ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานทำท่าจะไปได้ แต่วันนี้ราคาหลุดซะแล้ว เท่ากับไม่สามารถยืนเหนือ trend ได้นะครับ แบบนี้ อาการดูแย่ทีเดียว

แนวรับแนวต้าน เล็งแนวเดิมๆ ถ้ายังกลับไปยืน (ปิดตลาด) เหนือ 1700 เหรียญไม่ได้ ให้มองต่ำไว้ก่อน

วันนี้ นำเสนอมุมมองที่ดูดีล่วงหน้า เผื่อเหตุการณ์มันเกิด จะได้กล้าๆลุยกันหน่อย

- สังเกตนะครับ ว่า ราย 4 ชม ราคาลงไม่ต่ำเท่าไหร่ แต่ RSI ทำ low นำไปก่อนแล้ว แบบนี้ เรียกว่า เกิด hiden divergence ครับ ราคาอาจกลับตัวได้

- แต่ให้ Perfect อีกหน่อย หากราคาลงต่ำกว่า 1666 เหรียญอีก แล้ว RSI ไม่ทำ low ใหม่ แถมดีดแรงกลับมาได้ล่ะก็ เรียกว่า เกิด divergence ในปลายคลื่นย่อยด้วย ถ้าเกิดอย่างที่หมายตาไว้เช่นนี้แล้วไซร้ สงสัยต้องจัดให้เต็ม

วันนี้อเมริกาหยุด คงไม่ไปไหนเท่าไหร่มั๊ง ส่วนตัว 2 วันหลัง ติดงาน เลยพอร์ทว่าง คงรอเก็บ แต่คงไม่กล้า Short เพราะฝืนความรู้สึก

สรุป แนวรับ 1680* 1666 1646 แนวต้าน 1697 1703* 1716

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมพลคะ ..... แถบเลื่อนราคาทอง เงิน ดัชนีหุ้น มันเร็วไปค่ะ และถ้าจะให้มันนิ่งเหมือนเดิมได้ป่าวคะ ...... จะบอกว่าสำหรับพิพพาตรงนี้สำคัญมากๆ ใช้ดูบ่อยสุดเลย

ส่วนรูปแบบอื่นๆ ดูคร่าวๆ ถูกใจ ชัดเจน เรียบง่าย ดีมากค่ะ

เช้านี้ นิ่งแล้วนะคะคุณพิพพา

เช้านี้ นิ่งแล้วนะคะคุณพิพพา

เข้ามาเห็น อึ้งเลย ถูกใจมากกกกกกกที่สุด สุดยอดดดดด เรารู้สึกว่าตัวเล็กนิดเดียว เรื่องก็ซักกะติ๊ด แต่คนทำให้แสนจะยิ่งใหญ่เหลือเกิน ขอบคุณมากกกกกกกกค่ะ

ขนาดตัวหนังสือดีแล้วนะคะ การใช้สีทำให้ดูชัดเจน ดีค่ะ

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

เกือบใส่ไปแล้ว เมื่อคืน ขอบคุณค่ะ เฮีย :30