ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

ทองช่วงนี้ sideway down เล่นตามรับ-ต้าน ไปเรื่อยๆพอได้บ้าง

:17ระยะยาว ยังขายอยู่เหมือนเดิม

เห็นด้วยครับ แต่ไม่กล้ากลัวใจค่าเงินจริงๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้ายืนระยะ 1372 ได้ ก็มีโอกาสขึ้นไปเทส 1390 +/- ครับ

1375. แล้ว ราคาขึ้นมารับข่าวจิงๆเลย แนวโน้มห้องประชุมคงQE. แน่เลย

1375. แล้ว ราคาขึ้นมารับข่าวจิงๆเลย แนวโน้มห้องประชุมคงQE. แน่เลย

น่าจะมีคิวอีเหมือนเดิม แล้วปลายสัปดาห์คงไปเล่นดซน 1400+ บ้างนะครับ

น่าจะมีคิวอีเหมือนเดิม แล้วปลายสัปดาห์คงไปเล่นดซน 1400+ บ้างนะครับ

รูปนี้ไม่ปลายสัปดาห์ครับวันนี้ล่ะ1400 แต่ไปไหนต่อไม่รู้นะถึง1400แล้วลงหรือก็คืนนี้141+ หรือ142+

วันนี้ล่ะรู้เรื่อง

สวัสดียามดึกระทึกครับ

อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ ไม่มั่นใจออกมา ปิดสถาะนอนชิวๆ รอเทรนชัดๆดีที่สุดครับ

ส่วนผมมันชอบลุ้นครับ จากการอ่านบทวิเคราห์ของอาจารย์ในบ้านไทยโกลด์ บวก เอาเเว่นขยายหารู หาไส้ในกราฟเทคนิค เผื่่อเเงะมากินเเก้หิวรอนายเบนผู้กำหนดชะตาชีวิต นลทยาวเเละสั้น ออกมาให้โอวาท .....

ถ้าเป็นสมัยที่ผมเริ่มศึกษาวิชากราฟจากอาจารย์ในไทยโกลด์ที่นี่ซักปี53-54 บอกได้คำเดียวเเม่นโคดครับ เเทบจากตรงจุดFibo เป๊ะ ๆ ๆทุกวัน คลื่นนี่เรียงกัน 1 2 3 4 5 abc เเทบจะไม่มีเพี้ยนเลย สั่งกันเสริฟเลย เช้า บ่าย ค่ำ มากันตรงเวลา

เเต่... เวลาเปลี่ยนใจคนเปลี่ยน เมื่อผู้กุมชะตาชีวิตนักลงทุนระยะสั้น เล็งเห็นความรู้มากของคนจึงพลิกเเพลง มันมองขึ้น สั่งลง มันมองลง สั่งขึ้น มันมองว่าเจ้าให้ขึ้นสั่งลง มองทั้งสองอย่างจับเเหรกสต๊อปลอสบนล่างซัก ซ่านัก

พล่ามสะยาวหลังหายหวัด ยังงๆ ว่า เออเเล้ว 84B USD Monthly มันเกี่ยวกับทองเรายังไง ทองหากคิดเป็นสกุลเงิน ก็เป็นกลาง มีเเค่ในเเง่เกิดการเปลี่ยนมือเท่านั้น ไม่มีใครเป็นประเทศเจ้าของ เเต่หากดอลล่าห์เปลี่ยนมือหรือกลับบ้านเกิดที่อเมริกาเเน่นอนครับ เงินเฟ้อเกิดทันที ประเด็นคือนายเบนจะยังไม่ต้องการให้ดอลล่าห์กลับบ้านด้วยการ ตึงดอกเบี้ย ที่0-0.25%เจอ Bond yieldเท่านี้ ใครๆก็เผ่นครับ ไปหา 2.5 3 หรือ 5 ดีกว่า เเถมกินกำไรจากการเเลกเปลี่ยนขากลับได้อีก5-10%เนาะๆ

หากเค้ายอมขึ้นดอกเมื่อไหร่ นั่นหมายถึงการยอมรับว่าเศรษฐกิจดีขึ้นเเล้ว เกิดเงินเฟ้อเเล้ว นลท ก็จะเริ่มวิ่งไปหาสิ่งที่ประกันเงินเฟ้อที่ดีที่สุดมานับพันปีนั่นคือ ทอง

การตึงดอกเบี้ยให้ต่ำที่สุดจึงเป็นหมากสำคัญที่สุดในการพิชิตเงินเฟ้อในประเทศโดยไม่ให้ เงินกระดาษสีเขียวบินกลับบ้านอย่างรวดเร็ว ทำให้ตลาดหุ้นในตลาดเกิดใหม่อย่างบ้านเรา กลุ่มASEAN หรือ BRIICเอง ผันผวนกับเงินเข้าออกเป็นว่าเล่นรายวัน เพื่อที่อเมริกาจะได้มีเวลาจัดการปัญหาอัตราการว่างงานที่เป็นปัญหาใหญ่ที่สุด ล่าสุด7.6%

ทุกๆstimulus package โดนออกเเบบมาเพื่อขจัดการว่างให้ลดลงให้เหลืออัตรา6%โดยที่ตรึงเงินเฟ้อไม่ให้เกิน2%

ดังนั้นก็เลยมาขออนุญาติห้องคุณดอนร่ายเพลงยาวๆ เดาว่าQEต่อโดยไม่ลดวงเงิน โดนตรึงดอกเบี้ยต่อที่0-0.25% เพื่อให้ปัญหาการว่างงานชลอตัวเร็วที่สุด

ทองคำจึงทยานไปที่1475 เป็นคลื่น3Fibo ที่161.8 ฝันๆๆ ไปป่าว ที่พล่ามมาคิดเองเดาเอง หากคิดไม่ตรงกันน้อมยินดีรับฟังครับ เพื่อหาความรู้เพิ่มเติม :bye อีก1ชม รู้กัน

สำหรับผมไม่ได้คิดเลยว่าเป็นขาขึ้นตอนนี้เวลานี้ ทองยังไม่พร้อมขึ้นในช่วงนี้. ระหว่าง1440 กับ 1340 ผมว่าเราจะเห็น 1340 ก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

สำหรับผมไม่ได้คิดเลยว่าเป็นขาขึ้นตอนนี้เวลานี้ ทองยังไม่พร้อมขึ้นในช่วงนี้. ระหว่าง1440 กับ 1340 ผมว่าเราจะเห็น 1340 ก่อนครับ

สวัสดีครับ ทุกท่าน

วันนี้วัดใจที่ด่าน 1322 จะขึ้นได้มาใกล้ๆต้องเด้งหรือดีดได้ หรือไม่เช่่นนั้น 1303 แนวนี้เป็นราคาต่ำใหม่ เป็นแนวรับสำคัญมาก ควรลงมาเร็วแล้วดีกลับไปปิดสูงกว่า 1322 ทำได้เช่นนั้นจะเกิดสัญญาณการกลับตัว จะเป็นกรณีแรกก็ดี แต่เป็นกรณีหลังยิ่งดีใหญ่

สำหรับแนวต้านคือ 1355/1362 ปิดราคาวันนี้ได้สูงกว่าก็ปลอดภัยได้ระดับหนึ่ง แปลความว่าระยะสั้นคงหยุดตกครับ

เดาและใจอยากให้ลงไปเทส 1303 แล้วรีบดีดขึ้นไปปิด 1322+ จังครับ ไม่รู้ว่าจะมาแบบไหน :047

TEST (1322) เขียวๆน่าลงมาเทสครับ ไม่รู้จะเลยไปไหม

ในที่สุดรางวัลจากความอดทนที่เดินตามระบบ ..หายเหนื่อยค่ะ :57

ถึง ลุงทอง ที่รัก เปิดเอสลงมา 1385 ตอนนี้คงได้ค่าน้ำแอปเปิ้ลหรือองุ่น กลั่น อิอิ แต่ใดไหนอื่นจะชื่นใจเท่า ยาดอง สนองใจเล่า หุหุ :uu

หวัดดีครับเฮียดอน เจ้เหมย ที่คิดถึง

โทดทีเมื่อคืน หนักยาดองสูตรพิเศษไปหน่อย เลยไม่ได้เข้ามาร่วมลุ้นทองด้วย

ถึง ลุงทอง ที่รัก เปิดเอสลงมา 1385 ตอนนี้คงได้ค่าน้ำแอปเปิ้ลหรือองุ่น กลั่น อิอิ แต่ใดไหนอื่นจะชื่นใจเท่า ยาดอง สนองใจเล่า หุหุ :uu

555 ดีใจครับ อย่างน้อยก็รู้ว่า ท่านยังเห็นผมอยู่ในสายตาบ้าง

เห็นด้วยครับ แต่ไม่กล้ากลัวใจค่าเงินจริงๆ

เผื่อใจสักหน่อยสิคะ