ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

เก็งผิดมา 2 รอบแล้ว ว่าจาไป 1300 สงสัยต้องไปเรียนกะคุณจิ๋วซะแล้ววว :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหอๆๆๆ ชอบอ่านข้อความของคุณเต้าหู้จัง เรื่องเครียดกลายเป็นขำเลย (ชอบ ๆ ค่ะ :D )

...ง่ะ . !_00 ...ติดทองแท่ง ตรง 1210 อ่ะครับ ไม่รุจะดอยยาวเลยรึป่าว... !065 .....(เห็นแบบนี้แล้วชักอยากเล่นแบบซื้อ-ขาย กลางคืนได้ ให้จริงจังซะแล้วซิ) !023

!ahh แว๊กกกกกก ก..มานยังจะมี..นาโร๊กกขุมหน๋ายย เหี้ยมเกรียม..ฟ่านี้ อีกเหรอก๊าบบ

ง้านอ้ายแค่ ตั้งเต็นท์..คงม่ายพอซะแว๊วว.. !033 ..ต้องถางดอยรอ..เตรียมสร้างรีสอร์ท ซะเรยย

เพราะดูๆแร้ว...คงต้องอยู่กัลลยาววววววววว ว

!_02 ชาวดอยเตฟๆ เยี่ยงหู้..จะดั้ยพำนักพักผ่อน..อย่างสะดวก และแสนสบาย !dd

ปล. บร้าๆๆๆที่ซู๊ดด..โหดร้ายจิงวุ้ยย..โลกลงทุนเนี้ยะ !065

เล่นแท่งไม่น่าเป็นห่วงหลอกครับ เล่นง่าย ถ้าผ่าน เทรนสำคัญค่อยคัทออกสักครึ่งหนึ่ง แล้วรอซื้อที่ต่ำกว่า ไม่จำเป็นต้องกำไว้แน่นก็ได้ครับ แล้วสายป่านยาวก็ค่อยๆ ซื้อเก็บ คิดว่าไว้ให้หลานแต่งก็ได้ครับ อิอิ

สวัสดีค่า..

ขอฝากตัว ติดตามกระทู้ด้วยคนค่ะ..

!_087

ตอนนี้อยู่ดอย.. ว่าจะไปสร้างรีสอร์ทใกล้คุณหู้ละ !_01

อาจารย์จิ๋ว มาวิแคะให้ วันละรอบเองครับ คงมาตอบให้วันพรุ่งนี้ อาจารย์ วิแคะให้เป็นแนวทาง

ที่เหลือ ใส่กันเองเลยครับ ผม ว่าจะเข้า L แล้ว ออก เย็นเหมือนกัน เอา แค่ สัญญาเดียวพอ แบบ กำไรปุ๊บหนีปั๊บ

ปกติผมก็อยู่ทั้งวันและครับ แต่พอดีช่วงนี้ติดภาระกิต ที่จะต้องเรียนให้จบภายในปีนี้ ดันไปสัญญากับหัวหน้าภาคไว้ว่าถ้ารับเป็นที่ปรึกษาแล้ว ผมเรียนไม่จบภายในปีนี้จะลาออกไม่ขอเรียนต่อแล้ว เพราะไม่มีใครกล้ารับเป็นที่ปรึกษาแล้วทั้งภาค !53 เรียนป.โท มา 7 ปีแล้ว นี้ก็เพิ่งมาึถึงมหลาลัยครับ พอดีเมื่อคืนดูบอล เลยตื่นสาย ไม่ได้สวดมนต์นั่งสมาธิอีกต่างหาก ต้องมาสวดในรถแทน !uu

ขอตอบน่ะครับ ที่ผมบอกเสมอ แนวทางของผมไ่ม่สามารถร่วงรู้เวลาได้ว่าจะมาตอนไหน เพราะไทยให้เ่ล่นแค่กลางวัน เพราะฉะนั้นถ้าออกไม่ทัน ก็จะเป็นดังที่เห็นหลายๆ วัน แต่้ถ้าไม่โลภผมคิดว่าเล่นตามผมคงได้เงินกันทุกวันเท่าที่ดู มีแต่ผม ไม่ค่อยมีเวลา เมื่อวานกว่าจะถึงบ้านก็ 3 ทุ่มยังไม่ได้ขายเลย แต่ดีว่า ซื้อน้ำมันไว้ตรง 71.6 ไปออกตรง 73.7 มันมาสูงสุด ตรง 73.8 พอดีว่าถึงบ้านเปิดดูกำไรเลยออกเลย ไม่ได้ดูต่อ เพราะต้องนอนตื่นมาดูบอล !K2 แล้วตื่นมาก็ Holland ชนะ ซะใจจริงมันมากๆเมื่อคืน

เมื่อวานกลับบ้านมึดเพราะว่ามี ลูกศิษย์รุ่นหนึ่งบวชเณรได้ 3 เดือนเพื่อนเตรียมความพร้อมก่อนที่จะบวชพระ แล้วผมรับปากบวชเป็นพระเมื่อไรจะไปถวาย บาตร กับ จีวร แล้วเณรก็โทรมาหาผมตอนบ่าย 2 ว่าจะเปลี่ยนวัดบวชจาก กำแพงแสนที่บวชเป็นเณรอยู่จะไปหนองบัวลำภูเพราะต้องการอยู่วัดที่ลำบาก และสงบเงียบโดยจะเดินทาง 2 ทุ่มครึ่ง ผมเลยกลับจากนครปฐมไปหาซื้อ บาตรกับจีวร แล้วรีบไปที่หมอชิตทันที เพื่อที่จะได้คุยกับเณรก่อนที่จะไปบวชพระ เพราะคงตามไปไม่ไหว เณรตั้งใจศึกษาธรรมะมากๆ ที่ไปนี้ก็ไปคนเดียว บวชวัดในป่าต้องการศึกษาธรรมะ ผมไปถึง 18.30 น. คุยกับเณรจนเพลิดเกือบตกรถเลย !uu คุยถึง 2 ทุ่ม 20 เณรบอกต้องไปขึ้นรถแล้วผมดูนาฬิกา นึกว่าแค่ ทุ่มจะครึ่งเลยไม่ได้เอะใจ !53 แล้วเณรก็ฝากผมมา 2 เรื่อง คือเรื่อง กตัญญูต่อพ่อแม่ กับเรื่องความโลภ เพราะบุญที่สูงส่งคือการกตัญญูต่อพ่อแม่ ซึ่งผมก็พาพ่อแม่เที่ยวหาอะไรอร่อยกินเกือบทุกอาทิตย์ !32

ผมไม่ได้เล่นนิทานมานาน ขอเล่าเรื่องหนึ่งเพื่อพูดถึงความโลภแล้วกันครับ เรื่อง ช่างตีเหล็ก (ต้องขอบคุณ ฟ.แฟน ที่เล่านิทานให้ฟังเป็นประจำ) !30

เรื่องมีอยู่ว่าในเมืองแห่งมีช่างตีเหล็กคนหนึ่งที่นิสัยดี มีนำใจทำงานขยันขันแข็ง แล้วมีอยู่วันหนึ่งก็มีคนมาให้ตีมีดพอตีเสร็จไม่มีเงินให้แต่ว่าขอมอบพระพุทธรูปให้ ช่างตีเหล็กก็ไม่ว่าอะไร ก็รับไว้แ้ล้วนำมาบูชาทุกวัน จนวันหนึ่งคิดขึ้นต่อหน้าพระพุทธรูปว่าทำไมเราไม่รวยสักทีทั้งทีขยันทำมาหากินไม่เคยโกงใคร ก็เลยบ่นว่า อยากมีบ้านหลังใหญ่ๆ คนใช้สัก 4-5 คน มีที่นาสัก 100-200 ไร่ มีเงินทองมากมาย อยู่ๆ พระพุทธรูปนั้นก็ยิ้มขึ้นมา ช่างตีเหล็กก็ตกใจว่ายิ้มทำไม และแล้วคืนนั้นเอง เทพที่อยู่ในพระพุทธรูปก็ไปเข้าฝันเจ้าเมืองว่า ให้ไปสร้างคฤหาส์หลังใหญ่ให้ช่างตีเหล็ก แล้วยกที่นาให้ 200 ไร่ พร้อมแก้วแหวนเงินทองต่างๆ มากมาย ช่างตีเหล็กก็คิดดีใจที่ พระพุทธรูปที่ขอเป็นจริง แต่แ้ล้วหลังจากนั้น ก็มีญาติพี่น้องต่างๆ นานา มาขออาศัยอยู่จำนวนมาก ด้วยที่ช่างตีเหล็กเป็นคนนิสัยดี ก็เลยให้ญาติๆ มาอยู่ด้วยทุกคนแล้วก็แบ่งห้องให้อยู่เป็นส่วนๆ และแบ่งที่นาให้ทำกันเท่าๆกัน แต่ด้วยความไม่บริสุทธิ์ใจที่เข้ามาอยู่ก็เริ่ม จับผิดญาติคนต่างๆ ว่าเอาเปรียบอย่างนั้นอย่างนี้ ทำให้ช่างตีเหล็กต้องมาแก้ปัญหาให้ทุกวัน จนถึงขั้นทะเลาะกันว่าเอาเปรียบเรื่องที่นา จนทำให้ไม่ออกไปทำนากัน จนปีั้นั้นเกิดแห้งแล้งทำให้้ต้องเอาเงินทองที่มีอยู่มาแบ่งกันใช้ ถึงขั้นวางแผนจะขโมยเงินกัน ทำให้ช่างตีเหล็กต้องเอาเงินทองไปหาที่ฝังซ่อนเลย แล้วทำให้ช่างตีเหล็กนอนไม่เคยหลับสบายเลย มีเรื่องให้กลุ้มทุกวัน จนมานั่งคิดว่ารู้แล้วทำไมพระพุทธรูปถึงยิ้ม เพราะท่านกำลังหัวเราะว่าจะให้ได้รู้รสของความโลภ ทำให้ช่างตีเหล็กคิดได้ว่า การมีเงินไม่ได้มีความสุขเสมอไปแต่ด้วยความโลภของมนุษย์ที่ต้องการแต่เงิน ไม่ได้มองว่าความสุขที่แท้จริงของชีวิตคืออะไร เลยนำสมบัติที่มีทั้งหมด ไปคืนท่านเจ้าเมืองว่าผมไม่เอาแล้วขอคืนทุกอย่างเลยแล้วกลับมาเป็นช่างตีเหล็กปกติดังเดิม แล้วก็ขยันทำงานทุกวัน มีความสุขเหมือนเดิม ไม่ต้องมากลุ้มใจทุกวัน ผมมักบอกทุกคนประจำว่า อย่าแข่งกันเลยความรวยตายไปก็เอาไปไม่ได้สักบาท แต่สิ่งที่ติดเราไปตลอดไม่ว่าชาตินี้หรือชาติหน้า คือบุญกับบาป !10

ปล. ผมฝาก 2 เรื่องที่ เณรให้มาบอกทุกคนแล้วกันน่ะครับขอตัวไปทำแล็ปต่อแล้วน่ะครับ โชคดีทุกคนครับ !01 เอารูปที่เอาทิตย์ก่อนพาพ่อแม่ไปเที่ยวมาให้ดูครับ ดูว่าการกตัญญูมันทำให้มีความสุขนาดไหน !30 ไม่มีรูปผมเลยเพราะผมคนถ่ายด้วยมือถือ !_18

post-725-062759600 1278470458.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ใครที่ซื้อวันนี้ถ้า 1201+- ไม่ผ่านอาจต้องออกทำกำไรระยะสั้นก่อน เพราะไม่งั้นมันจะร่วงต่อ โชคดีทุกคน บะบาย

ขอบคุณครับ !01 อ่านแล้วได้ข้อคิดเยอะเลยครับ... !10