ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอ.กัมพลคร้า em0009.gif วันนี้เปิดเข้ามา อุ๊ย. แถบบนมีราคา silver เพิ่มอีก2ตัว d5f02ecd.gif em0009.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปรึกษาหน่อยค่ะ มีเก็บไว้ที่. 20250, 21700,21850. ถ้าจะซื้อเพิ่ม ณ.ราคาวันนี้น่าจะซื้อได้ไหมค่ะ กะถือกลางถึงยาวค่ะ :huh: :huh: :huh:

ปล. สัปดาห์หน้า Silver Futures จะมาพร้อมการขยายเวลาซื้อขายช่วงค่ำ 19.30น. - 22.30น. แล้ว เมื่อคืน หมดแรงไปกับการเพิ่มราคา Silver ตรงแถบสีฟ้าด้านบนของเรา ไปอ่าน share ความเห็นกันได้ที่กระทู้นี้ครับ

เป็นพระคุณยิ่ง เฮียกัมเสียสละให้พวกเราได้ความรู้เสมอมา

ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ร้านเฮียกัมเจริญและgfก็ได้กำไรค่ะ:wub: :wub:

ราคาไปไหนไม่ได้ตามคาด ขยับขึ้นลงตามแนวรับแนวต้านใกล้ๆเท่านั้น แต่วันนี้วันศุกร์ ราคามีโอกาสชี้ทางสัปดาห์หน้าแล้ว ไม่น่าปล่อยพวกเราหลงทิศอยู่หรอก

ความเห็นส่วนตัว สังเกตได้ว่า ราคาลงทดสอบแนวรับ trend ใหญ่หลายรอบแล้ว และยังรับได้เหนียว มีโอกาสพอสมควร ที่จะผ่านแนวต้านล่าสุดแถว 1532 เหรียญ ขึ้นไปทดสอบแถว 1537 เหรียญ หรืออาจ test แนวต้านใหญ่กว่าที่ 1544 เหรียญเลย ดังนั้น วันนี้ ขอสวมหัวใจหมี เอ๊ย หัวใจกระทิง เชียร์ขึ้นดีกว่า laugh.gif

สรุป แนวรับ 1527* 1525 1520 แนวต้าน 1532 1537 1544

ปล. สัปดาห์หน้า Silver Futures จะมาพร้อมการขยายเวลาซื้อขายช่วงค่ำ 19.30น. - 22.30น. แล้ว เมื่อคืน หมดแรงไปกับการเพิ่มราคา Silver ตรงแถบสีฟ้าด้านบนของเรา ไปอ่าน share ความเห็นกันได้ที่กระทู้นี้ครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/629-%e0%b8%a1%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b9%e0%b9%89%e0%b8%88%e0%b8%b1%e0%b8%81-silver-futures-%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%99%e0%b8%aa%e0%b8%b1%e0%b8%81%e0%b8%ab%e0%b8%99%e0%b9%88%e0%b8%ad%e0%b8%a2//page__view__findpost__p__last

ขอบคุณค่ะ

ปรึกษาหน่อยค่ะ มีเก็บไว้ที่. 20250, 21700,21850. ถ้าจะซื้อเพิ่ม ณ.ราคาวันนี้น่าจะซื้อได้ไหมค่ะ กะถือกลางถึงยาวค่ะ :huh: :huh: :huh:

ของมีราคาต่ำมาหลายก้อนแล้ว จัดพอร์ทตัวเองไว้ยังไงล่ะจ๊ะ mellow.gif

ถ้าถามตอนนี้ แนวน่าเก็บก็แถว 1520-1500 เหรียญนั่นแหละ แล้วรอขึ้น แต่ถ้าอยากอัดเพิ่มเลย ก็ตามสะดวกเลยครับ ph34r.gif

อย่ามัวจ้องหาแต่จังหวะเก็บจนลืมหาจังหวะขายด้วยนา sleep.gif

ขอบคุณนะคะเฮียกัม !30 !thk

เมื่อวานเจ๊แว่นว่าจะแวะขอบคุณสักหน่อยแต่กว่าจะเสร็จธุระก็มืดค่ำแล้ว

คิดว่าจะเข้าฝันไปขอบคุณ ก็กลัวเฮียเช้ามาจะเดือดร้อน ต้องโทรไปขอข้าวสารเสกจากคุณกุ้ง กร๊ากกกกกก

ของมีราคาต่ำมาหลายก้อนแล้ว จัดพอร์ทตัวเองไว้ยังไงล่ะจ๊ะ mellow.gif

ถ้าถามตอนนี้ แนวน่าเก็บก็แถว 1520-1500 เหรียญนั่นแหละ แล้วรอขึ้น แต่ถ้าอยากอัดเพิ่มเลย ก็ตามสะดวกเลยครับ ph34r.gif

อย่ามัวจ้องหาแต่จังหวะเก็บจนลืมหาจังหวะขายด้วยนา sleep.gif

ขอบคุณมาก ๆ ค้า. ค่าเงินบามก็ไม่เป็นใจเลยนะค่ะ ทองวิ่ง 1520 กว่า ๆ แต่เป็นเงินบาทราคาสูงจัง