ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่ใหญ่ขาย เราก็ซื้อดิ หุหุ เอาจริงป่าวเนี่ย ph34r.gif

เมื่อคืนทำท่าจะรับอยู่แถว 1341-1344 เหรียญ แต่แล้ว ราคาก็หลุดลงมาทำ low ใหม่แถว 1329 เหรียญจนได้ ราคามาถึงแถวๆ 1330-1320 เหรียญแล้ว ตามที่นักวิเคราะห์ทั้งโลก คาดเดาไว้ มันจะลงต่อได้หรือเปล่า

เมื่อวานดูราย 4 ชม เกิด divergence วันนี้ ราคาลงต่ำกว่าเดิม แต่ก็ยังเกิด divergence นะครับ บอกถึงแรงขายไม่มีเท่าไหร่ วันนี้ มาดูรายวัน เห็นสัญญาณอย่างหนึ่งที่น่าสนใจ ลองดูกันว่า มันจะช่วยเราตัดสินใจได้ถูกหรือไม่

- ดูที่ RSI ครับ ระดับ ณ ตอนนี้ 32.5233 ถือว่า ยืนอยู่ปากเหวแล้ว วันนี้ไม้สุดท้ายนี้ ราคายังไม่ปิด พรุ่งนี้ ถ้า RSI กลับขึ้นไปเหนือระดับ 33 ไม่ได้ มันเท่ากับกำลังบอกเราว่า ราคากลับตัวเป็นขาลงครับ หรือมองอีกนัย ถ้าเราเชื่อว่า ทองคำยังกระทิงอยู่ ตรงนี้ คือโอกาสในการซื้อที่ถูกที่สุด

- นับคลื่นขาลง a-b-c ก็ดูจะหมดแล้ว เหลือแต่ว่า ขา c (ส้ม) จะมี 5 ขา หรือ 3 ขา และขา 3 จบหรือยัง

ความเห็นส่วนตัว ถ้าดูตามนี้เหมือนจะเข้าได้แล้ว สำหรับใครที่อยากเสี่ยงเข้าก็พอได้ แต่ใครอยากจะให้ชัวร์ๆ ก็รอมันกลับลำก่อนก็ได้นะครับ โดยดูการเบรค trend เป็นหลัก

สรุป แนวรับ 1322 1314 1300 แนวต้าน 1341 1344

ขอบคุณคะครูกัม รอช้อนราคา ติดตามต่อปายคะ.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมเข้าไปGfไปแล้วครับเฮียครึ่งปอด ทองแท่งทามจายไม่ได้5555 ขอบคุณครับเฮียกัมพล

แวะมา !thk คะเฮียกัม ติดตามอยู่เสมอคะ

ถูกแก้ไข โดย oreo

ขอบคุณมากครับเฮียกัมพลสำหรับบทวิเคราะห์ +1 ครับ

ซ์้อเมื่อวานมา 1 ไม้ครับ เฮีย ติดอยู่ เล่นรอบเมื่อเช้าไป 1 ไม้ ผมว่าถ้ามันลงต่ำสุดก็แถว1280-1300 เฮียว่าเป็นไปได้มั้ย ผมว่าซื้อราคาแถวนี้ก็ไม่น่าจะแพงจนเกินไป ติดแต่ค่าเงินบาทมันผันผวน แต่วันนี้คิดว่าค่าเงินไม่น่าผันผวนมากนัก

ถูกแก้ไข โดย bighead

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าเคโกลตอนนี้เข้าได้หรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ