ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทองแรงจริงค่ะเฮียกัม รอเก็บอีกก้อนแถว $1820 จะมาไหมหนอ แล้วก็ $2000 โลดด :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอรอเก็บด้วยคนค้า

ขอบคุณเฮียกัม สำหรับความใจดีเช่นเคยนะค้าาา

ขอบคุณครับเฮีย เที่ยวนี้ ยาว จริงๆ ครับ ฝึก จิต ใจ ตนเอง ยาก จริงๆ

!01 เฮียกำพล ศุกร์หรรษาอีกแล้วครับ เมื่อวานเห็นMACDเหมือนจะหักหัวลง แต่ที่ไหนได้กลับเด้งขึ้นได้อย่างแรง กองทุนเข้าเพิ่มอีกเกือบ15ตัน แสดงว่ากองทุนขายออกพอเวลาเข้าเพิ่มก็ต้องเพิ่มทุนด้วยเหมือนกัน คิดแล้วก็ต้องใจสู้ๆคนที่เล่นแท่งพอขายทำกำไรก็ต้องอัดเพิ่มเข้าไปอีกทำให้ต้องเพิ่มต้นทุนใหม่อยู่ตลอด ถ้าจะหยุดก็อดลุ้นกันล่ะครับ คิดแล้วก็ !_cd หรือ !Hot ดีครับ

ถูกแก้ไข โดย pck.

ขอคำแนะนำบ้างนะคะ ซื้อตอนไหนดีค่ะ

ขอบคุณtuta นะคะ ซื้อตอนไหนได้คะ ชลบุรีเหมือนกัน

เมื่อวานว่าวางแนวรับไว้สูงแล้วนะ แต่พี่แก ก็ไม่ลงมาให้ทำหน้าทีเลย ดีดผ่านด่านแนวต้านที่ผมมองว่าสำคัญมาก ไปแบบไม่ใยดี

- ดีดผ่านแนวต้านโซน 1794-1804 เหรียญได้ เลยวิ่งฉิวเลย เป้าหมายต่อไป ดูจะใกล้เสียจนไม่แน่ใจว่า มันจะต้านอยู่หรือเปล่านะครับ คือด่านพักเหนื่อย 127.2% (1839.21) แต่ดูแล้ว กระทิงมันกระปรี่กระเปร่าเหลือเกิน ท่าทางจะไม่ยอมพักเหนื่อยซะละมั๊ง

- แนวรับ คงไม่ต้องบอก ก็แนวต้านเมื่อวานของผมนั่นแหละ มันดูแข็งเสียจนผมไม่ได้มองว่า มันจะผ่านได้ แค่ข้ามคืน

- RSI ราย 4ชม ไม่ divergence บอกถึงพลัง แถมถ้าดีดต่อไปอีก หรือยืนได้แถวนี้ RSI ปิดรายสัปดาห์จะทำ high ใหม่ สำเร็จ แปลว่า เราได้คลื่น 3 แน่ๆ ดังนั้น 2000 เหรียญ ใกล้จริงๆ

ความเห็นส่วนตัว สงสัยสัปดาห์หน้า 1870 เหรียญจะได้เห็น ส่วนวันนี้ อย่างที่บอก 1839 เหรียญ ต้านอยู่หรือเปล่า ไม่แน่ใจ

สรุป แนวรับ 1815* 1805 แนวต้าน 1839* 1970

upstrong.gifระยะสั้น คืนนี้ 1839+

upstrong.gifระยะกลาง สัปดาห์หน้า 1870

upstrong.gifระยะยาว 1-2 เดือน 2000+

ถามว่า ของจริง จะเก็บได้เมื่อไหร่ ผมว่า ไม่มีของก็เก็บเลย ถ้ารู้สึกมีไม่พอ ก็ตามสะดวก ไม่กล้าบอก ส่วนตัวผม ปล่อยออกไปพอสมควร เล่นส่วนที่เหลือเอาครับ

ส่วน GF ผมโดดออกตามแนวต้าน ผ่่านได้ ก็โดดเข้าต่อ เสียค่าโบรกเป็นว่าเล่น ช่วงนี้ tongue.gif

หวัดดีคะเฮียกำ น้องใหม่ค่ะ ขอคำแนะนำบ้างนะ

มือใหม่นะครับ ขอถามเฮียกำพลว่า เล่นทองแท่ง ระหว่าง ซื้อแล้วถือยาว กับ ซื้อๆ ขาย ๆ ซื้อกลับแพงขึ้นตลอดต้องเอากำไรถมเข้า สรุปอันไหนน่าเล่นมีกำไรมากกว่ากันครับ

มือใหม่นะครับ ขอถามเฮียกำพลว่า เล่นทองแท่ง ระหว่าง ซื้อแล้วถือยาว กับ ซื้อๆ ขาย ๆ ซื้อกลับแพงขึ้นตลอดต้องเอากำไรถมเข้า สรุปอันไหนน่าเล่นมีกำไรมากกว่ากันครับ

โอ้วว เป็นคำถาม ที่มือใหม่ อยากทราบด้วยคนเหมือนกันค่ะ

ซื้อๆขายๆ แม่นจุดปล่อย ย่อมได้กำไรเยอะกว่าแน่ๆ

แต่ปัญหาคือ จะมีสักกี่คน ที่จะทำได้แบบนั้น

เอาแค่ GF นี่ เห็นชัดๆ ญาติๆผมที่เล่นไม่ค่อยเป็น ผมก็แนะนำให้ถือๆไป ไม่ต้องสนใจมาก ส่วนผมเอง เข้าๆออกๆเป็นว่าเล่น ผ่านไปเดือนกว่าๆ กำไรของเขา มากกว่าผม 2 เท่ากว่าๆเอง 7f5341cc.gif

ผมว่า มือใหม่ ก็ทนถือๆไปเรื่อยๆได้ครับ ทองยังเป็นขาขึ้น แบบยังหาจุดกลับลำไม่เจอ ถือยาว ไม่มีปัญหาหรอก