ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่น่าคิดแบบนี้เลยนะคะ ก็คงแบบนี้ล่ะค่ะ ที่ทำให้หลายคนติด ดอย เพราะความเชื่อมั่นมากๆ คุณคงมีวิธีการเล่นที่ดีนะคะ

อิอิ..อาจจะไม่เหมือนใครค่ะแต่ที่ถือยาวในมืออะ 90% ยังไม่ปล่อย ที่ว่าดอยของเราจะมีไว้เพื่อถือติดมือในแต่ละช่วง เผื่อการเปลี่ยนแปลงที่อาจจะสวนทาง ก็ไม่น่าจะเสียหายน่ะค่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวไม่ได้ลุ้นค่ะ...จะได้มีอะไรตื่นเต้นกับเพื่อนๆๆในนี้บ้าง ไม่ได้ทำอะไรแบบเชือมั่นขนาดนั้นหรอกค่ะ ...ขอบคุณน่ะค่ะคุณ moddang ก็ได้อาศัยข้อมูลของทุกๆๆท่านในห้องนี้น่ะค่ะในการตัดสินใจ !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียนะค้ะ

เข้ามาอ่าน

แต่ไม่ค่อยได้โพส

ขอให้เฮียมีความสุขมากๆนะค้ะ :rolleyes:

อิอิ..อาจจะไม่เหมือนใครค่ะแต่ที่ถือยาวในมืออะ 90% ยังไม่ปล่อย ที่ว่าดอยของเราจะมีไว้เพื่อถือติดมือในแต่ละช่วง เผื่อการเปลี่ยนแปลงที่อาจจะสวนทาง ก็ไม่น่าจะเสียหายน่ะค่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวไม่ได้ลุ้นค่ะ...จะได้มีอะไรตื่นเต้นกับเพื่อนๆๆในนี้บ้าง ไม่ได้ทำอะไรแบบเชือมั่นขนาดนั้นหรอกค่ะ ...ขอบคุณน่ะค่ะคุณ moddang ก็ได้อาศัยข้อมูลของทุกๆๆท่านในห้องนี้น่ะค่ะในการตัดสินใจ !thk !thk !thk

ผมว่ามันคงแนวทางใครแนวทางมันอ่ะครับ เงินของแต่ละบุคคล เพราะแต่ละคนใจกล้าไม่เท่ากัน ยอมรับความเสี่ยงได้ไม่เท่ากัน แต่ความเชื่อมั่นสุดๆก็ไม่ดีครับ ผมเล่นหุ้น 7ปี set 50future มาประมาณ 2ปี ทองน่าจะประมาณ 2 ปี รู้ว่าตลาดเงินไม่เคยปราณีใคร ผมเคยมีกำไรสะสมเยอะมาก วันเดียวหายไปในพริบตา เพราะเริ่มมั่นใจเลยใส่สัญญาเยอะ ยังไงก็ขอให้โชคดีในการtrade ครับ ร่ำรวยกันทุกคน(แต่คงเป็นไปได้ยาก เพราะเงินมันเปลี่ยนกระเป๋าครับ)

เมื่อวานวันหยุดอเมริกา หาคนทุบไม่เจอ ราคาเลยค่อยๆล่องลอยขึ้นมาเรื่อยๆ แต่ก็ยังไม่เข้าไปเฉียดแนวต้านระดับ high เดิม 1911 เหรียญ เพราะต้องรอพี่ใหญ่เป็นคนนำ sleep.gif

เลข 1911 เหรียญนี่ ถือว่าอาถรรพณ์สำหรับอเมริกานะครับ เดาใจยาก ว่าพี่แกจะเอาเลขนี้แก้แค้น ทุบราคาทองลงมาอีกรอบจากตรงนี้ หรือจะเอาเป็นเลขตัดสินชะตาดอลล่าร์ ไม่ทราบได้ ส่วนตัวเดาว่า มันจะเป็นอันหลัง เพราะดอลล่าร์ตอนนี้ แข็งเสียเหลือเกิน คงไม่ใช่สิ่งพึงปรารถนาของอเมริกาในยามนี้

มาดูกราฟกันต่อ วันนี้ ราย 4 ชม เช่นเดิม ดูจะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ มีด่าน 1888 เหรียญ ที่กลายมาเป็นแนวรับเพิ่มอีกแนว และวันนี้ แนว stoploss ขยับขึ้นมาอยู่ที่ 1866 เหรียญ ตามแนว trendline

จริงๆ ตาม chart รายวัน ราคาตรง 1866 เหรียญนี่ น่าสนใจ เพราะเป็นแนวเส้น ma5 วัน อ่อ อย่าลืมนะ ว่าผมเล่นเลขสวย ที่จริง ต่ำมาแถว 1870 เหรียญ ก็ถือว่า น่าสนแล้ว ส่วนตัว ดูมุมมองรายวันประกอบ จึงเชื่อว่า มันจะหลุดต่ำไปกว่านี้ได้ยาก

ราคาที่ยืนได้แถวนี้อีกวัน สัญญาณ MACD ในรายวันจะเป็นสัญญาณซื้อ ราคาที่ย่อลง จึงควรตีตั๋วโดดขึ้นขบวนไว้ก่อน ส่วนใครจะรอสัญญาณ ก็อาจจะทำได้ แต่เท่าที่เห็นในอดีตที่ผ่านมา คงทราบกันดีนะครับว่า รอแล้ว บางที ซื้อไม่ลง เพราะมันหนีไปซะไกลลิบ dry.gif

สรุป แนวรับ 1888 1877* 1866 แนวต้าน 1911* 1940 1969

sidewayup.gifระยะสั้น 1877-1911

upstrong.gifระยะกลาง ->1969

upstrong.gifระยะยาว ->2041

:D :D :D

!thk ขอบคุณมากนะคะ สงสัยวันนี้ ถ้ามีโอกาสคงต้องเข้าสักทีแล้ว มัวแต่พะว้าพะวงจะเข้าไม่เข้าตั้งแต่ 181x, 182x ,187x จนล่วงเลยมาถึงเพลานี้แล้ว ยังไม่ได้เข้าสักกะตัว !21

ขอบคุณเฮียที่แสนดี แม่นสุดๆเลยค่ะ วันนี้จ้องเข้าเพิ่มอีก อิอิ

!thk !57 !10 !30 !30

เมื่อวานวันหยุดอเมริกา หาคนทุบไม่เจอ ราคาเลยค่อยๆล่องลอยขึ้นมาเรื่อยๆ แต่ก็ยังไม่เข้าไปเฉียดแนวต้านระดับ high เดิม 1911 เหรียญ เพราะต้องรอพี่ใหญ่เป็นคนนำ

สรุป แนวรับ 1888 1877* 1866 แนวต้าน 1911* 1940 1969

!_087 !_087 !_087

เมื่อวานวันหยุดอเมริกา หาคนทุบไม่เจอ ราคาเลยค่อยๆล่องลอยขึ้นมาเรื่อยๆ แต่ก็ยังไม่เข้าไปเฉียดแนวต้านระดับ high เดิม 1911 เหรียญ เพราะต้องรอพี่ใหญ่เป็นคนนำ sidewayup.gifระยะสั้น 1877-1911

upstrong.gifระยะกลาง ->1969

upstrong.gifระยะยาว ->2041

สวัสดีครับเฮีย กลัวพี่ใหญ่จะรังแกน้องไม่ยอมนำไปถึง 1911 อะครับ

ภาพหลอนครั้งก่อนยังติดตาผมอยู่เลย คัทลอสไปเยอะเหมือนกัน :blink:

งานนี้คงต้องถือเสี่ยงกันหน่อยครับ