ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

ลืมให้ดาวกระทู้ กลับมากดดาวให้แล้วนะค๊า :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

-ถ้าลงก็อาจพอถือได้ครับเนื่องจากเป็นสัญญาณขายครั้งแรก อาจยังไม่ลงจริง เงาของโดจิไม่ยาวนัก

ตลาดยังมีแรงขาขึ้นจาก สโลปโบลิงเจอร์บน

-ยังไงก็ตาม stoch ตัดลงแล้ว ถ้ายังลงต่อเนื่องๆ ต้องระวังหน่อย :blink:

น้องออยอย่าเพิ่งลงน๊าาาาา เค้ายังมะได้ลงดอยเลย !_09 !_09 !_09

B) วันนี้อากาศดี กราฟน้ำมันวันนี้เป็นยังไงบ้างคุณไก่่น้อย เมื่อคือ DBO 25.89 NAV ประมาณเท่าไรครับ

กราฟน้ำมันรายวันครับ

RSI14 = 66.66

ผ่านแนวต้านสำคัญมาได้อาจต้องมีพักลงเล็กน้อยบ้าง

ช่วงนี้คงต้องดูพี่ดอลล่าว่าจะรีบาว์นขึ้นมาได้เท่าไรครับ

ส่วนกราฟน้ำมันรายวันอีกแบบ

RSI5 = 81.54 สูงมากแล้ว

น่าจะย่อลงตามแรงรีบาว์นกลับขึ้นมาของดอลล่านะ

เมื่อคืน

DBO = 25.89 -0.08% ค่า NAV. K-oil คงลดลงจากเมื่อวานนิดนึงครับ

(ส่วน DBA = 26.35 +2.25% ค่า NAV. K-AGRI คงมาที่ 7.0xxx)

กราฟพี่ดอลล่า

RSI14 = 27.29

หลังจากลงมาตลอด น่าจะมีการรีบาว์นเล็กๆขึ้นไปก่อนครับช่วงนี้

ขอบพระคุณ คุณไก่น้อยด้วยครับ

เสียดายคะแนนให้ได้วันละ 2 คะแนนเอง ไม่งั้นผมให้แก่พี่ๆอาจารย์ทุกๆท่านทุกๆวันเลยครับ

ขอเป็นแสดงความขอบพระคุณแทนนะครับ !10 !01

ขอบคุณสำหรับการคำนวณ NAV k-oil ครับ คุณไก่น้อย +1 จัดให้ ;)

ขอบคุณครับ ขอลุ้นนำมันด้วยครับ ผมดอย 10.000..............

เมื่อวานพักตัวอีกวันนึง ตามดูกันครับ :rolleyes: ยังไม่มีไร

เมื่อวานพักตัวอีกวันนึง ตามดูกันครับ :rolleyes: ยังไม่มีไร

แค่พักตัวชิมิคะ !_09 !_09

- สัญญาณ 2-3 วันแล้วโดจิไม่ใหญ่ แถมยังเป็นสัญญาณขายครั้งแรก ตามหลักเขาว่าไม่ต้องสนใจก็ได้

- อย่างไรก็ตามเมื่อคืนมีสัญญาณเตือนภัยมาอีกตัวคือแท่งเทียนลบขนาดพอสมควร cci ตัด 100 ลง ต้องระวังมากขึ้นครับ

- ถ้า dbo ถอยลงตำกว่า 25.6 ไม่ค่อยดีแล้วครับมันตัดลงแนวต้านที่กระโดดขึ้นมา หรือที่เรียกว่า window ด้านบน เมื่อวานนี้ก็ลงต่ำกว่าแต่แนวต้านนี้ยังรับได้อยู่

ความเห็นส่วนตัวนะคร้าบบบบบบบ ผมพยายามแล้วววว สู้ๆ

ราคาปิดสัปดาห์ย่อซะเกือบหลุดแนวรับสำคัญ :mad: ทำใจครับ :(

ที่มา : ผู้จัดการออนไลน์

วันที่ : 7 สิงหาคม 2553

เอเอฟพี - ราคาน้ำมันดิ่งลงแรงกว่า 1 ดอลลาร์เมื่อวันศุกร์(6) หลังนักลงทุนผวาตัวเลขปลดคนงานสหรัฐฯที่มากเกินความคาดหมาย กระนั้นปัจจัยนี้ไม่ก่อผลกระทบต่อวอลล์สตรีทที่แกว่งตัวกลับมาปิดลดลงเพียง เล็กน้อย เหตุมีแรงซื้อเข้ามาในช่วงท้ายตลาด

สัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูตของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนกันยายน ลดลง 1.31 ดอลลาร์ ปิดที่ 80.70 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน ลดลง 1.45 ดอลลาร์ ปิดที่ 80.72 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ปัจจัยสำคัญที่ผลักให้ราคาน้ำมันดิ่งสู่แดนลบ มาจากรายงานของกระทรวงแรงงานสหรัฐฯ ที่ระบุว่าเศรษฐกิจสหรัฐฯปลดคนงานเกินคาดหมายในเดือนกรกฎาคม ก่อความกังวลว่าเศรษฐกิจใหญ่ที่สุดในโลกแห่งนี้คงต้องใช้เวลาอีกหลายปี ถึงจะฟื้นตัวอย่างภาวะถดถอยอย่างสมบูรณ์

รายงานของกระทรวงแรงงานสหรัฐฯระบุว่าในเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา เศรษฐกิจอเมริกาปลดคนงานไปถึง 131,000 ตำแหน่ง ขณะที่อัตราคนว่างงานอยู่แตะระดับ 9.5 เปอร์เซ็นต์ในเดือนที่แล้ว

ถูกแก้ไข โดย auto587