ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคะเฮียกำพลวันนี้ทิศทางจะเป็นแนวน่าเก็บสะสมหรือเตรียมเททิ้งก่อนดีถ้าผิดเทรนสรุปจะมีปรับฐานใหญ่อีกไม๊คะจะซื้อให้เต็มปอดก็ชักจะหนาวกลัวหาเงินมาเติมไม่ทันนะคะจะนั่งรอก็ไม่แน่ใจจะตกรถด่วนขบวนสุดท้ายหรือเปล่าขออาเฮียกำพลกูรูผู้มากด้วยประสบการณ์ชั้นครูใหญ่ช่วยแถลงให้หายวิตกด้วยเจ้าคะจะเป็นพระคุณยิ่ง 098eb4a5.gif 7c00a009.gif

ทองจริงก็สะสมนา อย่าไปทิ้ง ที่พูดๆทุกวันนี้ trend สั้นทั้งนั้นแหละ

วันนี้เล่นน้อยๆก่อนครับเฮียกัม เล่นตั้งแต่เปิดตลาดเลย ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน (เฮียตอบ ใช่แล้วน้อง อย่าโลภมาก)

แหม แทะโลมกันสนุก wub.gif

ขอบคุณที่ยกย่องเป็นครู คำนี้เป็นอะไรที่มากกว่ากูรู ที่บางที กูก็ไม่รู้ได้ ph34r.gif

วันนี้ สำหรับใครที่คันมือ อยากเล่นสั้น ลองดูสัญญาณต่อเนื่องของการเกิด divergence และตามด้วย convergence แบบนี้ ปกติจะมีโอกาสขึ้นพอสมควรนะครับ น่าขึ้นหาแนวต้านตาม fibo รวมถึงแนว trend line ที่น่าจะสำคัญที่สุดได้

ระยะกลาง ราคายังไม่เบรค 1380-1350 ทิศทางยังน่าจะออกแนว sideway ต่อไปนะครับ

สรุป แนวรับ 1351* 1344 แนวต้าน 1369 1378* 1385

เฮียกัมค่ะ ''convergence''หมายถึงอะไร ทำไมสามารถใช้ดูคู่กับdivergence ได้ละค่ะ

''ราคายังไ่ม่หลุด1380-50'' หมายถึงทิศทางยังไม่ชัดเจน ไม่อาจบอกได้ว่าจะขึ้นหรือลงในะยะสั้น

หรือทั้งสั้นทั้งกลาง เพราะยังไม่หลุดขาขึ้นหลักค่ะ(หลุด 1360 แล้วกลับขึ้นได้ใหม่)

สวัสดีครับ เฮียกัม ขอบคุณสำหรับข้อมูลวันนี้ ครับ

ส่วน

ขอบคุณที่ยกย่องเป็นครู คำนี้เป็นอะไรที่มากกว่ากูรู ที่บางที กูก็ไม่รู้ได้ ph34r.gif

เด็กขายของ ว่า ยังดีกว่า คนที่เป็น กูรู้ไปหมด นะครับ ( คือว่า รู้ ไปหมดแล้ว เหลือ แต่ ไม่รู้ ครับ )

ถือว่า เป็นครู วิชา แนวโน้มความเป็นไปได้ทางสถิติ นั้นแหละ ดีแล้ว

ไม่ต้องเป็นถึง " เทพพยากรณ์ " เหมือน เฮียนายห้างฯน่ำเชียง นะครับ

และก็ไม่ต้องเป็น " กูเดา " เหมือนน้าเคน ที่ชอบให้คนเอา ด่ากราฟ อยู่เรื่อย ล้อเล่นกับน้าเคนล่ะครับ ติดตามอ่านน้าเคนเป็นประจำ ไม่ลบหลู่

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล สะสมทองแท่งต่อไปเรื่อย ๆ ค่ะ

น้องทองชน 137x ไม่ผ่านเลย เหอ ๆ !033

งานนี้คงไม่หนาวถึงตรุษจีนนะ หมดแม็กแล้ว !034

แหม แทะโลมกันสนุก wub.gif

เฮียขา... หนูล่ะชอบจิงจิ๊ง " กูรู ที่บางที กูก็ไม่รู้ได้ " (หนูเห็นเฮียกัมชอบตอบคำนี้) :wub: :wub: :wub:

อยากเห็นหน้าตอนเฮียกัมพูดคำนี้จัง . จิงมั้ยคะเจ๊แว่น อิอิ :P

ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูล !thk !thk !thk