ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวัดดีค่ะอาจารย์ ...ขออนุญาติแปะที่นี่นะคะ เพราะคนอ่านกันแยะ :blush: :o

:unsure: มดแดงเห็นข่าวนี้ตั้งแต่แรก แต่เอามาไม่ได้ตอนนั้น แต่ตอนนี้เพิ่งพบ เลยเอามาฝาก

เทปบันทึกภาพรายการสนามเป้าเล่าข่าว วันที่24 มิ.ย.53

สัมภาษณ์ คุณพิชญา พิสุทธิกุล เลขาธิการสมาคมค้าทองคำ

เรื่อง "ระวังตุ๋นซื้อทองผ่านเนท"

http://www.youtube.com/watch?v=Ght6uk-O5JU&feature=player_embedded#at=104

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีต่อค่ะ..ระวังตุ๋นทองผ่านเนต

http://www.youtube.com/watch?v=0L-nt0zOa-I&feature=player_embedded

ถูกแก้ไข โดย moddang..

มุกเก่ามากเลย ยังไม่เลิกกันอีกเหรอ

ถ้าผมรู้ตรงไหนมีแบบนี้ผมจะรีบเขาไปเลย

ได้กำไรเท่าไรเอาหมด

แต่ให้ลงทุนเพิ่ม ผมไม่ลง

ถ้าไม่มีผลกำไรให้เมื่อไร ผมถอนคืนทันที่โดยไม่รอช้าเลย

****ล่าสุดมีข่าวบอกมาว่าลงทุน2อาทิตย์ ได้กำไร100% (ลูกชายบอกมา )ผมบอกลูกชายเลย ให้รีบไปติดต่อขอรายละเอียด แล้วรีบลงทุนไปเลย เอาแค่ 1000บาทหรือ10000บาทก็พอ พอผลกำไรออก เราก็ถอดทุนทันที ทีนี้ก็เท่ากับเอาผลกำไรไปเล่น ถ้าผลกำไรรอบสองออก เท่ากับได้กำไรแน่ๆแล้ว 100% ให้เอาผลกำไรนั้นออกมา เอาผลกำไรครั้งล่าสุดเล่น ถ้าทำเช่นนี้ เท่ากับว่าวัดใจไปเลย ว่าใครจะไปก่อนใคร

ถูกแก้ไข โดย p59

เจ๊พร? โฆษณาอะไรหรือครับ อยากดูจัง

TMB

ไปอ่านข่าวหลายๆข่าว ช่วงก่อนเป็นแง่ลบไปเสียหมด ดูเหมือนตอนนี้จะเริ่มกลับลำ หันมากระตุ้นตลาดอีกแล้ว ไล่ตั้งแต่ข่าวจีนจะสะสมทองคำเข้าเป็นทุนสำรองเพิ่ม การประกาศของ ICE ยุโรป รับทองคำเป็นหลักทรัพย์คำประกัน จากเดิมที่รับแต่เงินสดกับพันธบัตรรัฐบาล ดูจะเป็นข่าวที่น้ำหนักไม่มาก มันจะดันขึ้นมาปล่อยของหรือไม่ ไม่ทราบได้นะครับ

ราคาทองคำวันนี้ ดีดขึ้นมาวัดใจ ใกล้ถึงด่านสำคัญแล้ว จากการที่ราคาข้ามวันมา

- แนวต้านวันนี้ ขยับมาแถว 1366 เหรียญ พอดีกับบริเวณแนวเส้น 38.2% ที่ผมบอกว่า คลื่น 4 มีโอกาสติด ถ้ามองว่า a ยังไม่จบ ตรงนี้ อาจเป็นขา 4 ของ a ลงต่อขา 5 ก็ยังได้

- หรือจะมองเป็นยอดคลื่น b ก็ได้เช่นกัน โดย b จะเด้งได้สูงถึงแถว 78.6% (1403.96) เหรียญโน่น ก็ยังนับเป็น b ได้ครับ ถ้าไม่ผ่าน ก็ร่วงต่อยาวถึง 1300 เหรียญได้

- RSI ยังอยู่ต่ำกว่า 50 ยังมองว่า trend ยังกลับตัวเป็นขาขึ้นไม่ได้

ความเห็นส่วนตัว แนวต้านแถว 1366 เหรียญ สำคัญพอสมควร ผ่านได้ อาจไปได้ถึงด่าน 61.8% แถว 1388 เหรียญได้ วันนี้คงไม่กล้าคาดเดาว่ามันจะผ่านนะครับ อยากลุ้น ก็เล่นเบาๆ อย่างที่บอก ส่วนตัว ถือไว้นิดหน่อยเท่านั้น

สรุป แนวรับ 1352 1346 1336 แนวต้าน 1366 1377 1388 (เน้นเลขสวย)

ขอบคุณครับ เฮีย ช่วงนี้ ให้เล่นเบาๆๆๆ เข้า-ออก แค่ 15 เหรียญพอ

มักน้อยตามที่เฮียกล่าวครับ ทำตามเฮียและพิจารณาเงินในกระเป๋าก่อนตัดสินใจ ลอกตามเฮีย ไม่ต้องมานั่งคิด

แบบชั่วคราว ( 4 ชั่วโมง ) หรือ ค้างคืน (รายวัน)ให้ปวดเศียรเวียนเกล้า ครับ

ที่บ้านชอบใช้ จ.บ.พ. ครับ จึงบอกเพื่อน

กลัวเป็นแบบเจ๊พร ใน ทีวี ครับ ลงทุนทองแค่ สลึงเดียว ต้องวิเคราะห์ข้อมูลต่างๆ เยอะมากๆๆๆส์

เกิดเจ๊พร พก Notebook มา ยิง Projector ขึ้นจอ เปิด Window 7 เข้า โปรแกรม

Power Point เปิดกราฟ ตีเส้น ลากเส้น Fibo RSI Stoch MACD

ลาก Trendline อีกตัว คงขำ ฮากลิ้งมากกว่านี้ นะครับ ไม่ทราบว่า

พวกคิดค้นโฆษณาชิ้นนี้ ได้ Idol มาจากใคร นิ มันต้องมีที่มา ไม่งั้น

เขาคงไม่สามารถ Creative ได้ เฮียกัมพล รู้ไหมครับ ใครคือ เจ๊พร

เห็นโฆษณาชิ้นนี้แล้ว ขำฮากลิ้ง (กลิ้งจริงๆนะ ตามหุ่นเจ๊แว่น5555)

ที่ขำเพราะคงเอา Idol มาจากเจ๊แว่นนี่เอง ก๊ากกกกกกก

ขอบคุณมากครับ พยายามเล่นอย่างระวังครับ

สรุป แนวรับ 1352 1346 1336 แนวต้าน 1366 1377 1388 (เน้นเลขสวย)

กร๊ากกกกกกก เข้ามาขำเฮียกัมอีกที่ ที่เน้นเลขสวยอะ5555555

คนไรไม่รู้ น่ารักซะไม่มี อารมณ์ดีตลอด ไม่เสียแรงที่เจ๊แว่น ร๊ากกกกกก

มุกเก่ามากเลย ยังไม่เลิกกันอีกเหรอ

ถ้าผมรู้ตรงไหนมีแบบนี้ผมจะรีบเขาไปเลย

ได้กำไรเท่าไรเอาหมด

แต่ให้ลงทุนเพิ่ม ผมไม่ลง

ถ้าไม่มีผลกำไรให้เมื่อไร ผมถอนคืนทันที่โดยไม่รอช้าเลย

****ล่าสุดมีข่าวบอกมาว่าลงทุน2อาทิตย์ ได้กำไร100% (ลูกชายบอกมา )ผมบอกลูกชายเลย ให้รีบไปติดต่อขอรายละเอียด แล้วรีบลงทุนไปเลย เอาแค่ 1000บาทหรือ10000บาทก็พอ พอผลกำไรออก เราก็ถอดทุนทันที ทีนี้ก็เท่ากับเอาผลกำไรไปเล่น ถ้าผลกำไรรอบสองออก เท่ากับได้กำไรแน่ๆแล้ว 100% ให้เอาผลกำไรนั้นออกมา เอาผลกำไรครั้งล่าสุดเล่น ถ้าทำเช่นนี้ เท่ากับว่าวัดใจไปเลย ว่าใครจะไปก่อนใคร

แน่ใจเหรอคับว่าในวันที่คุณเดินเข้าไป คุณอยู่ในตำแหน่งที่เท่าไหร่

คนสุดท้ายที่เข้าไปจะเป็นยังไง

อาจไม่เจ็บเท่าคนที่เข้าไปแล้ว(และไม่รู้ว่าคนที่เท่าไหร่)แต่ไม่มีสิทธิ์ออก :ph34r:

ไปอ่านข่าวหลายๆข่าว ช่วงก่อนเป็นแง่ลบไปเสียหมด ดูเหมือนตอนนี้จะเริ่มกลับลำ หันมากระตุ้นตลาดอีกแล้ว ไล่ตั้งแต่ข่าวจีนจะสะสมทองคำเข้าเป็นทุนสำรองเพิ่ม การประกาศของ ICE ยุโรป รับทองคำเป็นหลักทรัพย์คำประกัน จากเดิมที่รับแต่เงินสดกับพันธบัตรรัฐบาล ดูจะเป็นข่าวที่น้ำหนักไม่มาก มันจะดันขึ้นมาปล่อยของหรือไม่ ไม่ทราบได้นะครับ

ราคาทองคำวันนี้ ดีดขึ้นมาวัดใจ ใกล้ถึงด่านสำคัญแล้ว จากการที่ราคาข้ามวันมา

- แนวต้านวันนี้ ขยับมาแถว 1366 เหรียญ พอดีกับบริเวณแนวเส้น 38.2% ที่ผมบอกว่า คลื่น 4 มีโอกาสติด ถ้ามองว่า a ยังไม่จบ ตรงนี้ อาจเป็นขา 4 ของ a ลงต่อขา 5 ก็ยังได้

- หรือจะมองเป็นยอดคลื่น b ก็ได้เช่นกัน โดย b จะเด้งได้สูงถึงแถว 78.6% (1403.96) เหรียญโน่น ก็ยังนับเป็น b ได้ครับ ถ้าไม่ผ่าน ก็ร่วงต่อยาวถึง 1300 เหรียญได้

- RSI ยังอยู่ต่ำกว่า 50 ยังมองว่า trend ยังกลับตัวเป็นขาขึ้นไม่ได้

ความเห็นส่วนตัว แนวต้านแถว 1366 เหรียญ สำคัญพอสมควร ผ่านได้ อาจไปได้ถึงด่าน 61.8% แถว 1388 เหรียญได้ วันนี้คงไม่กล้าคาดเดาว่ามันจะผ่านนะครับ อยากลุ้น ก็เล่นเบาๆ อย่างที่บอก ส่วนตัว ถือไว้นิดหน่อยเท่านั้น

!_087 !_087 !_087

กร๊ากกกกกกก เข้ามาขำเฮียกัมอีกที่ ที่เน้นเลขสวยอะ5555555

คนไรไม่รู้ น่ารักซะไม่มี อารมณ์ดีตลอด ไม่เสียแรงที่เจ๊แว่น ร๊ากกกกกก

ดีคับเจ่เจ๊กองเชียร์ "กางเกงใน" เฮียแฮรี่

ขอบคุณเฮียมากครับ ( ไม่ได้ขอบคุณนาน ) แบบว่าคอมมันให้ Log in ทุกครั้ง เลยที่เข้าเวป เป็นอะไรไม่รู้:P