ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลองใช้ MT4 ดูเมื่อกี้ ใช่ได้อยู่ค่ะ ท่านที่ใช้ไม่ได้ลองตรวจสอบจากเมนู File --> Open an account เลือกเครื่องหมายถูกที่ I agree .... เลือก Next ผ่านไปหน้าสอง

จะเจอหน้าต่างถัดไปเป็น Trading Server มีชื่อ Server ให้เลือก 2 ตัว คือ

FxPro.com-Demo01 กับ FxPro.com-Demo02 ถ้าเลือกเป็น Demo01 จะใช้ไม่ได้ ให้เลือกเป็น Demo02 แทนค่ะ

ของผมกด Open an account ในขั้นตอนสุดท้ายแล้วมันไม่ขึ้นรหัส ตรง login กับ password อะครับต้องทามไงครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลองใช้ MT4 ดูเมื่อกี้ ใช่ได้อยู่ค่ะ ท่านที่ใช้ไม่ได้ลองตรวจสอบจากเมนู File --> Open an account เลือกเครื่องหมายถูกที่ I agree .... เลือก Next ผ่านไปหน้าสอง

จะเจอหน้าต่างถัดไปเป็น Trading Server มีชื่อ Server ให้เลือก 2 ตัว คือ

FxPro.com-Demo01 กับ FxPro.com-Demo02 ถ้าเลือกเป็น Demo01 จะใช้ไม่ได้ ให้เลือกเป็น Demo02 แทนค่ะ

ส่วนตัวก็ใช้ fxpro เมื่อเช้าไปทำธุระกลับมาและไม่ง่วง มาดูกราฟตอนประมาณ 5.15 น กราฟเดี๊ยงทั้งหมด 2 ค่ายที่มีในเครือง ไปดูที่หน้าเว็บที่นี่ นั่น เหมือนกันหมด

นึกในใจ แต่เขียนออกมาตอนนี้ เจ้ามือกำลังเล่นอะไรอยู่มากกว่า

แล้วก็แก้ไข ตามที่หาอ่านได้ในกระทู้ mt4

คือไป regist มันใหม่โดย open an account คลิ๊ก i agree.. next >>>>>>> restart ก็ใช้ได้แล้วค่ะ

ยกมาให้ดูเท่าที่พอจำได้ว่าอยู่ที่นี่ ตรงที่อื่นก็มีค่ะ

http://www.thaigold....D/page__st__105

Login & Password ไม่ต้องไปสนใจค่ะ :031

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณค่ะ

เมื่อเช้านั่งปล้ำกราฟอยู่นึกว่าเป็นเพราะเราซะอีก อิอิ

fxPro มันคงใช้งานไม่ได้จริงๆนะครับ เมื่อวาน ผมลองหมดทุก server ที่มีใน list แล้ว ตอนเย็น ไม่ต้องทำไรเลย ก็กลับมาทำงานได้ปกติ วันนี้ กลับมาใช้บริการ fxPro เจ้าเก่า

ราคาทองคำ ถอยลงมา test ด่านแนวรับ วัดใจ ที่ระดับ 172x ต้นๆ จนได้ และเช้านี้ ยังคงไม่ดีดหนีไปไหน

ถ้าแนวโน้มยังเป็นไปตามคาด ว่าเป็นท้องช้าง คือสะสมกำลังต่อ ทำรูปแบบ H&S ที่ไหล่ขวา ต่อจากนี้ ก็จะเป็นการขยับขึ้นมาสะสมกำลังที่ด่านแถว 173x - 172x เหรียญปลายๆต่ออีก ในช่วง 2-3 วันต่อจากนี้

แนวรับ แย่สุดวันนี้ แถว 1719 เหรียญควรเอาอยู่ ไม่หลุดลงไปอีก

แนวต้าน แถว 1732-1734 เหรียญ น่าจะเป็นด่านที่หยุดราคาไว้ได้ ถ้าตลาดไม่มีปัจจัยอะไรใหม่เข้ามา

สรุป แนวรับ 1719* 1713 แนวต้าน 1732 1739*

ขอบคุณ ขอรับ เฮีย :gd