ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

ceb85dec.gif ceb85dec.gif ceb85dec.gif

มาช่วยเคาะดันราคาน้องออยให้กระฉูดไป 80 กว่าๆ โดยเร็ว ติดตัวแพงนาน 4 เดือนละ afd371da.gif มีใครนานหนาวกว่านี้บ้างไหมครับ

อิอิ ผมเกือบปีแล้วครับ 10. 3 กว่าๆ:lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงนี้รู้สึก K-oil ให้ Nav ค่อนข้างดีนะครับ ไม่ถึง 75 ผมยังกำไรแล้วนิดหน่อย :rolleyes: ตอนซื้อส่วนใหญ่ซื้อ 75 ด้วยซ้ำ

อิอิ ผมเกือบปีแล้วครับ 10. 3 กว่าๆ:lol:

มีสูงสุดที่10.06xx+9.76xx+9.35xx :D แต่สามยอดนี้เฉือนขาย(ขายผิดไป5555)เลือดไหลทิ้งไปเกือบหมื่นหกพันซีซี :wub: :P :excl: :excl:

DBO 24.43 น่าจะเท่าไรครับ เดาว่า 9.9xxx อิอิ :lol: :lol: :lol:

แปร่ แปร่ รอคุณไก่น้อยมาสรุปดีกว่า :P

แนวโน้มจะขึ้นหรือยังครับ ติดดอยอยู่ของ tisco oil NAV 10.75 นานแล้วววว รู้สึกหนาววว ครับ

^ ^

เมื่อคืน

DBO = 24.43 คาดว่า K-oil ประมาณ 9.16xx ครับ

:D มานั่งรอคุณไก่น้อยค่ะ อยากรู้ nav ของวันศุกร์ค่ะ (แอบปล่อยไปก๊อกนึง อิอิ) :P

คืนวันศุกร์

DBO = 24.35 คาดว่า K-oil ประมาณ 9.12xx ครับ

DBA = 26.96 คาดว่า K-AGRI ประมาณ 7.2xxx ครับ

(หลุดกรอบสามเหลี่ยมชายธงได้สักทีหลังราคาอยู่ 6.9-7.0 มาเกือบเดือน)

China Focus Fund = 43.59 คาดว่า K-China ประมาณ 10.2xxx ครับ

ถูกแก้ไข โดย Chicken Little

oil ยังติดโบลิงเจอร์กลางอยู่

hsi วันนี้โอเลยคับ

^_^ ถ้าคุณมือใหม่จะได้กำไร น้องออยบ้างแล้ว หลังจากขาดทุนจากการขายผิดจังหวะ หากขึ้น 80-82 งวดนี้ขอกระโดดเอากำไรออกก่อนบ้างก็แล้วกัน !v@

คงได้มาประมาณหกพันอัพค่ะ :)จากที่ขาดทุนหมื่นหก เดี๋ยวรอไป80 คงได้คืนหมดแล้วววว อิอิ :D

ที่มา : ผู้จัดการออนไลน์

วันที่ : 4 กันยายน 2553

เอเอฟพี - ราคาน้ำมันปรับลดเป็นครั้งแรกในรอบ 3 วันวานนี้(3) หลังพบตัวเลขคนว่างงานมะกันสูงขึ้น ทว่าอีกด้านหนึ่งยอดปลดคนงานที่ลดลง กลับเป็นแรงผลักดันสำคัญที่ช่วยให้วอลล์สตรีท ปิดในแดนบวก

สัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูตของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนตุลาคม ลดลง 42 เซนต์ ปิดที่ 74.60 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล หลังจากช่วง 2 วันที่ผ่านมา ขยับขึ้นรวมกว่า 3 ดอลลาร์ ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน ลดลง 26 เซนต์ ปิดที่ 76.67 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ความเคลื่อนไหวในแดนลบของราคาน้ำมันมีขึ้นแม้ข้อมูลกระทรวงแรงงานสหรัฐฯ ระบุวานนี้(3) ว่าเศรษฐกิจของประเทศมีการปลดคนงาน 54,000 ตำแหน่งในเดือนสิงหาคม ดีกว่าที่ตลาดคาดหมาย ทว่าในขณะเดียวกันอัตราคนว่างงานกลับเพิ่มขึ้นจากเดือนกรกฎาคม 0.1 เปอร์เซ็นต์ เป็น 9.6 เปอร์เซ็นต์