ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ ติดธุระนิดหน่อยนะครับ เอาแต่รูปไปก่อนละกัน ส่วนตัว เชื่อว่าจะถอยไปแถว 1737 แล้วขึ้นต่อ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คัยตกรถก้รอ 1737 ตามที่เฮียกัมบอกไว้ได้เลยค้าบบ

เฮียกัม.. ;) ขอขอบคุณ

วันนี้ ติดธุระนิดหน่อยนะครับ เอาแต่รูปไปก่อนละกัน ส่วนตัว เชื่อว่าจะถอยไปแถว 1737 แล้วขึ้นต่อ

indicator ที่เฮียใช้ ในรูปนี้ตรงกราฟแท่งเทียน มีตัวใหนบ้างครับ ? ที่เห็นใช่ autoFiboautoTrend หรือป่าวครับ

เห็นน่าสนใจดี อยากลองเอามาใช้ดูบ้างคับ

indicator ที่เฮียใช้ ในรูปนี้ตรงกราฟแท่งเทียน มีตัวใหนบ้างครับ ? ที่เห็นใช่ autoFiboautoTrend หรือป่าวครับ

เห็นน่าสนใจดี อยากลองเอามาใช้ดูบ้างคับ

ผมใช้แบบมาตรฐานธรรมดานี่แหละครับ ตีด้วยมือและตาทั้งหมด :17

เมื่อเช้า มีปัญหานิดหน่อยหน้าร้าน การเขียนเลยต้องหยุดชั่วคราว แถมเวปเรา เหมือนจะเดี้ยงอีกแล้ว admin รายงานว่า software มันรับ session พร้อมๆกันไม่ไหว เห็นว่าเกิน 1000 session ต่อวินาที ประมาณนั้น ทั้งที่ hardware เราก็เล่น spec เทพแล้ว admin กำลังหาวิธีปรับปรุงอยู่นะครับ ส่วนของผม ผมคงตัดส่วนนับจำนวนคนหน้าเวปออก น่าจะลด load ลงได้บ้าง

เข้าเรื่องหน่อย เมื่อคืน ราคาลงไม่ถึง 1706 เหรียญของเรา แต่ก็ลงแตะ trend ล่างพอดีเป๊ะ ซึ่งเป็นแนวที่เรารออยู่ หลังจากนั้น ก็พุ่งปรี๊ดจนทะลุด่านแรกของเราตรง 1738 เหรียญได้อย่างง่ายดาย ไปติดเอาด่านหลังที่ 1750 เหรียญ แนวโน้มก็ต้องบอกว่า ดีครับ ยืนได้สูงเช่นนี้ มีโอกาสไปต่อได้ แต่ยังไง อย่าลืมสูตรนะครับ รอย่อก่อน เพื่อความปลอดภัย ไม่งั้น stoploss มันจะลึกจนเสียหายหนัก หากผิดทาง

- แนวต้านวันนี้ ด่าน fibo 78.6% (1751.75) น่าจะใช้ตัดสินการดีดต่อผ่าน 1763 เหรียญได้ โดยมีเป้าหมายที่เส้น 127.2% (1777.55) และ 161.8% (1795.92)

-แนวรับ วันนี้ ด่านเมื่อวานที่ไม่สำคัญ น่าจะถูกใช้เป็นแนวเข้าซื้อได้ คือด่านราว 50% + โบลิงเจอร์กลางพอดี แนว stoploss น่าจะใช้การหลุด 1730 เหรียญ ใกล้เคียงแนวต้านแรกเมื่อวานได้

ส่วนตัว เมื่อคืนสอยเต็มๆที่ 1710 เหรียญพอดี แต่ก็ปล่อยไปแถว 1730 เหรียญตอนหมดเวลา GF เพราะไม่คิดว่า มันจะผ่าน 1738 เหรียญได้ แต่ผ่านแล้ว ก็คงลุ้นเก็บหมูคืนตรงนั้นแหละ

สรุป แนวรับ 1743 1737* 1730 (stoploss) แนวต้าน 1752 1763 1777* 1795