ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทำไม เฮีย พูดแบบนี้ล่ะ คะ มี stoploss ด้วย แง ๆ ๆ ๆ ๆ ไม่ให้กำลังใจกันเลย :(

stoploss ไม่ใช่สิ่งไม่ดีนะครับ ผมหมายความว่า ถ้าเราแทงขึ้นแล้วไม่ขึ้น ก็ต้องมีจุดออกให้ตัวเอง แล้วทำตาม ม่ายได้แช่งให้ลงซะหน่อย happy.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

stoploss ไม่ใช่สิ่งไม่ดีนะครับ ผมหมายความว่า ถ้าเราแทงขึ้นแล้วไม่ขึ้น ก็ต้องมีจุดออกให้ตัวเอง แล้วทำตาม ม่ายได้แช่งให้ลงซะหน่อย happy.gif

จ้าเฮียกัม ทราบแล้วเปลี่ยนครับผม แทงสูงไปแล้วนะ ไม่รู้จะกินไข่กันอีกป่ะ 5555 ถ้ากินไข่แล้วขึ้นโลดดด โอเคนะคะ นะคะ :lol: :lol:

จ้าเฮียกัม ทราบแล้วเปลี่ยนครับผม แทงสูงไปแล้วนะ ไม่รู้จะกินไข่กันอีกป่ะ 5555 ถ้ากินไข่แล้วขึ้นโลดดด โอเคนะคะ นะคะ :lol: :lol:

สวัสดีค่ะ เฮียกัมพล เห็นด้วยค่ะ ถ้าเรารู้ตัวว่าผิดทาง และลงต่อแน่ๆ เยอะด้วย ให้รีบโดดออกในราคาที่รับไหว และเมื่อออกมาแล้วอย่าเสียดายหรือเสียใจ

ให้รอราคาเพื่อหาจังหวะเข้าใหม่ที่ต่ำกว่าราคาที่ขายเดิม :lol: :wub:

สวัสดีค่ะ เฮียกัมพล เห็นด้วยค่ะ ถ้าเรารู้ตัวว่าผิดทาง และลงต่อแน่ๆ เยอะด้วย ให้รีบโดดออกในราคาที่รับไหว และเมื่อออกมาแล้วอย่าเสียดายหรือเสียใจ

ให้รอราคาเพื่อหาจังหวะเข้าใหม่ที่ต่ำกว่าราคาที่ขายเดิม :lol: :wub:

ขอบคุณค่ะ คุณน้องรี :rolleyes:

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะพี่ๆ นู๋เองเสียโอกาสทำกำไรเพราะมัวเสียดายที่ขาดทุนตอนที่รู้ว่าผิดทางช่วงแรกๆ ทั้งที่ไม่ได้มากมายอะไร ตอนนี้หากคำนวญผลที่ได้รับกับที่เสียไปไม่คุ้มเลย หากเราถือรอไปเรื่อยๆนอกจากจะเสียโอกาสทำกำไรแล้วอาจขาดทุนมากกว่าเดิมก็ได้

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะพี่ๆ นู๋เองเสียโอกาสทำกำไรเพราะมัวเสียดายที่ขาดทุนตอนที่รู้ว่าผิดทางช่วงแรกๆ ทั้งที่ไม่ได้มากมายอะไร ตอนนี้หากคำนวญผลที่ได้รับกับที่เสียไปไม่คุ้มเลย หากเราถือรอไปเรื่อยๆนอกจากจะเสียโอกาสทำกำไรแล้วอาจขาดทุนมากกว่าเดิมก็ได้

อาการเสียดาย เป็นการเล่นตามอารมณ์นะครับ ผมเน้นมากเรื่องนี้ เพราะเป็นเหตุให้ขาดทุนมากกว่ากำไร พยายามเล่นด้วยแผนการลงทุนครับ ก่อนเข้าประเมินความเสี่ยง แนวเข้าอยู่ไหน เป้าหมายอยู่ไหน แนวตัดขาดทุน (stop loss)อยู่ตรงไหน คุ้มหรือเปล่า ถ้าคุ้มก็เข้า แล้วทำให้ได้ตามแผนครับ ราคาเป็นไปตามเป้า ก็ขยับ stop loss ตาม แตะเมื่อไหร่ ก็ออก ไม่ต้องคิดมาก กำไรก็ใช้ได้ครับ แล้วเราจะมีโอกาสได้กำไร มากกว่าขาดทุน

เข้าเรื่อง..

ราคาทองคำ ติดกรอบ 1408-1382 เหรียญตามคาด โดยขึ้นไปติดที่ 1410.40 เหรียญและลงไปติดที่ 1383.84 เหรียญ ก่อนจะดีดกลับมาอยู่เหนือ 1400 เหรียญได้ในช่วงเช้า ภาพรวม ถือว่าปลอดภัยกว่าเมื่อวานแล้วครับ

- ราคาลงทดสอบแนว 1382 เหรียญ 2 ครั้ง สามารถดีดกลับได้แรง ถือว่าแนว trendline ขาขึ้นย่อย (เขียวอ่อน) + แนว fibonacci fan (ประส้ม) + แนวรับสุดท้ายของผม ที่เส้น 38.2% ที่ขา 4 มักจะลงถึงแค่นั้น สอบผ่าน

- ราคาที่ยืนเหนือ 1400 เหรียญ เท่ากับราคากลับมายืนเหนือ ma5 ma10 และ ma20 ได้อีกครั้ง แถมหลุดแนว trend ขาลงย่อย (เขียวอ่อน) ที่กดไว้ด้วย

- ตี fibonacci วัดระยะดีด ด่าน 61.8-78.6 อยู่ที่ 1400.13-1404.56 หลุดไปได้ มีโอกาสขึ้นทดสอบด่าน 127.2-161.8 แถว 1417.37-1426.49 เหรียญได้

- RSI และ Stoch ดูดี ยังมีแต่ MACD ที่จะช้ากว่าเพื่อน ยังคงทิ้งตัว ซึ่งกว่าจะตัดขึ้นแดนบวกได้ คงต้องผ่านขึ้นไปยืนเหนือระดับ 1417 เหรียญก่อน

ความเห็นส่วนตัว ราคาอาจขึ้นทดสอบแนว 1417 เหรียญ ถ้าผ่านได้ น่าจะกลับเป็นขาขึ้นได้ หากผ่านไม่ได้ อาจทำคลื่น b ลง c ต่อไป โดยมีเป้าหมายแถวราว 1370 เหรียญ ส่วนตัว เชื่อว่า จะผ่านได้

สรุป แนวรับ 1400 1393* 1383 แนวต้าน 1410 1417* 1426

คำแนะนำ GF เมื่อวานเสี่ยงสูง วันนี้ความเสี่ยงต่ำลง ก็โดดเข้าต่อครับ เล็งกันเอาเอง แถว 1400-1393 เหรียญ stoploss 1383 เป้าหมาย 1417+

ปล. ใครอยู่โซนอีสาน เวปลุงโฉลกมีจัดอบรมที่อุดรนะครับ 2 วัน 20-21พย นี้ สมาชิกสนับสนุน 1500 สมาชิกทั่วไป 2200 คุณลุงโฉลกสอนเอง นานๆ จะมีโอกาสสักที สนใจ ก็ไปสมัครสมาชิกที่เวปคุณลุงนะครับ เหลือราว 10 กว่าที่

รายละเอียด: http://www.chaloke.c...f02f74347571563

สมัครสมาชิกก่อน ถึงจะเห็นนะครับ

ขอบคุณครับ !01 วันนี้เฮียมาแต่เช้าเลย !_087

ขอบคุณค่ะ !thk

ได้กำลังใจแล้วค่ะ.สำหรับเช้านี้ .. ดีใจที่ตัวเองยังอยู่เฉยๆค่ะ !57

อรุณสวัสดิ์เฮียกัมพลครับ ขอบคุณครับ :lol: :lol:

stoploss คือสุดยอดของตำนาน :lol: :lol: :lol:

ถูกต้องที่สุดค่ะ เคยเสียเป็นล้านก็เพราะว่าไม่รู้จักคำว่า stoploss

!thk ขอบคุณค่ะ เฮีย สําหรับบทวิเคาะห์ ที่มีมาให้อ่านทุกวันๆค่ะ :wub: