ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ อ.จิ้ว เป็นกำลังใจให้หายเจ็บ แล้วก็เรื่องทองด้วยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะอาจารย์จิ๊ว สะดุดไปบ้างก็ไม่เป็นไรค่ะยังติดตามต่อไป สู้ๆค่ะ !thk !thk !thk

ขอบคุณ อ.จิ๊วค่ะ ส่วนตัวก็มองว่าขาใหญ่คงลากขึ้นไปอีก รอแมงเม่าเข้าซื้อหวังว่าจะไป1700 แล้วคงมีรายการทุบกินขาL แน่ๆค่ะ ไม่งั้นขา S ขาดทุนยับ แล้วใครจะมาเล่นSล่ะ

แล้วขาสั้นอย่างเราที่ติดอยู่ จะทำไงดีอ้ะคะ

จะ cut หรือว่าจะรอถึง 1676

ปวดใจ ปวดหัวไปหมดแล้ว แค่ข้ามคืนเอง

post-3846-060236800 1312356439.gif

ใครถือ เอส ตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว หน้ามืด ครับ

ส่วนวันนี้ ขอเป็นเพื่อนด้วยคน

แต่ขอยอมรับจริงๆ ว่า ขาเอส ต้องเข้าเร้วออกเร้ว กำไร นิดหน่อย ต้องออกแล้ว ครับ ถือไว้นาน ขาดทุนครับ

ตั้งแต่ ลงทุน มา มีวันนี้ปรับราคา ขึ้น ถึง เจ็ดถึงแปดร้อย ในวันเดียว

ติด s อยู่เหมือนกันครับ 22300 บาท :lol: ลมแทบจับ

ติด S ที่ 22930 1 สัญญา กับ S ที่ 23090 1 สัญญา ลมจับ จนทำไรไม่ถูกแล้วค่ะ จะ cut ฏ้เสียหายไปมากมายแล้ว จะรอแนวต้านสุดท้ายตาม clubjew แล้วขายตามดี หรือว่าจะยอมเจ็บซะตั้งแต่ตอนนี้ดีคะ

แต่ใจก็คิดว่ามันจะขึ้นไปอีกขนาดไหน จะไม่ย่อลงมาบ้างเลย แล้วคนเล่น S ก็ตายกันหมดสินี่ ฮือๆๆๆๆ

post-3846-069628300 1312358086.gif

เล่นทองนี่ต้องใจเพชรครับ ไม่นิ่งจริงขาดทุนแน่นอน

ผมมีประสบการณ์ตอนซึนามิมาแล้ว ขายปุ๊ป ขึ้นปั๊ป ตาสว่างเลย ทั้งที่จริงๆ ทนอีกหน่อยก็กำไรแล้ว

หรือยิ่งตอนนี้หันกลับไปดู ผ่านมา 5 เดือนเอง กำไรเกิน 10 เปอร์เซนต์

ตอนก่อนซึนามิ 20600 ตอนซึนามิ 20050 วันนี้ขายได้ 23350 ซื้อขั้นต่ำ 5 บาท กำไรหมื่นหก แม่เจ้าโว้ย 5 เดือนเอง รู้งี้กู้มันให้ตายไปข้าง)

แต่อย่าลืมประเมินกำลังตัวเองนะครับ ปีไหนซื้อของใหญ่ๆ ผ่อนบ้านผ่อนรถ ก็ควรถอยมาเล่นพวกกองทุน เซฟกว่าเยอะ อย่างผมปีนี้ก็เล่นกองทุน มีก้อนก็หาจังหวะเข้าแท่ง กำไรน้อยดีกว่าเกินตัวแล้วขาดทุน ข้อมูลก็อาศัยบารมี อ.จิ้วน่ะแหล่ะครับ มีทั้งทอง น้ำมัน set50

เป็นกำลังใจให้ขา S ทุกท่านครับ

ถูกแก้ไข โดย kimenyi

อย่าได้แคร์..

รวยไม่แคร์สื่อ..

ดูซิจะซื้อกันไปถึงไหน..

ไม่กลับมา 1631 ให้มันรู้ไป

กัดฟัน จนปวดกรามหมดแล้วเนี่ย...

อย่างน้อยก็ดีใจ ตีเทรนได้ ใกล้เคียง อ.จิ้ว แล้ว

ฮ่า ฮ่า...

ขอบคุณทุกคนครับที่เข้าใจผม... !10 การลงทุนมีได้ก็มีเสีย...ลำพังตัวผมไม่เท่าไร เพราะผมคัททิ้งแถว 1645 เมื่อมันหลุดเทรนน้ำเงินบน แต่ผมเป็นห่วงคนที่เล่นตามผมแต่ไม่ได้คัททิ้งตามผมน่ะสิครับ ไงผมก็ยังมองเหมือนเดิม วันนี้ก็ขายซ้ำที่คัททิ้งเไปได้แถว 1666 เลขมันน่าจะ หกลงมาสักที !53 เดียวกลับเข้าเทรนเขียวจะซ้ำลงต่อไป แต่หากขึ้นต่อก็รอขายซ้ำ 1680+- ตามแผน...คัททิ้งหากผ่าน 1689+- !_04

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ผมได้จากคุณจิ้วมาแยะมากครับ ไม่ตำหนิอยู่แล้ว และอีกอย่าง การซื้อขายอยู่ที่ตัวเราเอง การจะเปิด order หรือไม่เปิด ไม่มีใครมาบังคับเราได้ เราต้องคิดเองวิเคราะห์เอง การแนะนำจากคนอื่นก็จะเป็นแค่การฟังความคิดเห็นเพิ่มเติมเท่านั้น เวลาได้ ไม่เห็นมาแบ่ง แต่พอเสียแล้วจะมาโวยอันนี้คงไม่ถูกครับ :lol:

และมีเรื่องอยากเสริมครับ คือการเปิด order เวลาดูเทรน ผมได้แนวทางอีกอันเพิ่มมาเสริมเพื่อป้งกันไม่ให้เสียหายครับ นั่นคือถ้ามันชนเส้นเทรนแล้วจริง อย่าพึ่งเปิด order ต้องรอให้มันเด้งออกจากเส้นเทรนก่อน เพื่อ confirm ว่ามันยังอยู่ใน trend จริงๆ และสร้าง trend ใหม่เป็นที่แน่นอนแล้ว เพราะถ้าเราเปิดไปแล้ว แต่ดันหลุดจาก trend หลังจากนั้นเราจะซวยครับ อันนี้มันจะแน่นอนกว่าด้วย และโอกาสผิดทางจะน้อยลงครับ