ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ

ขอลิงค์ไปไทยรัฐหน่อยครับ

ในไทยรัฐ ก็ http://www.thairath.co.th/eco ถ้าบทความเก่า ต้องสมัครสมาชิก

แต่มีเฮีย batman ลอกไปที่สมาคมอยู่นะครับ

http://www.goldtraders.or.th/board/index.php?/topic/448-ทองคำทำ-new-high-ลุ้นเป้าหมาย-1300-ดอลลาร/

สัปดาห์นี้ไม่ได้เขียนนะครับ เป็นของสัปดาห์ที่แล้ว

ช่วงนี้ ห่างนิดนึง เพราะเงียบ ข่าวบอลโลกกลบหมด แล้วผมก็ยังยุ่งกับเรื่อง code server ใหม่ด้วย เลยขอเขาว่าเขียนห่างหน่อย ถ้าไ่ม่มีอะไร ก็จะไม่ฝืนเขียน เดี๋ยวมุกฝืด (ตอนนี้ก็เริ่มฝืด tongue.gif )

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะเฮีย..!thk !thk

ขึ้นอีกซักสามสี่ร้อยจะปล่อยแท่งแล้ว เพี้ยง!!

ขอบคุนคร๊าบบ บ !_087

เอ๋....เฮีย มุกฝืดดด..เหรอ

ง้านน น..ต้อง ลับมุก..ซะโหน๋ยย นะคร๊าบบ !_01

ขอรบกวนกระทู้เฮียกัมพล

เห็นคุณ pongkiat online อยู่ ตื่นเต้น ๆ :rolleyes: ช่วยวิเคราะห็แนวโน้มทองคำระยะยาวหน่อยนะคะ และจุดที่หน้าเข้าซื้ออยู่ที่เท่าไรค่ะ

ขอแทรกความเห็นหน่อยนะคับ

ผมยังมองเป้าหมายรอบใหญ่รอบนี้เหมือนเดิมนะครับ คือที่แถว 1,300 ตามการคำนวนส่วนตัว คิดว่าน่าจะใกล้มากแล้วที่จะได้เห็น ส่วนถ้าใครจะเข้าซื้อช่วงนี้อาจต้องใช้ความระมัดระวังอย่างสูงนะครับ

ขอขอบคุณ คุณpongkiat มากนะคะติดตามอ่านการวิเคราะห์มานานมากตั่งแต่ยังไม่มี baby เลยค่ะ ฮิฮิ เอาความลับมาเปิดเผยซะแล้ว :rolleyes:

ขอถามต่อค่ะที่ว่าจะมีการปรับฐานช่วงเดือน ก.ค -ส.ค คาดว่าจะมีการปรับฐานใหญ่มาที่ประมาณเท่าไรค่ะ

ขอรบกวนกระทู้เฮียกัมพล

เห็นคุณ pongkiat online อยู่ ตื่นเต้น ๆ :rolleyes: ช่วยวิเคราะห็แนวโน้มทองคำระยะยาวหน่อยนะคะ และจุดที่หน้าเข้าซื้ออยู่ที่เท่าไรค่ะ

ตอนนี้ผมเล่นแต่ทองแท่งครับ คำแนะนำก็จะออกไปในแนวทางทองแท่งซะมากกว่า คือเน้นระยะกลางๆ ระยะยาวๆ ตอนนี้ยังไม่ขอพูดว่าจุดไหนน่าเข้าซื้อสำหรับทองแท่ง เพราะยังไกลเกินไป จริงๆก็มีตัวเลขอยู่ในใจอยู่แล้ว แต่พูดไปตอนนี้เดี๋ยวจะตกใจกันไปใหญ่ รอให้ราคาถึง 1,300 และมีการปรับฐานใหญ่อย่างที่ผมคิดไว้ก่อน หลังจากนั้นค่อยมาว่ากันอีกทีนะคับ :lol:

!thk วันนี้เฮียมาแต่เช้าเลย สังสัยจะรีบไปทำอย่างอื่นต่อ.. ก็มีหลายงานรออยู่นี่นะ.. ไหนจะ server, สัมมนา,...

เอาใจช่วยค่า...!30

ปล. วันสัมมนา อย่ามัวแต่แอบอยู่หลังเวทีนะคะ สมาชิกอยากเจอตัวเป็นๆค่ะ.. !031

เข้าใจผิดแล้วมั้งคะ งานนี้ สอนเองเลยนะคะ ใช่ใหมคะเฮีย !53 !54

ตอนนี้ผมเล่นแต่ทองแท่งครับ คำแนะนำก็จะออกไปในแนวทางทองแท่งซะมากกว่า คือเน้นระยะกลางๆ ระยะยาวๆ ตอนนี้ยังไม่ขอพูดว่าจุดไหนน่าเข้าซื้อสำหรับทองแท่ง เพราะยังไกลเกินไป จริงๆก็มีตัวเลขอยู่ในใจอยู่แล้ว แต่พูดไปตอนนี้เดี๋ยวจะตกใจกันไปใหญ่ รอให้ราคาถึง 1,300 และมีการปรับฐานใหญ่อย่างที่ผมคิดไว้ก่อน หลังจากนั้นค่อยมาว่ากันอีกทีนะคับ :lol:

ขอบคุณ คุณpongkiat ที่ว่าตกใจคือราคาจะลงแรงมากใช่ไหมช่วงปรับฐาน ขอบคุณล่วงหน้าครับ