ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ๋อ :Announce รู้คำตอบแล้ว เฮียไม่ต้องตอบแล้วนะคะ :32

อ้าวยัยปุย...ชงเองดื่มเอง...มีดวงตาเห็นธรรมเองเสร็จสรรพ :21 สาธุ สาธุ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ้าวยัยปุย...ชงเองดื่มเอง...มีดวงตาเห็นธรรมเองเสร็จสรรพ :21 สาธุ สาธุ

5555 อยู่ ๆ มันก็เกิดประกาย ตอนตี 3 ครึง วิ่งเข้ามาชนลูกกะตา เลยไม่ต้องให้เฮียเหนื่อยตอบแล้วค่ะ

สวัสดีวันสงกรานต์ครับ..เฮียกัม

..ขอให้สุขสบายยิ่งๆ ขึ้นไป..ครับผม

ขา 1 ศ 30 มี.ค. 1645 (1วัน)

ขา 2 ขึ้นไป จ 2 เม.ย.ไป 1684 (1 วัน)

ขา 3 ลงดิ่งแรง จน rsi ต่ำที่สุด พ.4 เม.ย. 1612 (2 วัน)

ตกลง ขาที่ดีดขึ้นไปยัง 1680 แต่ใช้เวลา ตั้งแต่ 5-12 เม.ย. ใช้ัเวลา 5 วันแหนะ (นานจัง่)

ตอนนี้กำลังดีดทำขา 4 ที่ 1680 และกำลังย่อทำขา 5 ป่าวน๊า ตอนนี้ย่อลงมา 30 สปอตปิดตลาดไปที่ 1658

พอเมื่อวานจาก 1674 มันไล่เอียงลงมาอีกขา ลงไปต่ำสุด 1649 เลยต้องเริ่มนับขาใหม่ น่าจะเป็น 5 ซึ่งยังไม่จบ จะได้ระยะเวลาพอดีด้วย

คำถามค่ะ เฮีย

เรื่อง แล็บ 35 สปอต ขา 4 จะ แล็บเกิน จาก ขา 1 (1645) ไป ขา 4 ที่ 1680 ได้ไหมคะ เยอะเกินไปไหม (ตามทฤษฎีบอกว่า ขา 4 จะลงไม่ถึงขา 1 แต่บางครั้งโดยเฉพาะในราคาทองคำตอนปลายๆทาง มันก็แล๊บลงมาต่ำกว่าขา 1 นิดหน่อยเหมือนกัน) หรือมันจะกลายเป็น a ให้เรานับกันใหม่อีก เแล้วค่อยลงมา b ในวันอังคาร

บ้านเรา ยังวันหยุดอยู่ เอามุมรายวันมาให้ดูไปพลางๆก่อนนะครับ

วันก่อนติดด่านแรกของเราจริงๆ แถมถอยมาซะไกลจนมาอยู่แถว 1650 เหรียญในช่วงเช้าวันนี้ แนวโน้มยังไม่เสียหายอะไร น่าจะอยู่ในรูปแบบของการ sideway down ที่รอการเบรคขึ้น

ด่านตัดสิน ช่วงนี้ น่าจะใช้แถว 1680 เหรียญ ใกล้แนว high ล่าสุดนี่แหละ ผ่านได้ เท่ากับ ทำ higher high และเบรค trend (เหลือง) เล็งเป้าสักด่าน 61.8% (1722.40) น่าจะไม่ไกลเกินไป

ส่วนแนวรับ แถว 163x - 164x ดูจะค่อนข้างเหนียวแน่นใช้ได้นะครับ เพราะเป็นแนว low ก่อนหน้าหลายครั้ง แต่หลุดไป แนวเดิม 1625 1600 ก็ยังน่าจะดึงดูแรงซื้อได้เช่นเดิม

ส่วนตัว ยังเชื่อว่าจะได้เห็นสัก 17xx ต้นๆ ก่อนจะ sideway ใหญ่อีกสักชุด เพราะเริ่มใกล้ถึงพฤษภาคม ที่ฝรั่งชอบทิ้งของหนีเที่ยวแล้ว

สรุป แนวรับ 1644* 1625 1600 แนวต้าน 1665* 1680 1701 1722

ขอบคุณเฮียกัมมาก โอกาสไป17xx ต้นๆๆ เป็นไปได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณนะคะ. สงกรานต์นี้เปียกนำ้ หรือยัง หนูกราบขอพรจากเฮีย และพี่ๆที่นี่นะคะ เช้านี้หนูทำบุญ ใส่บาตร มา ขอให้พรใดๆ ที่รับมากลับคืนไปยังท่านๆ ร้อยเท่าพันทวี

สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะ เฮียกัม คุณปุยเมฆและทุกท่าน

กลับจากทำบุญมา เอาบุญมาฝากทุกท่านนะคะ

ขอให้ประสบแต่ความสุขสมปรารถนาทุกประการค่ะ

โมทนาสาธุค่ะ คุณ alan ขอบคุณนะคะ

ราคาไม่ไปไหน แนวโน้มยังคงเดิมนะครับ ระยะสั้น เดาว่าน่าจะรอเบรคขึ้นไปแถว 17xx ก่อนจะ sideway down ลงมาย้ำฐานในกรอบ 16xx

ย้ำว่าเดานา

สรุป แนวรับ 1646 1638* 1628 แนวต้าน 1654 1665 1672* 1688