ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!01 เฮียกำพล น้องทองแรงดีจริงๆ จะโดดเมื่อไหร่ เฮียให้สัญญาณด้วยจะได้โดดพร้อมๆกันครับ !gd

ถูกแก้ไข โดย pck.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮีย .. มีสิทธิไปถึง1500 สอดรู้สอดเห็นนิดนึงซิคับ ที่เฮียบอกว่าปล่อยแท่งไปบางส่วนตอนวันเสาร์ อย่างนี้เฮียจะซื้อกลับรึเปล่าครับ(ขาดทุนไปแล้วบาทละ200) เอาไว้เป็น case study

em0009.gifขอบคุณอ.กัมพลคร้า em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif ถูกแก้ไข โดย Arpat

spdr เทขาย611.35-6.13 ใช่ไหมคะ

ตัวเลขผิดหรือป่าวค่า งง

01 Nov 2010 1,293.10087

02 Nov 2010 1,292.18950

03 Nov 2010 1,292.18950

04 Nov 2010 1,292.18950

05 Nov 2010 1,291.76627

08 Nov 2010 1,294.19646

เวลาเข้าเว็ปแล้วมีเสียง..ต๊อก ๆ ๆ เรื่อยๆเลย ไม่ทราบเราะอะไร :blush:

ขอบคุณมากค่ะ ให้คะแนนความน่ารัก +1 ค่ะ :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณครับเฮีย .. มีสิทธิไปถึง1500 สอดรู้สอดเห็นนิดนึงซิคับ ที่เฮียบอกว่าปล่อยแท่งไปบางส่วนตอนวันเสาร์ อย่างนี้เฮียจะซื้อกลับรึเปล่าครับ(ขาดทุนไปแล้วบาทละ200) เอาไว้เป็น case study

คือที่ปล่อย เพราะ

- ราคาถึงเป้าหมายที่ผมเคยคำนวณตามตาราง ราว 19500-19800 โดยสมมุติฐานที่ว่า ค่าเิงินบาทมันจะแข็งสวนทาง ทำให้ราคา 20000 เป็นไปได้ยาก เรียกว่า เอากำไรมากอดก่อน เพราะถือมานานมากแล้วครับ จริงๆผมไม่ได้มีแต่ทองแท่ง ยังมีรูปพรรณหน้าร้านที่ซื้อแล้วอั้นไว้ เท่าที่จะอั้นไหวอีก ประมาณนั้น เอาเงินสดกลับมากอดบ้าง

- ตอนนี้ผมถือ GF ไว้ และเพิ่มพอร์ทเป็น 2 เท่า (2 สัญญา) ชดเชยกับทองแท่งที่ลดลงได้นิดหน่อย และจากนี้ คงเล่น GF เป็นหลักครับ ส่วนทองจริง ขึ้นอีก ก็ทะยอยปล่อย เลยจาก 1430 เหรียญไปได้ ผมน่าจะแทบไม่เหลือทองจริง ถ้าไม่ย่อลงมา ว่างั้น

- ราคาชนเส้น trend ระยะสั้น ที่ชี้ให้ดูในงาน อาจย่อ

ถ้าจะเข้าแท่งเพิ่ม ผมจะรอขาต่อไปครับ ไม่มีขา ก็ไม่เข้า ยังไง ที่ขายไป ก็กำไรแล้ว เราไม่จำเป็นต้องไปสนใจว่า ขาดทุน เพราะมันขึ้นหลังจากขายหรือเปล่า และราคาที่เราจะเข้าต่อไป จะสูงกว่าหรือเปล่า ขอให้เป็นขาตั้งหลักให้เราเริ่มต้น ก็ใช้ได้นะครับ

แนวทางทองแท่งของผมจะประมาณนี้ ที่ผ่านมา ก็กำไรพอเพียงครับ ส่วน GF ก็เพิ่งจะได้เห็นน้ำเห็นเนื้อนี่แหละ

เวลาเข้าเว็ปแล้วมีเสียง..ต๊อก ๆ ๆ เรื่อยๆเลย ไม่ทราบเราะอะไร :blush:

กล่องสนทนาอันใหม่ ข้างล่างครับ ถ้ารำคาญเสียง ก็ click รูปลำโพงตรงมุมล่างซ้าย เพื่อปิดเสียงครับ

หรือไม่ก็เข้าไปคุยกะเขา จะเลิกรำคาญ happy.gif

spdr เทขาย611.35-6.13 ใช่ไหมคะ

ตัวเลขผิดหรือป่าวค่า งง

การดึงข้อมูลเกิดความผิดพลาดครับ ดูจะมีปัญหายกแผง ตัวเลขมันเลยรวนไปหมด

วันนี้ก็ปล่อยบางส่วนแล้ว เห็นตารางที่เฮียให้ไว้ (ราคาทอง คูณค่าเงิน) ก็ประมาณนี้ 19700 เพียงพอแล้ว

ถูกแก้ไข โดย กีวี2