ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะ ทุกคน

ขอฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยคนนะคะของเว็บบอร์ดนี้

วานถามผู้รู้ช่วยสอนวิธีคำนวณราคาทองเป็นบาทให้หน่อยคะ

ขอบคุณคะ

สูตรที่ใช้ในการคำนวณราคาทองคำชนิด 96.5%

ราคาทองรับซื้อคืน = (GoldSpotBid - พรีเมี่ยม) x USDTHB x 0.4729

ราคาทองขายออก = (GoldSpotAsk + พรีเมี่ยม) x USDTHB x 0.4729

ครับผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

net มีปัญหาแปลกๆตั้งแต่เมื่อวาน กว่าจะส่ง file งานสัมมนาขึ้นได้ วันนี้น็อคจนได้

เห็นราคาลงเป้าหมาย ชมว่าแม่นกัน จริงๆไม่แม่นหรอกครับ ราคามันลงตามเส้น fibo เมื่อวานผมคาดการณ์ว่ามันจะดีดขึ้นไปก่อน เกือบ 1200 เหรียญแล้วค่อยลง แต่เอาเข้าจริง มันลงมาเลย ตีความได้ว่า นักลงทุนทั้งหมด มองไปที่แนวรับข้างล่าง

แล้วด่าน 261.8% เป็นเป้าหมายหรือยัง มานับคลื่นกันต่อ ถ้าไม่เมาคลื่นเสียก่อน happy.gif

จากการนับคลื่น เราอาจจะเห็นราคาลงทำขา 5 ย่อยของ a รอง (ส้ม) ของ C หลัก (บานเย็น) หรืออาจไม่ทำ

ก็ได้ ก่อนจะดีดขึ้น b ย่อย ซึ่งน่าจะไม่ถึง 1200 เหรียญ ก่อนจะลงมาทำขา C ปลายทาง

คาดการณ์เป้าหมายสุดท้าย อาจอยู่ที่ราวเหนือ 1150 เหรียญขึ้นมา

วันนี้ขอกุดๆแบบนี้ก่อนนะครับ ลูกค้าเยอะ

สวัสดีครับเฮียกัมพล ขอบคุณครับ:lol: :lol:

:) :D เสี้ยเสี้ยหนี่อาเฮียกัมพล :lol:

!01 !10 !57 !53 !031

สวัสดีคะ ทุกคน

ขอฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยคนนะคะของเว็บบอร์ดนี้

วานถามผู้รู้ช่วยสอนวิธีคำนวณราคาทองเป็นบาทให้หน่อยคะ

ขอบคุณคะ

สูตรที่ใช้ในการคำนวณราคาทองคำชนิด 96.5%

ราคาทองรับซื้อคืน = (GoldSpotBid - พรีเมี่ยม) x USDTHB x 0.4729

ราคาทองขายออก = (GoldSpotAsk + พรีเมี่ยม) x USDTHB x 0.4729

ครับผม

เวปใหม่เรา ลืมลอกมา ผมเลยลองพยายามไป search หาจาก net เผื่อมีใคร copy ไป ปรากฏว่า พบบางแห่ง copy ไป ไม่รู้ว่า ต้นทางมาจากผมเป็นคน solve dry.gif happy.gif

อันนี้ ลอกมาจาก webboard เก่าเรียบร้อยครับ

http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/275-สูตรคำนวณราคาทองไทย-และที่มา/page__pid__19587#entry19587

เข้ามาขอบคุณ วิทยากรทุกท่าน เฮียกัมและ เฮียแบทแมนนะคะที่ จัดงานสัมนาเมื่อวันอาทิตย์

น้องๆ บริษัท GT ก็น่ารักทุกคน

เจ๊แว่น จากการที่ไปสัมนาครั้งแรกๆ ฟังไม่รู้เรื่องเลย ตอนนี้ฟังบ่อยๆเข้า ย้อนกลับไปอ่านหนังสือที่เคย

อ่านไม่รู้เรื่อง ก็เข้าใจมากขึ้น อิอิ

มีคนแอบชมเฮียกัมว่า ยังน่ารักเหมือนเดิม (ไม่กล้าออกนอกหน้ามากกลัวโดนอีก)ก๊ากกกกก

เข้ามาขอบคุณ วิทยากรทุกท่าน เฮียกัมและ เฮียแบทแมนนะคะที่ จัดงานสัมนาเมื่อวันอาทิตย์

น้องๆ บริษัท GT ก็น่ารักทุกคน

เจ๊แว่น จากการที่ไปสัมนาครั้งแรกๆ ฟังไม่รู้เรื่องเลย ตอนนี้ฟังบ่อยๆเข้า ย้อนกลับไปอ่านหนังสือที่เคย

อ่านไม่รู้เรื่อง ก็เข้าใจมากขึ้น อิอิ

มีคนแอบชมเฮียกัมว่า ยังน่ารักเหมือนเดิม (ไม่กล้าออกนอกหน้ามากกลัวโดนอีก)ก๊ากกกกก

มองไ้ด้หลายมุม เจ๊แว่นเก่งขึ้น หรือไม่ก็ เมื่อก่อน วิทยากรพูดไม่รู้เรื่อง em308.gif

สงสัยจะเป็นอย่างหลังอ่ะ เจ๊แว่น งวดนี้ผมเตรียมการค่อนข้างเยอะ เพราะกลัวไม่รู้เรื่องอีก

จริงๆถ้ามีเวลามากกว่านี้ สไลด์จะอลังการกว่านี้ เข้าใจง่ายกว่านี้ก็เป็นได้นะครับ em309.gif

เวปใหม่เรา ลืมลอกมา ผมเลยลองพยายามไป search หาจาก net เผื่อมีใคร copy ไป ปรากฏว่า พบบางแห่ง copy ไป ไม่รู้ว่า ต้นทางมาจากผมเป็นคน solve dry.gif happy.gif

อันนี้ ลอกมาจาก webboard เก่าเรียบร้อยครับ

http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/275-สูตรคำนวณราคาทองไทย-และที่มา/page__pid__19587#entry19587

ขอฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ครับ เมื่อวันอาทิตย์ก็ไปสัมนาด้วยวันนี้ลองลง mt4 (พยายามมาก เพราะคอมไม่เก่ง) ลงได้ครับ แต่ว่าจะหากราฟทองจากตรงไหนครับ เพราะมีแต่กราฟราคาสกุลเงิน ต่าง ปท. งง ใครรู้วานบอกหน่อยครับ ขอบคุณ

ขอบคุณเฮียค่ะ เวลาน้อยยังมาวิเคราะห์ให้ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะค่ะ :D