ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ. ทุกท่าน

ระยะหลังการประกาศตัวเลขงานมักไม่ส่งผลต่อทองในทันที. ราคาไม่ได้เหวี่ยงแรงแบบเมื่อก่อนนะครับ. แต่ค่ำนี้ การประกาศตัวเลขตรงกับเดือนที่ fed จะขึ้นดอกเบี้ยหรือไม่. จึงน่าจับตาครับผม

แนวต้าน 1150 จุดนี้หากราคาผ่านหรือยืนได้จะไป 1175/1188/1216 ครับ

ส่วนแนวแถวๆ. 1109 หากราคาหลุดจะลงไปย้ำ 1086 นะครับซึ่งหากปิดสัปดาห์ราคาต่ำกว่า 1086 มีโอกาสลงไปที่ 1030 ครับ

ค่ำนี้รอจังหวะ 2 ครับ ราคาดีเไม่ผ่าน 1150 เอสมาปิดแนวรับ. หรือราคาย่อไม่หลุดแนว 1109 ซื้อไปขายแนวต้านครับ

พิจารณา วางแผน ทางหนี ทางรอด ในกรณีผิดทางให้ดีๆนะครับ. ทั้งหมดผมเดาครับ

ปล. ขออภัยไม่มีกราฟครับผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ทองออกข้างไซค์เวย์รอความชัดเจนเรื่องดอกเบี้ยจาก FED ดูจาก COT GOLD นักลงทุนปิดสถานะออกมาดูความชัดเจนก่อน ...... กรอบการไซค์เวย์คือ 1120-1130 หากหลุดทางไหนสัก 1 แท่งเต็มๆราย 4 ชั่วโมง*** มีโอกาสทะลุไปทางนั้นครับ

กรอบล่างหากหลุด 1120 จะลงไปเทส 1109 แนวนี้หากหลุดเทสแนวรับ 1099/1086 ครับ กรอบบนหากทะลุได้ จะมีแนวต้านตรง 1150 ทะลุได้ไปเทสต้าน 1188/1216 ได้ต่อไปครับ

แนวทางการลงทุนส่วนตัว รอย่อซื้อตามแนวรับครับ เพราะเชื่อว่า ก่อนทองจะขึ้นได้ ต้องมาย้ำแนวรับให้แน่นๆก่อนว่า จะหลุดมีโลว์ใหม่หรือไม่หลุดแล้วเป็นขาขึ้นได้ครับ ทั้งหมดผมเดานะครับ :047

สวัสดีครับ. ทุกท่าน

วันนี้มาแบบสั้นๆครับ เพราะติดงานประจำ. หากราคายังไม่ยืน 1109 อาจมาย้ำแนวรับ. 1100/1086(มีโอกาสมาย้ำนะครับ)

ราคาจะขึ้นต่อได้ต้องยืน 1118-1120 ครับ. เพื่อไปเทสต้าน 1136/1150 ต่อไปนะครับ

ส่วนตัว รอลงย้ำไม่หลุด 1100/1086 ซื้อแล้วไปรอขาย

หรือขึ้นไม่ผ่าน 1119-1120 เอสลงมาปิดแถวๆแนวรับครับ

ราคาปิดสัปดาห์ไม่หลุด 1109 ผมพิจารณาซื้อในสัปดาห์หน้า

ราคาปิดสัปดาห์หากต่ำกว่า 1086 รอที่ 1030 ได้เลยครับ

ทั้งหมดผมเดานะครับ

ปล. ขออภัยไม่มีกราฟครับผม

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใสครับ

ไม่มีกราฟครับ โควต้าเต็มไปแล้วครับ

เปิดlongไปแล้วครับ เล่นระยะกลางกะๆว่าจะขึ้นไปโน้นเลยครับ 555โน้นไหนก็ยังไม่รู้ครับไว้ใกล้ก็ว่ากันอีกทีครับ

สาเหตุที่เปิดlongนะครับ

1.stochของweeklyยังหันขึ้นครับ

2.stochของราย12ตัดไปแล้ว ส่วนmacdราย12ใกล้ชิดกันเต็มทีแล้วครับ

3.ราย4ส่งสัญญาณตั้งไข่เสร็จแล้วครับ เหลือdailyครับต้องลองลุ้นราย12วันจันทร์ครับ

4.ราคาเสถียรภาพของผมในเดือนนี้อยู่ที่1,125ครับ ถ้าผิดทางไปบ้างยังไงควรจะต้องวิ่งกลับมานะครับ

5.ค่าเงินeur/usd แข็งค่าขึ้นไป โดยในdaily stochได้ตัดขึ้นนำไปแล้วและmacdใกล้ชิดแนบแน่นกันแล้วครับ รอลุ้นกันวันจันทร์เช่นเดียวกันกับราย12ของทองครับ

ทั้งหลายทั้งปวงจึงเปิดlong แม้ไม่มั่นใจ100%แต่ก็ไม่ให้มากเกินเผื่อผิดทางครับ คำนวนแล้วว่าความเสี่ยงอยู่ในโซนน้อยครับ

ตอนที่ทองจึ้นไป1,169 คิดว่าทองจะย่อลงมาที่1,111 แต่มาตำ่ถึง1,097ขอโทษด้วยครับ

วันนี้ไม่มีวิเคราะห์หรือคับ คุณDonJuan

สวัสดีครับผม ยังคงติดงานประจำ และคิดว่าราคาคงวิ่งในกรอบ 1105-1125 เพื่อรอผลประชุมเฟดครับผม ขออภัยด้วยนะครับ