ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคาทองคำลงแถว 1350 เหรียญแล้วยังดีดได้ ถือว่าเป็นไปตามคาด เรายังต้องลุ้นกันต่อไป แต่วันนี้ให้ดูอะไรที่ชัดๆใน US ดอลล่าร์ครับ สำหรับใครที่ถามวันก่อน วันนี้ มันขึ้นทดสอบแนว neckline แล้ว พร้อมกัยสัญญาณหลายอย่างบอกว่า ใกล้กลับตัวลง คงต้องตามดูกันไปครับ

ส่วนตัว รอเห็นมัน confirm ลงค่อยตามอีกที

ต้องขอบคุณ เฮียกัม มากๆ เลยครับ

รอDollarอ่อนมานานแล้วครับ

ตอนมันขึ้นรู้สึกท้อครับ

แต่ตอนนี้เริ่ม ok แล้วล่ะครับ

ว่าแต่ ถ้ามันไปถึง 70 - 60 US$ แล้วทอง จะ 2000$มั้ยครับ :lol: :wub: :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอามาฝากครับบบบบ!01 !01 !Announce !La !La

post-1122-015175800 1290850025.gif

ขอบคุณค่ะอาจารย์ ถึงคราวของโลหะซะที:)

แล้วไม่ทราบว่าถ้าจะรอซื้อแท่งเก็บควรราคาเท่าไหร่ดีครับ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย GB2514

ขอฟากตัวและขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ

เฮียกัม

ทำไมเงินบาทมาอ่อนค่าไม่คอยถูกเวลาเอาซะเลย แบบนี้ทองจะปรับราคาได้เท่าไรหรอ :unsure: :unsure:

ราคาทองคำ ช่วงเช้าถอยลงไปอยู่ระดับต่ำกว่า 1360 เหรียญ แต่่ตอนนี้กลับขึ้นมาอีกแล้ว ค่าเงินบาท ยังอ่อนตัวลงต่อเนื่อง ทำให้ราคาทองคำแทนที่จะลง กลับขึ้นซะอีก คงเป็นเพราะการเมืองนะครับ ผมไม่ค่อยอยากคาดตัวแปรนี้ เพราะไม่รู้จริงๆ แต่วันนี้ ดูแนวรับแนวต้านค่อนข้างจะมีความสำคัญที่จะตัดสินทิศทางต่อไปได้เลย

- แนวต้านด้านบน วันนี้ ขยับ trend ลงมาแตะยอด high ล่าสุดที่คาดว่าเป็นคลื่น b หรือ 1 จะเห็น trendline กดราคาวันนี้ไว้แถวโซน 1366-1370 หลุดจากนี้ไปได้ ราคามีโอกาสกลับตัวขึ้นได้

- สังเกต trend แบบเดียวกันที่ลากตรง RSI ครับ หาก RSI สามารถผ่าน trend นี้ได้ด้วย ผมว่า confirm กลับตัวขึ้นค่อนข้างแน่

- แนวรับ 1349 เหรียญ เป็นบริเวณด่าน 61.8% (ฟ้าอมเทา) หากหลุดด่าน 78.6% อีก (1340.76) มีโอกาสที่ราคาจะลงทำ low ใหม่ หรือคลื่น c ได้เลย เป้าหมายน่าจะอยู่แถว1315-1300 เหรียญโน่นครับ

ความเห็นส่วนตัว ราคายังไม่หลุด 1349 เหรียญ ผมมองมุมบวกไว้ก่อนครับ

สรุป แนวรับ 1349* 1340 1315 1300 แนวต้าน 1366 1370* 1388 1403

คำแนะนำ รักเสี่ยงก็สอยเอาแถว 1350 ต้นๆหรือแถวนี้ stoploss 1340 เป้าหมาย 1388

หรือรอ confirm ทิศทางอีกนิด เมื่อราคาผ่าน 1370 เหรียญไปยืนได้

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ครับเฮีย ^_________^

อยากสมัครอบรมทอง ขอจอง 1 ที่ค่ะ เห็น อ.กำพล บอกจะรับสมัครวันนี้