ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมคะวันนี้จะซื้อเอสเสี่ยงไม๊คะปล่อยเอลออกแล้วไม่รู้จะขายหมูหรือเปล่า :unsure:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ อาจารย์... เพิ่งมีเวลามานั่งดูกราฟเล่นๆ

มานั่งดูกราฟไปเรื่อยๆ เพิ่งเห็น divergence ของกราฟตัวเองค่ะ rsi & sto (macd ด้วย หรือเปล่้าไม่แน่ใจ)ประกอบกับมาอ่านบทวิเคราะห์แล้วไม่เข้าใจค่ะ ช่วยขยายความนิดนึงได้ใหมคะ โดนแซวมาหลายวันว่าไม่สนใจ divergence แล้วหรือ วันนี้เลยขอถามเพราะไม่เข้าใจค่ะ เพราะการเกิด( bullish divergence )ขอใส่คำนี้ไปหน่อย ไม่รู้ผิดหรือถูก ก็เป็นสัญญานเตือนให้ระวังว่าราคาอาจหล่น แล้วหล่น แต่อาจารย์ให้เข้า นั่นหมายถึงราคาต้องไปต่ออีกที่ 261.8 หรือคะ

มาช้าหน่อย วันนี้ิติดลูกค้าหนับเลย ข้าวก็ยังไม่ได้กิน ph34r.gif

divergence และดูเหมือนจะนับได้ 5 คลื่นไปแล้ว แนวโน้มก็น่าจะปรับฐาน หรือ sideway นั่นแหละครับ

แต่อย่างที่บอก รอบนี้ขึ้นมาทำ high ใหม่ได้บริเวณเดียวกัน ถือเป็นครั้งที่ 4 แล้ว ผมว่า โอกาสหล่น น่าจะน้อยครับ อย่างเก่ง ก็ออกข้างนานนิดนึง

ที่ให้เข้า คือรอย่อค่อยเสี่ยงเข้า วันนี้ให้ดู chart รายวันซะหน่อย สมมุติว่า ราคาหลุด trendline 4ชม. ออกมาจริงๆ แนวรับของรายวัน ก็ยังน่าสนใจเหนือ 1400 เหรียญ

ถามว่า divergence แล้วเสี่ยง Short ได้มั๊ย ?

ก็ทำได้นะครับ แต่อย่าลืมว่า คลื่น 5 ยาวๆได้ แถม divergence ตลอดทางได้เช่นกัน วันก่อนผมก็แอบ S ไป แต่เมื่อหลุดแนวต้านสำคัญของผมที่ 1417 เหรียญไปแล้ว ผมก็ cut อย่างเดียว ตามระเบียบ รอดักขึ้นแทน ด้วยความเชื่อของผมเองที่เชื่อว่า ผ่านแนวนี้มา เป้าหมายต่อไป น่าจะ 1450+

สรุป แนวรับ 1417* 1404 แนวต้าน 1465* 1507

อ่อ วันนี้ขยับ fibo ใหญ่นิดหน่อยนะครับ เมื่อวานวางผิดที่

ขอบคุณค่ะเฮียกัม

เฮียทานข้าวก่อนดีกว่านะค่ะ เดี๋ยวปวดกระเพาะ

ยังไม่ทานข้าว แต่ยังเป็นห่วงพวกเรา ขอบคุณเฮียจริงๆ ค่ะ

ขอบคุณครับเฮีย ขอไปรอที่ 1465 ละกัน.... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณครับเฮีย รอขายอย่างใจเย็นครับ นิ่งเอาไว้

ทานข้าวยังคะเฮียกัมขา.....

เพิ่งว่างมาเสริฟข้าวกล่องคะ อิอิ.

น้องปุยบอกว่า พักนี้เจ๊แว่นหวานแหว๋ว กับเฮียกัมเกินหน้าเกินตาไปแล้ว555555

post-378-079014400 1299146229.jpg