ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

ดอลล่าห์ทำ tweezer top กดลงอีกแล้ว ยัง รีบาวไม่ถึง 38.2 เลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

dba เด้งเกิน fibo 100 ไปแล้ว น่าได้เห็นแถว 161.8 คงราวๆ 29.5

วันนี้ผมลองเข้าเทสน้องทองดูโดย stoploss ที่ 1327 ครับ

เนื่องจากทำ harami ที่ fibo 23.6

:ph34r:

dba เด้งเกิน fibo 100 ไปแล้ว น่าได้เห็นแถว 161.8 คงราวๆ 29.5

ปกติสินค้าเกษตรโลกเดือน 10 ถึงต้นเดือน 11

จะเป็นช่วงราคาค่อนข้างต่ำเพราะเป็นช่วงเก็บเกี่ยวผลผลิตและผลผลิตจะออกมาตามฤดูกาลครับ

ถ้าเลยช่วงนี้แล้วโอกาสย่อลงค่อนข้างจะยากหน่อย

ปีนี้ราคาค่อนข้างสูงแล้ว แต่ราคาพีทของสินค้าเกษตรโลกมักไปอยู่ปลายปีต่อต้นปีเป็นปกติทุกปีครับ

ปกติสินค้าเกษตรโลกเดือน 10 ถึงต้นเดือน 11

จะเป็นช่วงราคาค่อนข้างต่ำเพราะเป็นช่วงเก็บเกี่ยวผลผลิตและผลผลิตจะออกมาตามฤดูกาลครับ

ถ้าเลยช่วงนี้แล้วโอกาสย่อลงค่อนข้างจะยากหน่อย

ปีนี้ราคาค่อนข้างสูงแล้ว แต่ราคาพีทของสินค้าเกษตรโลกมักไปอยู่ปลายปีต่อต้นปีเป็นปกติทุกปีครับ

ผมเองได้ซื้อเพิ่มเข้าไปนิดครับ คาดว่า gap 28.7-8 คงช่วยรับ dba ไว้ได้

ดูผลตอบแทนแล้วแม้ซื้อช่วงสั้นๆ ดีกว่า set50 อีกครับ

ตอนนี้ดูราย week มีแนวต้านแถว 30 ที่ครึ่งนึงแท่งเทียนยาว อาจเป็นแนวต้านใหม่อิอิ

ช่วงนี้ของเผาพริกให้ดอลล่าห์ครับ หุหุ :lol:

ง่า กองทุนเกษตรของเรา ยังคงเขียวท่ามกลาง มรสุม นะครับ ตอนนี้ 5 ทุ่ม :blush:

ขอรบกวนถามคุณpotgarn ว่า สินค้าเกษตรเล่นกองทุนไหนครับ ขอบคุณครับ

กองทุน k-agri ครับ เข้าตอนนี้สูงนะครับ

ลองดูรายละเอียดใน K-asset ครับ

ตอนซื้อเราต้องรอ 4 วันจึงจะได้ nav และตอนขายรอ 5 วันมั้งครับ :rolleyes:

กองทุนนี้ค่าธรรมเนียมถือว่าแพงใช้ได้เลย แต่ผมลองดูเวลาปรับขึ้น ได้ค่อนข้างเยอะครับ แน่นอนถ้าลงก็โหด

กราฟทองน่าสนใจดี

ทองทำรูปแบบ last engulfting หรือ bearish engulfting ในทิศลง ปริมาณ volume ค่องแท่งลบมีมาก

ถ้าหากแท่งเทียนต่อๆไป สามารถปิดเหนือรูปแบบนี้ได้ ทองอาจมีลุ้นกลับตัว แถว 1348

ผมเลื่อนจุด stoploss ไปที่ 1318 เพราะเจอรูปแบบนี้ครับ

- น้องออยซิ้กแซ้กไปมาดูยากครับ

dba เจอรูปแบบ couter attack line กดลง ใกล้ fibo 168.1 น่าเสียดายครับ เมื่อคืนกำลังมันส์

ตอนนี้เราต้องใช้ gap ล่างแถวที่ขีดเส้นใต้นี้รับไว้ให้ได้ หรือผ่านรูปแบบนี้ไปค่อยดูดีขึ้น

เมื่อคืน 21/10/2010

DBO = 25.20 คาดว่า K-Oil ประมาณ 9.39xx ครับ

DBA = 29.10 คาดว่า K-AGRI ประมาณ 8.23xx ครับ

+เมื่อวาน

China Focus Fund = 48.99 คาดว่า K-China ประมาณ 11.24xx ครับ

เมื่อคืน 21/10/2010

DBO = 25.20 คาดว่า K-Oil ประมาณ 9.39xx ครับ

DBA = 29.10 คาดว่า K-AGRI ประมาณ 8.23xx ครับ

+เมื่อวาน

China Focus Fund = 48.99 คาดว่า K-China ประมาณ 11.24xx ครับ

คุณ chicken Little ว่าน้ำมันรอบนี้ซื้อที่เท่าไหร่ดีครับ

ไม่ได้เข้าทู้ หุ้น+ข่าว+ทอง+บทความ+กองทุน แล้วเหรอครับ

ขอบคุณครับ

คงต้องดูแถวๆ 79.xx ครับ ว่ารับได้ดีมั้ย

รอบนี้ถ้าช่วงนั้นรับอยู่ คงเล่นกันช่วง 80-84 เหรียญ กันไปจนว่าจะถึงวันที่ 2-3 พ.ย.

ที่เฟดจะประกาศว่า QE2 ใช้แผนอะไร+เงินเท่าไร

ถ้าเกินคาดหมายก็คงมีสิทธิไปด่าน 90 เหรียญ

แต่ถ้าน้อยกว่าคาดก็คงกลับไประดับ 7X กันอีกรอบครับ