ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอขอบคุณครับผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลูกค้าเข้าต่อเนื่อง ไม่มีเวลาโผล่มาโม้เลย :17

ราคาทองคำ ไม่เป็นไปตามคาด ร่วงหลุดแนวรับ 1580 เหรียญ แต่ยังดีที่รับได้แถวเส้น 38.2% (1571.39) และดีดได้แรงพอควร ก่อนจะถอยลงมาสงบแถวด่านเสียวของเราเมื่อวานแถว 158x เหรียญต้นๆ

ถึงจะลงมา แต่สถานการณ์ตอนนี้ ก็ยังคงเป็นเช่นเดิม คือ sideway สร้างฐาน ต่อไปนะครับ ตาเบอนันเก้ ยังไม่กล้าบอกว่าจะมี QE3 เมื่อไหร่ แต่ฟังดูคือพร้อม หรือบอกเป็นนัยว่ามีแน่ว่างั้น ซึ่งตลาดคาดกันว่า เดือนกันยานี่แหละจะมีความชัดเจนขึ้น แถมทองคำ ก็เข้าสู่ช่วง high season พอดี

วันนี้แนวต้านสำคัญ น่าจะเป็นที่เดิม แถว 1598 - 1610 เหรียญ ถ้าขึ้นไป ก็ยังเสี่ยงถอยลงมา

ขณะที่แนวรับ ลงเท่าไหร่ ก็น่าจะเข้ารับได้ ยกเว้่นหลุดแนว trend เหลือง ซึ่งวันนี้ อยู่ต่ำกว่า 1560 เหรียญลงไปนิดหน่อย

ส่วนตัว เก็บ 1570 ปล่อย 1580 ไปเมื่อคืน วันนี้ รอดักเก็บล่างขึ้นต่อ และไม่กล้า S เช่นเคย

สรุป แนวรับ 1577* 1571 1565 แนวต้าน 1589* 1598 1610

หวัดดีค่ะเฮียกัมพล ไม่ทราบพอจะบอกได้มั้ยคะว่าเฮียเล่นทองแท่งออนไลน์ของที่ไหนคะ

หวัดดีค่ะเฮียกัมพล ไม่ทราบพอจะบอกได้มั้ยคะว่าเฮียเล่นทองแท่งออนไลน์ของที่ไหนคะ

สมัครไว้หลายที่ครับ แต่ใช้บริการ GT เป็นหลัก ปกติ เล่น GF ครับ เพราะขี้เกียจโอนตังค์ไปมา

ราคาทองคำ เมื่อคืน ยังคงกลับลงไปทดสอบบริเวณเส้น 38.2% (1671.39) อีกครั้ง และมันก็ยังคงทำงานได้ดี ดีดกลับขึ้นมาได้กว่า 10 เหรียญ ก่อนจะมาอยู่แถว 157x เหรียญ ต่ำกว่าระดับเมื่อวานนิดหน่อย ในระยะสั้น ทิศทาง จึงเป็นการ sideway down แต่ถ้ามอง sideway ภาพใหญ่ แนวทิศทางเราคงกำลังใกล้สวิงขึ้นไป test บนนะครับ

แนวรับแถว 1565 เหรียญ ยังมีความเป็นไปได้ ตราบใดที่ราคายังผ่านด่าน 1589 เหรียญไม่ได้

ส่วนแนวต้าน เบื้องต้น ขยับลงมาแถว 1589-1599 เหรียญ หลุดได้ ก็ด่านต่อไป แต่ด่าน 1610-1614 เหรียญ ก็คงยังน่าจะผ่านยากเช่นเดิม

ส่วนตัว ช่วงนี้เงียบเหงา ตลาดน่าเล่นตามเทคนิคเป็นหลัก เชื่อว่า สุดท้ายจะดีดกลับขึ้นไป test 161x เหรียญ ตามเป้านั่นแหละ

สรุป แนวรับ 1571* 1565 1558 แนวต้าน 1582 1589* 1599

ขอบคุณครับเฮีย

เมื่อคืนลุ้นตัวโก่ง สุดท้าย ขึ้นไม่แรง

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง