ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หลุดลงมาตามคาดแต่ลงมามากกว่าเป้าหมายที่ให้ไว้เมื่อวาน 1653 เอาแบบไม้เดียว เดือดร้อนต้องหาแนวรับกันใหม่เลย แต่สำหรับข้าง Short เมื่อวานคงยิ้ม ๆ กันนะครับ ^^,

วันนี้แนวรับมาอยู่ 1642 หลุดก็มอง 1635-25 กันเลยทีเดียว รูปกราฟทำรูปทรง Head and shoulder ทำให้คนหวัง Rebound ต้องรอก่อนครับ เก่ง ๆ ก็อาจจะได้ 1653 ส่วนสัญญาณ Indy ไม่ต้องสืบคล้องกันเป็นปี่เป็นขลุ่ย แม้กราฟรายสี่ชั่วโมงจะเกิด Oversold แต่หาดูเบาได้ไม่ เพราะรายวันยังเหลือ room ให้อ่อนตัว ดังนั้นโดยรวมแล้วยังมีโอกาสย่อต่อ ดูแนว 1642 เป็นสำคัญ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ ย่างเข้าช่วงก่อนวันวาเลนไทน์แล้ว ช่วงนี้ใครจะซื้อดอกไม้ให้กัน แนะนำว่าซื้อทองให้กันน่าจะดีกว่า ^^, ดอกไม้แพงเหลือหลาย แต่ทองยังถูกลงอย่างน่าใจหาย แถมวันนี้ยังได้ลุ้นขึ้นกันอีดต่างหาก

เราจะเห็นว่ากราฟรายสี่ชั่วโมงทำท่าว่าจะให้ความหวังกันปลาย ๆ หลังจากกลับตัวขึ้นจากพื้นที่สีแดง (Oversold zone) และดูเหมือนจะมีแรงพอที่จะกลับขึ้นมาแตะ 1655-57 กันอีกครั้ง เพื่อจะมาสัมผัสเส้น Trend ขาลงระยะสั้นกัน ขณะที่ MACD ก็เริ่มที่จะตัด signal line เต็มทน โดยมี 1665 เป็นแนวทดสอบหลักช่วงนี้นะครับ ส่วนรับ 1630-35

รายวันก็ใช่ย่อยดูท่าว่าจะ Rebound เช่นกัน แม้ยังไม่ได้เปลี่ยนแนวโน้มนะครับ ดังนั้นยังไม่ใช่จังหวะเหยียบมิด เดียวเบรกไม่ทันจะประสบอุบัติเหตุกันได้ ช่วงนี้ลงทุนกันอย่างใช้สตินะครับ ขอให้มีความสุขในวันวาเลนไทน์ทุกคนครับ ^^,

Happy Valentine’s day นะครับ ^^, คงเป็นวันที่สดใสสำหรับคนมีความรักนะครับ สำหรับคนโสดก็อย่าเพิ่งเสียใจไปครับ แม้จะไม่มีมาเติมใจแต่ถ้าทองคำสดใสขึ้นก็คงยิ้มได้เหมือนกันนะครับ 555

หลังลงไปแตะ 1640 อีกครั้ง วันนี้กราฟระยะสั้นส่งสัญญาณเชิงบวกมีแนวทดสอบระยะสั้น 1650 และ 1657 (Retracement 61.8%) ซึ่งถ้าผ่านระดับนี้ก็จะกลับตัวขึ้นทดสอบใกล้เส้น Trend เดิม ประมาณ 1665-7 ซึ่งวันนี้เบา ๆ ผมว่าได้เห็นประมาณ 1650 กันก่อน แต่อย่างที่เรียนในหลาย ๆ ครับนะครับ ว่ายังอยู่ในกรอบขาลง ดังนั้นก็ยังต้องระมัดระวังกันเช่นเคย

สวัสดีครับ เมื่อวานขึ้นไปแตะ 1650 ตามแนะนำแต่หลังจากนั้นก็ร่วงเลย ยาวลงมาถึง 1630 ซึ่งเป็นการลงมาแนวรับสำคัญเร็วไปสักเล็กน้อย อย่างไรก็ดีเมื่อดูกราฟแล้ว downside ระยะสั้นเหลือน้อยครับ ขณะรายสี่เริ่มมีสัญญาณกลับตัวระยะสั้น

รายสี่ชั่วโมงเกิดสัญญาณ Divergence โดยราคาทำ Low ใหม่ แต่ RSI ทำจุดต่ำสุดที่สูงขึ้น ซึ่งเป็นรูปแบบ Reversal Pattern โดยมีระดับ Retracement 1640, 1645, 1650 และ 1653 ส่วนกรอบแนวรับ 1630 และ 1625 ซึ่งใกล้บริเวณ low เดิม กราฟรายวันลงมาใกล้เขต Oversold แม้จะมีกรอบให้อ่อนตัวแต่ Downside เหลือไม่มากนัก ดังนั้นการอ่อนตัวลงมาก็น่าเก็บในกรอบ 1625-1630 ลุ้น 1640-1,650 กัน