ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

เล่น tisco oil สิครับ ไม่ต้องกลัวขายขาดทุน เล่นสั้นๆ มากๆ ใช้ tisco ดีก่าแต่ไม่รู้ประกันค่าเงินป่าว

hsi ก็ปล่อยวันนี้ครับ เอ ใจตรงกันป่าว

ปกติป้าอินก็เล่นน้ำมันอยู่2ที่ค่ะคุณpotgran ของกรุงศรีกับกสิกร แต่เคออยจะซื้อจะขายทีต้องมานั่งลุ้นข้ามคืนค่ะ พอNAVห่างไม่เยอะก็เลยไม่กล้าขยับ ส่วนอาฮั่งนี่ป้าอินปล่อยไปตั้งแต่เมื่อวานค่ะ วันนี้เห็นร่วงเยอะเลยเก็บกลับมาใหม่ :blush: เสียดายจะเก็บAUD เพิ่มแต่มีอยู่ครึ่งนึงเลยรอดูก่อน ตอนนี้กลับมายืนที่เดิมแล้วค่ะ !033

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปกติป้าอินก็เล่นน้ำมันอยู่2ที่ค่ะคุณpotgran ของกรุงศรีกับกสิกร แต่เคออยจะซื้อจะขายทีต้องมานั่งลุ้นข้ามคืนค่ะ พอNAVห่างไม่เยอะก็เลยไม่กล้าขยับ ส่วนอาฮั่งนี่ป้าอินปล่อยไปตั้งแต่เมื่อวานค่ะ วันนี้เห็นร่วงเยอะเลยเก็บกลับมาใหม่ :blush: เสียดายจะเก็บAUD เพิ่มแต่มีอยู่ครึ่งนึงเลยรอดูก่อน ตอนนี้กลับมายืนที่เดิมแล้วค่ะ !033

เจอป้าอินในนี้ เลยอยากรู้ว่า ป้าอินใช้หลักการอะไรในการเข้าAud คะ ขอบคุณค่ะ

aud ผมเข้าตรงราคานี้ 28.5 แล้วก็ออกตรงราคานี้เลยครับ ขาดทุนไป 69 บาท :ph34r: :unsure: :angry:

aud ผมเข้าตรงราคานี้ 28.5 แล้วก็ออกตรงราคานี้เลยครับ ขาดทุนไป 69 บาท :ph34r: :unsure: :angry:

ดูกราฟหรือเอาอะไรเป็นหลักการล่ะค่ะ อยากทราบน่ะค่ะ

คืนนี้ขอ 78 ครับ :rolleyes:

ขอด้วยคนค่ะ มาขึ้นรถรอกันเลย 555+!_06

ใช้ oversold รายวัน โดยใช้ bolinger stoch แล้วก็ cci ครับ โดยดูจากแท่งเทียน reversal ที่โบลิงเจอร์ล่างด้วยและเส้น mov 4 ตัด 9 จะเป็นการเล่นเทรนสั้นๆ 5-20 วัน

แต่รีบซื้อไปหน่อยมันเลยลงต่อ :ph34r:

วิธีที่ผมเล่นอยู่ใน หนังสือ 21 candle stickห every trader should know ครับในหน้า บทเรียนนะ

เจอป้าอินในนี้ เลยอยากรู้ว่า ป้าอินใช้หลักการอะไรในการเข้าAud คะ ขอบคุณค่ะ

ป้าอินอาศัยแบบมวยวัดค่ะคุณจุง ใช้แค่MT4 ค่ะและที่ดูหลักๆก็sto กับmacd เหมือนคุณpotgran อ่ะค่ะ แต่จะแบ่งแบบพอร์ทเล่นสั้นกับถือยาวตามเทรนค่ะ ถ้าเล่นสั้นก็ดูกราฟห่างกัน0.01จุด ก็จะได้หย่อนพันนิดหน่อยต่อแสน(ไม่รู้คิดถูกป่าวนะคะ)เข้าๆออกๆก็พอได้ค่าขนมลูกค่ะ :D

เมื่อคืน

DBO = 24.61 คาดว่า K-oil ประมาณ 9.23xx ครับ

DBA = 26.84 คาดว่า K-AGRI ประมาณ 7.26xx ครับ

+เมื่อวาน

China Focus Fund = 43.97 คาดว่า K-China ประมาณ 10.26xx ครับ

สำหรับ k-china เมื่อวาน hsi ลงหนัก

แต่หุ้นที่กองทุน China Focus Fund ถืออยู่ไม่แทบไม่ลงเลย

ราคากองทุนเลยขยับเล็กน้อยครับ

ถูกแก้ไข โดย Chicken Little

เมื่อคืนขายไปค่อยยังชั่ว น้ำมันทำท่าจะลง และดอลเหมือนจะขึ้น ถ้าไป short ไว้แย่เลยนิ

ราคาน่าไป 76 กว่าๆ ก่อนครับ

กราฟน้ำมันรายวัน

น่าลุ้นเล็กๆครับว่าหลุดกรอบสามเหลี่ยมแล้วจะไปได้ถึงไหน

ดูตามรายสัปดาห์มีโอกาศ sideway ลงต่อครับ อีกซัก 2-3 อาทิตย์เลย

ภาวะตลาดน้ำมัน NYMEX: ดอลล์อ่อน-ข่าวโปรตุเกสประมูลพันธบัตร หนุนน้ำมันดิบปิดบวก 58 เซนต์

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 9 กันยายน 2553 07:07:55 น.

สัญญาน้ำมัน ดิบตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (8 ก.ย.) เพราะได้แรงหนุนจากสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐที่อ่อนค่าลง และจากการที่นักลงทุนคลายความวิตกกังวลเกี่ยวปัญหาหนี้สาธารณะในยุโรปหลัง จากมีรายงานว่า รัฐบาลโปรตุเกสประสบความสำเร็จในการประมูลพันธบัตร นอกจากนี้ นักลงทุนยังจับตาดูรายงานสต็อกน้ำมันดิบซึ่งทางการสหรัฐจะเปิดเผยในวัน พฤหัสบดี

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX เดือนต.ค. (New York Mercantile Exchange) เพิ่มขึ้น 58 เซนต์ ปิดที่ 74.67 ดอลลาร์/บาร์เรล

ขณะที่สัญญาน้ำมันฮีทติ้งออยล์เดือนต.ค.เพิ่มขึ้น 0.74 เซนต์ ปิดที่ 2.0817 ดอลลาร์/แกลลอน และสัญญาน้ำมันเบนซินเดือนต.ค.เพิ่มขึ้น 0.65 เซนต์ ปิดที่ 1.9394 ดอลลาร์/แกลลอน

ส่วนสัญญาน้ำมันดิบเบรนท์ที่ตลาด ICE กรุงลอนดอน ส่งมอบเดือนต.ค.เพิ่มขึ้น 43 เซนต์ ปิดที่ 78.17 ดอลลาร์/บาร์เรล

ตลาดน้ำมันนิวยอร์กได้แรงหนุนจากการอ่อนค่าลงของสกุลเงินดอลลาร์ และจากข่าวที่ว่ารัฐบาลโปรตุเกสประสบความสำเร็จในการประมูลพันธบัตรมูลค่า 1.3 พันล้านดอลลาร์

นอกจากนี้ ตลาดยังได้ปัจจัยบวกจากข่าวที่ว่าประธานาธิบดีโอบามาประกาศแผนการลงทุนด้าน สาธารณูปโภคมูลค่าประมาณ 5 หมื่นล้านดอลลาร์ ซี่งครอบคลุมถึงการขยายและซ่อมแซมถนน ทางรถไฟ และรันเวย์ โดยมีเป้าหมายหลักคือการกระตุ้นเศรษฐกิจและการสร้างงาน และเพื่อปกป้องฐานเสียงของพรรคเดโมแครตในการเลือกตั้งสภาคองเกรสซึ่งจะมี ขึ้นในวันที่ 2 พ.ย.นี้

หุ้นกลุ่มพลังงานและแก๊สในตลาดหุ้นนิวยอร์กทะยานขึ้นหลังจากฟิทช์ เรทติ้งส์ ปรับเพิ่มอันดับความน่าเชื่อถือของบริษัทบีพี ขณะที่บีพีได้ออกมายอมรับความผิดพลาดในเหตุการณ์แท่นขุดเจาะน้ำมัน Deepwater Horizon ระเบิดในอ่าวเม็กซิโก

นักลงทุนจับตาดูรายงานสต็อกน้ำมันประจำสัปดาห์ซึ่งสำนักงานสารสนเทศด้าน การพลังงานของสหรัฐจะเปิดเผยในคืนนี้ตามเวลาประเทศไทย โดยนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าสต็อกน้ำมันดิบจะลดลงเพียง 600,000 บาร์เรล สต็อกน้ำมันกลั่นจะเพิ่มขึ้น 700,000 บาร์เรล และสต็อกน้ำมันเบนซินอาจลดลง 900,000 บาร์เรล ส่วนอัตราการใช้กำลังการกลั่นน้ำมันคาดว่าจะดลง 0.4 %

นอกจากนี้ นักลงทุนจับตาดูข้อมูลเศรษฐกิจที่สำคัญของสหรัฐในสัปดาห์นี้ รวมถึงจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานรายสัปดาห์ และข้อมูลการค้าระหว่างประเทศเดือนก.ค.

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช

คึณไก่น้อย k-china แทบไม่ลงเลยครับ แต่ tmbcheq ลงเยอะ กลับกันตอนขึ้น cheq ก็ขึ้นเยอะกว่านะ