ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตามมาขอบคุณ ครับ อิอิอิ ตามผมงานเฮียมานาน ครับ ซื้อเก็บ ไว้ตั้งแต่ 12600 ครับ ยังไม่ได้ปล่อยเลย ครับ

ยอดคน ยอดมนุษย์เลยครับ อดทนได้ถึงเวลานี้ มาขอบคุณเฮียกัมพล เฮียแบทแมน อาจารย์ซี คุณคิกคาปู้ และเจ้าหน้าที่ ทุกคนของบริษัท GT ด้วยนะครับ ขอชื่นชมกับการจัดงานสัมมนาครั้งนี้มากครับ ไม่เคยไปงานสัมมนาไหน กันเองเหมือนเพื่อนขนาดนี้ครับ สุดยอดดดดดดดดด !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมครับ ผ่านด่าน 1400 ไปถึง1407 แล้วค๊าบ เอาไงต่อดีครับ (วันนี้เสียดายจังปล่อยทำกำไรไปซะหมด นึกว่าจะย่อลึกกว่านี้ แต่ลงมาได้แค่ 1387 ก็ไปต่อซะแล้ว Y_Y)

แบบนี้พรุ่งนี้ L จะอันตรายมั้ยครับ จะซื้อก็กลัวร่วง จะนั่งเฉยๆก็กลัวตกรถคับ วะ ฮ่ะ ฮ่า ^_^

ถูกแก้ไข โดย dome216

คือ ผมสงสัยว่าทำไมเวลา GS ขึ้น แต่ราคา GF ขึ้นไปไม่ถึง FAIR PRICE และในตอน GS ลง ราคา GF ก็ลงไม่ถึง FAIR PRICE ทำไมถึงมีส่วนต่างครับ

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ เพิ่มศึกษาได้ไม่นาน

ขอสอบถามเฮียกัม.ครับ พอดีผมโหลดอินดิเคเตอร์ MACD WITH HISTROGRAM ตามที่เฮียกัมนำมาไว้ให้โหลด ในหน้ากระทู้

แต่ผมยังงงๆ เรื่องการแปลความหมายของกราฟครับว่าต่างจาก MACD ธรรมดาอย่างไรครับ เนื่องจาก

MACD - ปกติจะมีเส้น 2 เส้น เส้นแรกเป็นเส้นสัญญาณ (MA 9 วัน) เส้นที่สองเป็นเส้น MACD (MA 12 วัน - MA 26 วัน) การดูสัญญาณก็ดูแค่ว่าเส้น MACD ตัดเส้นสัญญาณขึ้นหรือลง

แต่ MACD WITH HISTROGRAM มีทั้งในส่วนของ แท่ง HISTROGRAM,เส้นกราฟ 2 เส้น ซึ่งผมไม่รู้ว่า เส้นทั้งสองแทนค่าอะไร และจะตีความหมายอย่างไร

รบกวนขอสอบถามเฮียด้วยครับ.

ขอบคุณอย่างสูง

ปกติ 2 เส้น ก็ใช้ดู divergence ดูการตัดกันของเส้นครับ ส่วนที่มี histogram มันคือส่วนต่างระหว่างเส้น 2 เส้นนั่นแหละ ทำให้ดูง่ายขึ้น ผมใช้ดูเป็นสัญญาณซื้อขายบ่อยๆครับ

หวัดดีครับ

อยากรบกวนถามท่านผู้รู้ เกี่ยวกับ โปรแกรม matetiva น่ะครับ เห็นว่า มีการเทรด ทองคำ เงิน แพลตตินั่ม

รวมทั้ง forex และ หุ้นต่าง ๆ เคยได้ยินว่า forex และอื่น ๆ เทรดได้ ตลอด 24 ชม. ยกเว้น

ตี 5 ของวันเสาร์ ถึง ตี 5 วันอาทิตย์ นอกนั้นเวลาอื่น ๆ เทรดได้หมด แล้วในส่วนของทองคำ

เราจะเทรดผ่านโปรแกรม ตัวนี้ ดีหรือ ไม่ดี เสี่ยงรึป่าวครับ เพราะว่า ไม่ทราบว่า ช่องทางการ

เงิน ไม่รู้ว่า ผ่านช่องทางใด แล้วมีค่าธรรมเนียมยังไง ถ้ามีผู้รู้ อยากรบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ

ลองไปดูรายละเอียดในบอร์ดเขานะครับ ผมเคยเห็น แต่ไม่สนใจจะเล่นเท่าไหร่ เพราะยังไง ก็ไม่น่าถูกกฏหมายเท่าไหร่นะ ผมเลยไม่อยากสนับสนุน

วันอาทิตย์ติดธุระ อดไปงานอาจารย์เลยคะ >.< เสียดายจิงๆ

ป.ล. หนูแอบเห็นdivergence ในกราฟรายวัน ของทอง, ทองแดง, SET ค่ะ แบบว่าราคานิวไฮ แต่rsi ไม่ทำยอดใหม่ ฝากช่วยพิจารณาด้วยคะ

love love

อันนี้ ตอบคำถามในเนื้อหาวันนี้เลยนะครับ ที่จริงผมเคยพูดบ่อยๆ ในงานสัมมนาครั้งแรก ก็พูด คือการเกิด divergence แล้วมันลากไปเรื่อยๆ ทำให้เราพลาดโอกาสดีๆไป

ลองดูใน RSI รายวันที่ผมวงแดงๆเล็กๆให้ดูนะครับ จะเห็นว่า มันเคยต่ำกว่า RSI เดิม เช่นกัน แล้วก็ลากจนทำ high ใหม่ได้ในที่สุด

ส่วนวงเขียวให้ดูตรงคลื่น 5 มันก็ลากไปได้ตั้งไกล ผมถึงบอกให้ดูการเปลี่ยนแนวโน้มเป็นหลัก ส่วนการเกิด divergence ทำให้เราระวังมากขึ้นครับ

วันนี้เอารายวันให้ดูตัวอย่างคลื่น 3 ย่อยของ 1 ดูจะย่อน้อยๆ คล้ายกับตอนนี้ ถ้า 3 ใหญ่วันนี้ของเราจะออกอาการเดียวกัน ลองเหล่ๆดู ราคาระดับ 1500 เหรียญ ดูจะไม่ค่อยลำบากเท่าไหร่ ว่ามั๊ยครับ

สังเกต stoch จะตรงตามที่ผมเคยแนะนำ ถ้าลงในช่วงขาขึ้น จะลงนิดเดียว แล้วจะขึ้นมาติดข้างบนยาวเชียง แบบนี้ ถ้าชิงปล่อยของก่อน ก็อาจปล่อยหมูได้เหมือนกัน

ระยะสั้น มาดูราย 4 ชม เพื่อหาแนวรับแนวต้านครับ วันนี้ดีดขึ้นมาผ่าน 1400 เหรียญง่ายๆ แนวรับแนวต้าน ผมให้ตาม fibo เลย ใครไปเรียนมา คงพอมองออกนะครับ ผมให้ตามแนว fibonacci นั่นแหละ ลองทบทวนความเข้าใจดูครับ แล้วอีกหน่อย เราจะเลือกแนวได้เอง

สรุป แนวรับ 1406 1400* 1394 แนวต้าน 1428 เหอๆ ทำไมสูงจัง

ปล. มีคนถามบ่อยๆว่าเข้าได้ยัง ทองแท่ง ไม่เกิดขาในคลื่นใหญ่ ผมจะไม่แนะนำให้ใครเข้าเลย ถือว่าตกขบวนไปแล้ว ส่วน GF ถ้าจะเล่น ก็ดูตามแนวรับแนวต้านที่ผมให้ ลองศึกษาดูก่อนนะครับ ปกติ ผมให้ แต่ไม่บอกว่าให้เข้า แปลว่าความเสี่ยงมีพอควร วันไหนบอก แปลว่าวันนั้นความเสี่ยงต่ำหน่อย และมักเป็นวันที่ผมเล่นด้วย

ขอบคุณค่ะ เฮียกัมพลคนน่ารักและใจดี เห็น GoldSpot แล้วชื่นใจจังค่ะ ^_^

หวัดดีค่ะ

วันนี้มดแดงสอบผ่านการดูกราฟวันนี้ หลังจากอ่านการวิเคราะห็ของอาจารย์ค่ะ ( ขอบคุณมากๆ นะคะ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพที่ดี ไม่เจ็บไม่ไข้ตลอดไป เพราะการให้ของอาจารย์เป็นการให้ที่ยิ่งใหญ่นะค่ะ ) เพราะทุกเฟรมขึ้นหมด 15นาที..30.นาที..H1. H4 และรายวันในช่วงที่ราคามา 1412 และวัดฟิโบแบบมั่วๆในกราฟรายวัน เพราะยังไม่ค่อยเข้าใจ elliot wave มากนัก แค่เดาถูกในช่วงนี้เท่านั้น มิได้หมายถึงในอนาคตนะคะ !32 !gd !57 !thk !bye !La

สรุป แนวรับ 1406 1400* 1394 แนวต้าน 1428 เหอๆ ทำไมสูงจัง

ปล. มีคนถามบ่อยๆว่าเข้าได้ยัง ทองแท่ง ไม่เกิดขาในคลื่นใหญ่ ผมจะไม่แนะนำให้ใครเข้าเลย ถือว่าตกขบวนไปแล้ว ส่วน GF ถ้าจะเล่น ก็ดูตามแนวรับแนวต้านที่ผมให้ ลองศึกษาดูก่อนนะครับ ปกติ ผมให้ แต่ไม่บอกว่าให้เข้า แปลว่าความเสี่ยงมีพอควร วันไหนบอก แปลว่าวันนั้นความเสี่ยงต่ำหน่อย และมักเป็นวันที่ผมเล่นด้วย

ขอบคุณครับ ยังหายใจได้เต็มปอดครับ

spdr เทขาย611.35-6.13 ใช่ไหมคะ

ตัวเลขผิดหรือป่าวค่า งง

ถูกแก้ไข โดย @@ iñ-lövé @@