ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

ผมยังมีอีกดอยเป็นเพื่อนนะครับ อยู่กันต่อ อิอิ:rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ที่มา : อินโฟเควสท์

วันที่ : 11 สิงหาคม 2553

-- สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กปิดร่วงเมื่อคืนนี้ (10 ส.ค.) เพราะถูกกดดันจากสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐที่แข็งค่าขึ้น และจากข้อมูลที่ระบุว่า ยอดนำเข้าของจีนในเดือนก.ค.ขยายตัวน้อยลง รวมถึงยอดการนำเข้าน้ำมันดิบ นอกจากนี้ นักลงทุนยังไม่มั่นใจว่าการที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจรอบใหม่ด้วยการเข้าซื้อพันธบัตรรัฐบาลนั้น จะช่วยพลิกฟื้นเศรษฐกิจให้กลับมาขยายตัวได้ดีเหมือนแต่ก่อน

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนก.ย.ร่วงลง 1.23 ดอลลาร์ ปิดที่ 80.25 ดอลลาร์/บาร์เรล หลังจากดิ่งลงไปแตะระดับต่ำสุดในระหว่างวันที่ 79.20 ดอลลาร์ !034

พึ่งกลับจากไปเที่ยวมา ลงหนักนะเนี่ย ไม่รู้จะกลับตัวแถว 74.98 หรือไม่

-วันนี้ dbo ลงหนักครับ ดอลล่าห์ขึ้นเยอะ เด่วตื่นมาจะมาดูใหม่ วันนี้ขอไปฝันว่า ออย 90 ก่อนฟิ้วววววว

:blink: :ph34r:

คงมาเริ่มต้นกันใหม่แถว70-74อีกแล้วมั้งเนี้ยเสียโอกาสทำกำไรสองรอบแล้ว

จะขายก็กลัวขึ้นต่อถือก็ดันลงยาว !034

คราวนี้ต้องไปทิสโก้ออยสถานเดียว ขายต่างกันวันเดียวต่างกันลิบลับ :ph34r:

!_09 !_09 !_09 ยังเต็มมือเหมือนเดิม

เหมือนกันครับยังเต็มถัง สู้กันต่อไปสักวันต้องถึงเป้าที่เราหวังไว้ !_Rd !_18

ทิสโก้ของผมอยู่ยอดเอเวอเรสแล้วครับ ทั้งๆ ที่ซื้อมาราคาแถวนี้ ฮือๆ

!064 ผมซื้อเฉลี่ยเมื่อวันจันทร์ คืนวันนั้น น้ำมันพุ่งปริ๊ดเลย ไ้ด้ของแพงมาทันที

หลังจากนั้นร่วงลงมาทันที !19

มาเมื่อคืนยิ่งร่วงใหญ่ !45

ทำไมถึงทำกับฉันได้ !065

แต่ไม่เป็นไร ยังมีเพื่อนๆพี่ๆอยู่ชาวดอยด้วยกันครับ

ขอขอบพระคุณข้อมูลของพี่ๆทุกๆท่านด้วยครับ !01

!064 ผมซื้อเฉลี่ยเมื่อวันจันทร์ คืนวันนั้น น้ำมันพุ่งปริ๊ดเลย ไ้ด้ของแพงมาทันที

หลังจากนั้นร่วงลงมาทันที !19

มาเมื่อคืนยิ่งร่วงใหญ่ !45

ทำไมถึงทำกับฉันได้ !065

แต่ไม่เป็นไร ยังมีเพื่อนๆพี่ๆอยู่ชาวดอยด้วยกันครับ

ขอขอบพระคุณข้อมูลของพี่ๆทุกๆท่านด้วยครับ !01

คุณ keaw เขียนได้ฮาดีครับ อ่านแล้วหายเศร้าเลย :lol:

น้ำมันจะลงไปต่ำกว่า 70 เหรียญ หรือ ป่าว ครับ จะได้เตรียมเข้า :rolleyes:

คงมาเริ่มต้นกันใหม่แถว70-74อีกแล้วมั้งเนี้ยเสียโอกาสทำกำไรสองรอบแล้ว

จะขายก็กลัวขึ้นต่อถือก็ดันลงยาว !034

อิอิอารมณ์เดียวกันแต่ไม่เป็นไรนะคะ วันจันทร์เข้าเพิ่มถือยาวเหมือนเดิมอีกไม่นานเข้าหน้าหนาวยังไงก็รอขาย 90 nav 10 กำไรเห็น ๆ ของเดิมวันก่อน 9,08 ไม่ปล่อยเหมือนกัน มีเพื่อนค่ะไม่ต้องเสียใจ

อิอิอารมณ์เดียวกันแต่ไม่เป็นไรนะคะ วันจันทร์เข้าเพิ่มถือยาวเหมือนเดิมอีกไม่นานเข้าหน้าหนาวยังไงก็รอขาย 90 nav 10 กำไรเห็น ๆ ของเดิมวันก่อน 9,08 ไม่ปล่อยเหมือนกัน มีเพื่อนค่ะไม่ต้องเสียใจ

ครับยังไงผมก็จะหนักแน่นถือต่อไปรอNAV10upครับคติประจำใจ(อุดมการณ์หนักแน่นดุจขุนเขา กระเป๋าตังค์แสนเบาดุจขนนก) !53

หยุดยาวกะจะเอาแมวไปแห่ขอให้พายุเฮอร์รีเครนโหมใส่แถวขุดน้ำมันหนักๆดูดน้ำมันไม่ได้จะได้แพงๆฮิๆฮิๆ !uu