล์มันใหญ่เหลือเกิน

ขอโทษด้วยนะคะไม่ได้ทำให้เล็กลง

post-378-040122000 1288971987.jpg

post-378-084001200 1288972103.jpg

post-378-030883200 1288972473.jpg

โมทนาสาธุค่ะ เจ๊แว่น

5555 ยาวไปหรอคะ อยากดูใบโมทนา ถ่ายมาให้ดูหน่อย หายใจเข้าออกเป็นเวปไซด์นี่สุดยอดเลย

คิดถึงจัง ไม่ได้อ่านสำนวนขำ ๆ หลายวัน

สาวฝากเฮียแบบนี้ สาวไทยก็เสียดุลพอดีซิคะ

น่าน...แอบเห็น เฮียเน็าท์รีบเข้ามาดู เจ๊แว่น ไม่มีอะไรมาฝากเฮียเน๊าท์บ้างเลยหรอคะ

วันนี้จะทะลุ 1400 มั้ยเนี่ย อึ๋ย .. อยากเห็นอ่ะ

โมทนาสาธุค่ะ เจ๊แว่น

5555 ยาวไปหรอคะ อยากดูใบโมทนา ถ่ายมาให้ดูหน่อย หายใจเข้าออกเป็นเวปไซด์นี่สุดยอดเลย

คิดถึงจัง ไม่ได้อ่านสำนวนขำ ๆ หลายวัน

สาวฝากเฮียแบบนี้ สาวไทยก็เสียดุลพอดีซิคะ

จัดให้นะคะน้องปุยขาขขขขขขา

ขอปิดชื่อตัวเองไว้หน่อยนะคะ อิอิ

post-378-033155700 1288976808.jpg

จัดให้นะคะน้องปุยขาขขขขขขา

ขอปิดชื่อตัวเองไว้หน่อยนะคะ อิอิ

d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gifเยี่ยมไปเลยค่ะ แต่มาช้าไปหน่อยนะคะ ไม่ง้านเจ๊แว่นดังแน่ 100 เพิ่งออกไปตรง ๆ เลย เจ๊แว่นได้เปลี่ยนอาชีพแน่ 70bff581.gif70bff581.gif