ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ เฮียกัมพล ขอให้ราคาลงบ้างครับ

รอของถูกมาให้เก็บอยู่ (เด็กใหม่ครับ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ พรุ่งนี้ได้เก็บของแล้ว เย้ๆๆๆๆ

ที่ ลาว

ตอนนี้เสยมากแล้ว ตอนนี้เสียมากแล้ว

จะ autocut แล้ว

นอนไม่ได้แล้ว นอนหลับไม่ได้ ครับ (น่าจะกินไม่ได้นอนไม่หลับ คิคิ)

ถูกแก้ไข โดย foo

สมัยนี้ วัยรุ่นไทย ใช้ภาษาเพี๊ยนๆ จนผู้ใหญ่พากันปวดหัว เจอของ คุณไม่อยากร้องไห้ เข้าไปดอกใหญ่ เวปที่ส่วนใหญ่มีแต่ผู้ใหญ่อย่างเวปเรา เลยอยากจะพากันรุมกินโต๊ะ ... เกือบไปแล้ว

ค่อยยังชั่วหน่อย ไม่บอกว่าเวปนี้มีแต่ ส.ว. !17คุณไม่อยากร้องไห้คง งง แปลว่าอะไร

แปลว่า สมาชิกวุฒิสภา แต่ในที่นี้แปลว่า ผู้สูงวัย หุหุ

ที่ ลาว

ตอนนี้เสยมากแล้ว

จะ autocut แล้ว

นอนไม่ได้แล้ว

ที่ว่า autocut นี่หวังว่าจะไม่ใช่ Force Sell นะครับ

ยังไงอยากให้คุณ ไม่อยากร้องไห้ ลองอ่านกระทู้ของกูรูทั้งหลายถึงหลักการเล่น และเลือกนำมาปฏิบัติที่เหมาะกับสไตล์การเล่นของตัวเอง รักจะเล่นยาว หรือ สั้น วิธีการเล่นจะไม่เหมือนกัน เล่นยาวกอดทองแท่งถือไว้ เล่นง่ายสบายใจ ดอยวันนี้ อีก 1 ปี อาจไม่มีโอกาสเห็นดอยนั้นอีกเลย หากจะเล่นสั้น สไตล์ margin ต้องมีแผนว่า entry point + stop loss + take profit คือจุดไหนตั้งแต่ก่อนเข้า ไม่มีใครขายได้ราคาสูงสุด และซื้อได้ราคาต่ำสุดตลอดเวลา ฉนั้นจงดีใจที่หมูหก เพราะแปลว่ากำไร... การบริหารเงินก็สำคัญ อย่าเล่นเกินตัว หากเล่น margin ไม่ควรเล่นเกินไม้ละ 5-10% ของทุนที่มี

ยังไงก็ขอให้คุณไม่อยากร้องไห้ มีสติ และ คิดวิธีแก้ไขได้ครับ ... โชคดีครับ

ค่อยยังชั่วหน่อย ไม่บอกว่าเวปนี้มีแต่ ส.ว. !17คุณไม่อยากร้องไห้คง งง แปลว่าอะไร

แปลว่า สมาชิกวุฒิสภา แต่ในที่นี้แปลว่า ผู้สูงวัย หุหุ

:unsure: :unsure: :unsure: อันนี้ไม่นับนู๋นะ นู๋ยังเดะ :lol: :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย tanusg

ตอนนี้อยากซื้อทองแท่งแต่ไม่ทราบว่าจะเข้าซื้อตอนใหนเหมาะที่สุดแนะนำด้วย

อรุณสวัสดิ์เฮียกัมพลและเพื่อนๆทุกคนครับ :lol:

สวัสดีตอนเช้าค่ะ เฮียกัม และเพื่อนๆสมาชิกทุกคน

โอ.....

Sorry very much everyone

I try to write thai language

Next time i will carefully before comment

วันนี้ ชื้ทองคำ ไปเยอะ

เสยมากแล้ว จะมีใครใจดีช่วยบ้าง

Thank you very much

อ่ะแบบนี้ไม่ว่ากันเพื่อนบ้านนี่เอง แต่ผมอ่านภาษาอังกฤษที่คุณพิมพ์เข้าใจมากกว่า ถ้าพิมพ์ยากพิมพ์ภาษาอังกฤษก็ได้ครับ ผมก็เคยอยู่ภาคเหนือมา 6 ปี ก็ทะแม่งๆกับคำที่คุณใช้อยู่เหมือนกัน

ยินดีต้อนรับคุณไม่อยากร้องไห้ด้วยคนนะครับ

เดี๋ยวนี้ ถึงเราจะมีรอบดึก มันก็ขยับไปทิ้งของตอนเราปิดตลาดไปแล้วอยู่ดี ทำให้เราคายของไม่ทัน น่าเตะจริงๆdry.gif

ราคาทองคำลงมาถึงด่านวัดใจ บริเวณ trendline และหลุดลงมาเล็กน้อย ส่วนเงิน ยิ่งชัด หลุดไปไกลจนถึงด่านต่อไปเป็นที่เรียบร้อย เหมือนจะมาเคาะประตู สั่งให้พวกเราขายหมูที่อุ้มไว้ได้แล้ว จะยอมหรือไม่ยอมดี เหอๆ ปวดหัว

- สัญญาณ Stoch ลงต่ำ ทั้งทองคำและเงิน ทำให้ลำบากใจนิดหน่อย ในการจะคายของ เพราะนี่มันสัญญาณซื้อของผมนะเนี่ย

- MACD และ RSI ของทอง เกิด divergence บอกอาการอาจจบรอบพักตัว

ความเห็นส่วนตัว ราคาน่าพักตัวชั่วคราว น่าดีดแค่ 1594 เหรียญ ก่อนลงมาย้ำแนวรับเมื่อคืนหรือไม่ก็ลงไป test high เดิมอีกรอบแถวเหนือ 1576 เหรียญ น่าจะรับอยู่ได้

สำหรับทองแท่ง

- มีของอยู่แล้วเต็มมือ อาจเลือกที่จะปล่อยออกบ้าง เพราะถือว่าถึงเป้าแล้ว หรือจะลุ้นต่อ ก็ไม่ว่ากันนะครับ

- ส่วนมือเปล่า ผมชอบแบ่งกลุ่มแนวรับเป็น 3 กลุ่ม เมื่อคืนถือว่า ราคาลงมาด่านแรก เหลืออีก 2 ด่านสำคัญแถว 1576 และ 1552 เหรียญ อาจแบ่ง step เข้าเก็บตามแนวรับได้ โดยหนักมือหน่อยในแนวที่ 2 นะครับ

ส่วน ใครเล่นสั้น L เมื่อวาน เมื่อราคาผิดคาด ก็คายของออกมาก่อนก็ดีนะครับ รักษาวินัยหน่อย รอมันดีดไปแถว 1594-1600 เหรียญ ก็น่าจะพอได้

สรุป

ทองคำ แนวรับ 1576* 1563 1552 แนวต้าน 1594* 1600

เงิน แนวรับ 38.8* 38.0 แนวต้าน 39.4* 39.9