ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แนวโน้มยังดูจะไปในทิศทางเดิมนะครับ อย่างที่ย้ำกันบ่อยๆนะครับ ไม่มีใครรู้จริง ทุกคนเดากันทั้งนั้นแหละ วันนี้ใ้ห้แนวรับแนวต้าน เป็นจุดตัวสินใจกัน(เอาเอง)เหมือนเดิม

แนวรับ 1389 1381 แนวต้าน 1400 1407 1430

คำแนะนำ ต้นทุนต่ำ ยังไม่ย่อ ก็ถือลุ้นไปเรื่อยๆครับ วันนี้สำหรับผม ไม่ควรเห็นหลุด 1380 เหรียญลงไป เพราะตรงกับแนวราว 38.2% ซึ่งหากวัดกลับด้านลงมาคือแนวรับ 61.8% นั่นแหละ ใครที่เรียนมาเมื่อวาน ลองทบทวนดูนะึีครับ ที่ผมบอกว่า ถ้าวัดตอนถอย ให้กลับหัวลงมา ใน chart ไม่ได้วัดกลับไว้ให้ดู แต่มันก็อยู่ประมาณนั้นแหละ

อีกกรณีคือมันเป็นบริเวณกลาง channel ราคาขาขึ้นรอบนี้ (เส้นประเหลือง) หลุดไปจากนั้น จริงๆก็ยังเชื่อว่าจะดีดได้ แต่ไม่รู้ตรงไหน ผมเลยวางแนวราวๆ 1380 ไว้เป็นแนวทำกำไรออกมาก่อน

ปล. อย่าลืมว่า นี่มุมมองระยะสั้นนะครับ

!01 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอาเฮียทุกๆท่าน...นะค่ะ

ความรู้ที่อัดให้ได้เพียบเลยค่ะ..คุ้มเกินคุ้ม....

วิทยากรทุกท่านเป็นกันเองกับผู้เข้าร่วมสัมมนามาก...ม๊ากค่ะ.....

ขอบคุณจริงๆ..เจ้าค่ะ

ขอบคุณคุณครู และพี่ๆน้องน่ำเชียงทุกท่านมากเลยนะค่ะ เรียนแล้วเข้าใจมากขึ้นเยอะค่ะ ครูสอนเข้าใจง่ายกว่าอ่านหนังสือเองแยะเลย

ถ้ามีโอกาสจะอุดหนุนห้างทองน่ำเชียงนะค่ะ... รอ GS ค่ะ

ได้เสื้อ size XL มา กะว่าจะเอามาให้พ่อใส่แต่ใหญ่ไปค่ะ size L น่าจะพอดีหล่อ...

มีเพื่อนคนไหนมี size L แล้วอยากเปลี่ยนเป็น XL บ้างมั้ยค่ะ

!thk เฮียกัมคะ ขนาดสัมมนาเพิ่งกลับมายังรีบมาวิเคราะห์ต่อ ซึ้งในน้ำใจเฮียมากๆ !gd !gd เสียดายที่ยังไม่สามารถไปร่วมงานได้ ใจอยากไปมากเลยคะ แต่ยังไม่รู้เมื่อไหร่จะมีโอกาส ส่วนเรื่องเสื้อที่เหลือ อยากช่วยซื้อคะ รบกวนเฮียแจ้งเบอร์บัญชีให้ด้วยนะคะ เอา 1 ตัวคะ นานๆจะแวะมาโพสทีต้องขอ !thk !thk กับสิ่งที่เฮียให้ไว้เยอะๆ ตรงนี้เลยนะคะ

GT เขาทำเสื้อเกินมานิดหน่อย ราวๆ 20 ตัวได้ เป็นรุ่นที่เห็นผมใส่อยู่ในภาพนะครับ สีกรมท่า-เขียว ตั้งราคารวมค่าส่งก็ 300 บาทนะครับ รู้สึกจะเหลือแค่ size L กับ XL ใครสนใจ ก็ส่งข้อความหลังไมค์ละกันนะครับ click ที่รูปซองจดหมายใต้รูป HarryPotter จะมีช่องส่งข้อความนะครับ ส่งชื่อที่อยู่จริง บอก size ที่ต้องการมาก่อน ผมจะประสานกับ GT ล็อคของให้ตรงกับขนาดนะครับ

size ผมใส่อยู่ก็ XL ดังนั้น ผู้ชายตัวเล็กหน่อยหรือสาวๆคงต้องเป็น L นะครับ ส่งก่อน มีสิทธิ์ก่อน ได้หรือไม่ได้ ผมจะตอบกลับไปอีกทีนะครับ

เงินที่ได้ทั้งหมด ไม่หักต้นทุนค่าเสื้อและค่าจัดส่ง ( เพราะ GT ให้เลย ) ผมจะเอาไปทำบุญทั้งหมดครับ

สั่งไปแล้ว 2 ตัวครับ มีสีเดียวหรอครับ !10 !10

สั่งไปแล้ว 2 ตัวครับ มีสีเดียวหรอครับ em183.gif em183.gif

สีเดียวเหมือนกันหมดค่ะ เดี๋ยวไม่เป็นทีมเดียวกันนะ rolleyes.gif

ก็พอใจกับงานสัมมนานะคะ จัดไปแทบไม่ได้อะไรเลยมั้งคะ ค่าอาหารกับเสื้อก็แทบจะขาดทุนแล้ว

ความรู้ที่ได้ถือว่าช่วยให้เอาไปต่อยอดได้เยอะเลยค่ะ

คราวหน้าอยากได้การวิเคราะห์ fibo ให้ละเอียดกว่านี้อ่ะค่ะ ตียังไงให้ถูกหรือใกล้เคียงทีุ่สุด และรวมๆแล้ววิเคราะห็กับ indy อื่นๆอย่างไร อยากอ่านได้แบบอากัมพล

ยังตามไม่ค่อยทันนักอ่ะค่ะ เพราะพื้นฐานน้อย

แต่ก็ดีเกิน 100% ละค่ะ

ขอบคุณค่ะ