ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ตายหยังเขียดเลยอ.จิ๊ว :wacko: :wacko: แบบนี้ทองแท่งต้องเทหรือเปล่าครับ :wacko:

ืทองเเท่ง ยังไม่หลุด เดย์ ก็ทนถือต่อไปแต่จริงๆ น่าจะออกสัก 60-80% ตั้งแต่ขึ้นไป แถว 125x แล้วครับ เพระดูกราฟ 4 ชม. ไม่ได้อีกไม่นาน ที่ไม่ยอมลงเพราะพวกดันราคาหลอกแม่งเมาอยู่พอหลอกไม่ได้ก็เลยเทแบบไม่ให้ออกได้เลยทีนี้ ถ้าเด้งไม่ถึง 1220+- เดียวก็ลงอีกให้พวกชาวดอยนอนหนาวต่อไป แต่ถ้าหลุดรายเดย์ ไม่ทิ้งก็ตัวใครตัววมันครับ !_cd

ส่วนทองแท่งใครยังไม่มีของเลย ซื้อตรงนี้ สัก 20% ครับ เพื่อมันเด้ง ขายเอาค่าขนมเล่นๆ ถ้าลงอีกค่อยว่ากัน แต่ถ้าขึ้นต่อ ค่อยดูหาจุดเข้าเพิ่ม !54

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ อ.จิ๋ว แล้วน้ำมันเข้าได้ยังครับอาจารย์ ขอบคุณมากครับ

น้ำมัน

1.น้ำมันที่ผมเคยให้เข้า ตรง 75 ดีว่าผมหนีทันตรง 76.xx เพราะเห็นหลุดเทรนย่อย ไม่รู้หลุดเทรนได้คัทลอสกันบ้างเปล่า ถ้าไม่คัทก็พอซื้อเก็บเพิ่มได้ น้ำมันเป็นสินค้าที่ทุกคนทั่วโลกใช้กัน ถ้าไม่คิดไรมากผมว่ามันน่าเล่นกว่าทองอีก ทองยังปั่นตลาดแต่ให้ผลตอบแทนที่ดี แต่ถ้าผิดทางก็เป็นผลตอบแทนที่แย่เช่นกัน

2.แล้วผมก็บอกให้รอซื้อ 72 ตรงนี้ใครยังไม่มีของก็เก็บเข้าไปสัก 30 % ใครที่ซื้อ 75 ไว้ก็ซื้อตรงนี้ ซ้ำได้

3. รอถ้าไม่กลับเข้าเทรนชมพู ก็ปิดทำกำไร และปิดตัวขาดทุน ก็คงได้กำไรนิดหน่อยครับ

4. น้ำมัน ถ้ายังหลุด 72 อีก ก็รอยาวๆ ไปซื้อแถว 69.4 แล้วนอนรอครับ น้ำมัน ถ้ารถยนต์ยังไม่เปลี่ยนไปใช้ไฟ้ไฟ ทั้งโลก ไม่นานมันก็ขึ้นครับ ค่ากลางเขาคาดการณ์ว่า อยู่ 75-80 เหรียญ ยังไง เดียวมันก็ขึ้น ถ้าซื้อต่ำว่า 75 เหรียญลงมา แต่อย่าซื้อจนหมดครั้งเดียวน่ะครับ ทุกอย่าง เป็นไปได้ถ้าโดนมันปั่น ดูทองสิปั่นบอกจะไป 1300 แต่ปั่นไม่ขึ้นสักที เลยเทให้ดอยให้เข็ดเลย

post-725-036328700 1278034401.jpg

อ.จิ๊วครับ ผมเล่น GF มี L 1135 ไว้ 1 ตัว อยากถามว่าตอนนี้ต้องยอมตัดขาดทุนออกไปเลยไหม หรือถือต่อรอมันรีบาวขึ้นมาแล้วค่อยปิดดีครับ สัญญาหมดเดือนตุลาครับ...

แล้วถามต่ออีกหน่อยว่าตอนนี้มันจะลงอย่างเดียวเลยหรือมีรีบาวเป็นระยะครับ แล้วพอประมาณได้ไหมว่าจะรีบาวไปถึงเท่าไหร่เกิน 1223 ไหมครับ

ขอบคุณครับ...

ถูกแก้ไข โดย ghostc

ขอบคุณมากครับ อ.จิ๋ว ผมดอยน้ำมันไป 80 หมื่น แต่เงินเย็นน่ะครับรอได้ คิดไว้อย่างเดียวดีกว่าฝากแบงค์ ขอบคุณมากๆครับ

น้องทอง

ในที่สุดมันก็หลุดเส้นเศรษฐีที่ผมบอกใครขายทันรวยอย่างเดียว !57 เพราะผมบอกมาหลายรอบแล้วว่ามันรับเ้ส้นเขียวล่างเทรน 4 ชม. มานานมากแล้วสมควรหลุดสักทีแต่ไม่หลุดเพราะมีพวกขาใหญ่มันดัดหลอกแม่งเมา แหม่ กองทุนทำมาซื้อทุกวัน มาหลอกให้คนหลงทาง มาหลอกผมไม่ได้หลอกผมบอกแล้ว กองทุนมันอาจซื้อทองแท่งมาหลอกให้เราื้ซื้อตามมันแต่จริงๆ มันไปขายทอง GF รอไว้แล้ว หลังจากได้กำไรก็มาหลอกซื้อทองแท่งต่อ สรุปทองแท่งที่มันเก็บกำไรทั้งนั้น ตลอดที่มีกองทุนมา ไม่ว่าทองจะขึ้นจะลง กองทุนเก็บอย่างเดียว แค่ 2 ปีนี้ ซื้อไป 600 ตัน ทั้งที่มีช่วงทองลงต่ำ 681 เหรียญกองทุนเทออกมานิดเดียวหลอกว่าทองจะลงต่อแล้วมันก็ช้อนซื้อกระจายอยู่เจ้าเดียวกองทุนน้อย หลอกผมไม่ได้หลอก เพราะมันหลอกผมจนเิงินหมดแล้ว !53

1,2. วันนี้ ถ้าไม่ไต่ลงมา หาแนวรับเทรนเดย์ แถว 1188+- ก็คิดว่าน่าจะขึ้นไปเรียกแม่งเมาต่อแถว 1218+-

คำแนะำนำวันนี้ !023

1.ซื้อมันเลยตรงนี้แหละ ถ้าขึ้นก็ออกทำกำไร แต่ถ้าลงต่อ ไปรอซื้อ 1188+- แล้วถ้าหลุดเทรนเดย์คัททิ้งทั้งหมด !_10

2. ถ้าขึ้นไปแถว 1218+- ออกทำกำไรที่ซื้อแล้ว ขายซ้ำ หากไม่หลุดเทรนแดงบน แล้วสตอปลอส 1226+- ถ้าไม่ขึ้นต่อ ชาวดอยได้หนาวแ่น่ๆ ถ้าลงไปหา 1188 ตรงนี้ต้องดูดีหลุดอีกจบข่าว !ahh

post-725-029992100 1278035205.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

อ.จิ๊วครับ ผมเล่น GF มี L 1135 ไว้ 1 ตัว อยากถามว่าตอนนี้ต้องยอมตัดขาดทุนออกไปเลยไหม หรือถือต่อรอมันรีบาวขึ้นมาแล้วค่อยปิดดีครับ สัญญาหมดเดือนตุลาครับ...

แล้วถามต่ออีกหน่อยว่าตอนนี้มันจะลงอย่างเดียวเลยหรือมีรีบาวเป็นระยะครับ แล้วพอประมาณได้ไหมว่าจะรีบาวไปถึงเท่าไหร่เกิน 1223 ไหมครับ

ขอบคุณครับ...

ง่ะ ผมตอบว่า อันนี้ต้องอยู่ที่ดวงคุณด้วยน่ะครับ เพราะการเล่น GF บ้างทีมัน เด้งกลางคืน แล้วลงต่อคุณอาจโดน 2 ดอกด้วยอ่ะครับ

แบบว่าถ้าคุณ ซื้อตรงนี้ซ้ำ แล้วมันเด้งไปที่ผมบอกแถว 1218+- คุณออกทั้งสองตัวก็คงได้กำไรนิดหน่อย แต่ถ้ามันเด้งไปตอนกลางคืนแล้วลง ต่อเท่ากับคุณจะโดนทั้งสองดอกเลยอ่ะครับ

ทุกอย่างมีขึ้นก็ต้องมีลงครับ แต่ว่ามันจะมาให้ออกเวลาบ้านเราหรือเปล่า ที่รู้ๆ กัน ตลาดบ้านเราทองมันไม่ค่อยวิ่งอ่ะครับ เล่นยากนิดหนึ่ง ไม่งั้นก็ต้องไปฟ้อง กลต. บอกไปเลยกูไม่เล่นกลางวันกูอยากเล่นกลางคืน ให้ปิดไปเลยกลางวันเปิดให้เล่นแค่ 2 ทุ่ม ถึงเที่ยงคืนยังดีกว่า

!thk ค่ะคุณจิ๊ว

ตอน 125x ออกไม่ทัน พอราคาลง(ขาดทุน)เลยไม่ปล่อย(ทองแท่งค่ะ)

ถ้าแป๊ะกั๊กน่าปล่อยรอเก็บของถูกหรือเปล่าคะ