ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ ทุกท่าน

วันสองวันนี้คือช่วงที่รอคอยความชัดเจนของ FED นะครับ ว่าจะขึ้นหรือคงอัตราดอกเบี้ย แต่ส่วนตัวลึกๆคิดว่า หากขึ้นดอกเบี้ยราคาคงย่อลงแล้วก็ดีดขึ้นในระยะต่อไป หรือหากไม่ขึ้นดอกเบี้ย ทองก็ย่อไม่มากแล้วขึ้นได้ต่อไป

ฉะนั้นวันนี้มาดูกรอบใหญ่ๆสักหน่อยครับ กรอบบนคือ 1155 หากทองยืนราคาระดับปิดสัปดาห์ได้ อุ่นใจว่าหยุดที่จะไปสร้างโลว์ใหม่นะครับ และมีโอกาสไปเทสเกิน 1200+ ครับ หากทองเลือกเทส 1086 และหลุดปิดต่ำกว่าในระดับนี้ มีโอกาสลงไปย้ำแนว 1030 นะครับ แล้วควรดีดได้แรงๆครับ

ช่วงเวลาที่สำคัญ หาจังหวะและวางแผนดีๆว่า จะทำอย่างไร เพราะการวางแผน การมีความสำคัญเสมอ ทั้งในกรณีถูกทางหรือผิดทางครับ

แนวทางการลงทุนส่วนตัว ไม่หลุด 1086 ซื้อไปขายกรอบบน หรือหลุดดูจังหวะดีๆก่อนแล้วรออาจไป 1030 นะครับ ทั้งหมดผมเดาครับ :047

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ. ทุกท่าน

หากช่วงเย็นค่ำนี้ ไม่หลุดแนว. 1125-1128 จะขึ้นไปเทสต้าน 1142/1155 ได้ต่อนะครับ. แต่ถ้าหลุด 1125 อาจไป 1113 อีกรอบครับผม. ผมเดาลึกๆว่า. ทองยังไม่น่าผ่าน 1188/1216 ไปได้นะครับ. ควรลงมาย้ำแถวๆ 1086 อีกสักรอบก่อนจะขึ้นได้ครับผม. ทั้งหมดผมเดานะครับ

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใส ครับ

2วันก่อนเห็นท่านเจ้าบ้านโพสต้าน1,216 ผมเลยสงสัยและต้องพิจราณาแนวต้านครั้งนี้ที่ผมเคยโพสเมื่อราวๆ20วันก่อนว่าต้านนี้อยู่ที่ประมาณ1,189 สงสัยต้านของท่านเจ้าบ้านครับว่าทำไมเลยขึ้นไปถึง1,216เลยต้องไปทำการบ้านเลยครับ ผลก็คือต้านของเจ้าบ้านนี่สุดยอดเลยครับและผมก็เห็นด้วยกับแพทเทิ้ลของตอนปลายปีที่แล้วครับว่ารูปแบบคล้ายกันกับในตอนนี้ แม้จะยังไม่มั่นใจเต็มที่100%แต่ถ้ายิ่งไปเทียบกับweeklyลูกที่ผ่านมาตอนกลางปีแล้ว แพทเทิ้ลมันต่างกันจริงๆด้วยครับ และเชื่อมั่นในสายตาของท่านเจ้าบ้านที่จะเชื่อตามในแพทเทิ้ลปลายปีที่แล้วครับ แต่ขอเลื่อนจากท่านเจ้าบ้านขึ้นไปสัก10เหรียญนะครับ

1,226โดยประมาณครับ มองดูกันครับว่าจะมารึเปล่าครับ

ปล.ขอบคุณที่โพสต้าน1,216เมื่อ2วันก่อนมากๆครับ

ถูกแก้ไข โดย มือใหม่เหมือนกัน

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ทองลงแรงๆและรีบาวด์กลับไปแรงๆแล้ว ช่วงนี้อยู่ในภาวะไซค์เวย์รอเลือกทางครับ แนววัดใจก็เป็นแถวๆราคา 1125 หากยืนราคาไม่ได้มีโอกาสเทสแนวรับสำคัญคือ 1115* แนวนี้หากหลุดทองมีโอกาสลงไปที่ 1086 แถวๆนั้นนะครับ..../ ในกรณีกลับไปยืน 1125 ได้จะถึงปิดระดับวัน จะไปเทสแนวต้านได้ โดยหากทะลุ 1135 ได้จะไป 1155/1188 ครับผม

พิจารณาแนวรับแนวต้านและวางแผนการลงทุนดีๆนะครับ ส่วนตัวหากไม่หลุด 1115 ซื้อไปขายแนวต้านครับผม หากหลุด 1115 รอซื้อแถว 1086 ครับผม ทั้งหมดผมเดานะครับ :047