ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง....

1. จุดที่ให้ขายตัวแรกเพราะหลุดเทรนย่อย... 1666+- ใครขายตามสบายตัวไป.. !57

2. จุดที่ให้รอขาย 1678-1684 ให้ขายให้เต็มเหนี่ยว... !_04 ที่บอกเป็นแนวต้านตัวสุดท้าย...ยอมตายตรงนี้แต่ไม่ยอมดอยตรงนี้...ซัดกันให้ตายไปข้างใครขายตามที่ผมแนะนำคงมันพะยะค่ะ..ร่วงกระจาย.. !30 .

3. เป้าหมายเดิม 1630+- !_18 แต่ตอนนี้สร้าง 3 เหลี่ยมสีน้ำเงิน หากหลุดน้ำเงินบนปิดก่อนสักหน่อย แล้วถ้าผ่านน้ำเงินล่างก็รอออก 1630+- ตามเป้าหมาย.. !gvme

ปล. 1. ต้องขอโทษทุกคนที่ไม่ได้ตอบคำถามเมื่อวานพอดีทำกราฟเสร็จก็ออกไปข้างนอกกว่าจะกลับก็ 3 ทุ่ม ง่วงนอนมากเลยนอนเลย !10 ตั้งขายซ้ำไว้ 1682 ตื่นเช้ามากดูโทรศัพท์ เห็นกราฟสบัดหางมาแถว 1682 ลุ้นอยู่ว่าจะติดไหม... !_Rd แต่พอมาเปิดพอร์ตตัวเองปรากฏว่าไม่ได้...แม่เจ้าตั้ง 1682 มันมา 1681.96 ขาดไป 0.04 อยากจะเอาหัวโขกกำแพงตาย :0eeeff42: ...ถ้าอยู่หน้าจอไม่พลาดแน่ๆ....ไม่งั้นได้คืนที่คัทลอสหมดเลย ลงมาตั้ง 40 เหรียญคิดแล้วเจ็บใจไม่หายเลย...แต่ไงคนที่ตามผมหวังว่าคงขายได้กันมันไปเลยน่ะครับ... !_08

post-725-066010500 1312506757.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

งานงอกแล้วครับอาจารย์ จังหวะซวยมาถึง สงสัยทำบุญน้อยไปหน่อย..

เมื่อคืนเขียวแท่งยาวๆ ทิ่มพรวดๆ ทะลุแนวต้านแรกที่ บวก-ลบ-คูณ-หาร ไว้ 1674.11 อย่างง่ายดาย แถมขึ้นไปแหย่ๆ แนวต้านที่สอง 1682.09

พยายามจะกลับเข้าเทรนเหลืองให้ได้ ประกอบกับมีพรายกระซิบที่ข้างหูผ่านมือถือว่า"ออกเถอะพี่ หลุดแล้วไปไกลแน่"

ในสภาวะจิตใจที่กำลังสับสน อลม่าน สมองส่วนกลางก็สั่งการผ่านคอมพิวเตอร์ ล้างพอร์ต ณ บัดนาว

ดูในพอร์ตเหลือทุนอยู่ 20% ไม่มีอะไรทำเลยเปิด ยาว พี่ทอง 1ไม้เล็ก น้องเงินอีก 1 ไม้ แก้เซ็ง.. ปิดเครื่องนอน

เช้ามา โอ้ พระเจ้า!!! แดงแท่งเบ้อเริ่ม ทะลุแนวรับแรก 1657.20 มาติด แนวรับสอง 1648.27 แป๊บๆ ทะลุลงไปอีกแถมไอ้เงินก็ตามลงมาติดๆ

ต้องปล่อยมันไปตามยถากรรม เพราะทำอะไรไม่ได้ ตลาดปิด..

ได้แต่คิดในใจดังๆว่า "นี่มึงจะรับประทานกูให้หมดตูดเลยรึไง ว่ะๆๆๆๆๆ"

คงจะเป็นจังหวะนี้เอง ที่อาจารย์บอกว่า "จังหวะ ซวย"

แต่ผมก็ได้เรียนรู้ว่า การลงทุนที่สำคัญสุดคือ ลงทุนในการเรียนรู้ (ค่าเรียนแพงมาก)

และกฎเหล็ก 3 ข้อของอาจารย์ ผมแหกหมดเลย แหะๆ...

ขอน้ำมันด้วยครับ อาจารย์จิ๋ว ขอบคุณมากครับ

set50 เป็นไปตามคาดทุกประการ ที่ตอนเช้าน่าจะขึ้นรีบาว์ดเพื่อหลอกให้คนเข้าตลาดแต่ความจริงมันหลุดเทรนเขียวล่างไงก็ต้องลงมาปรับฐาน ที่บอกใครขายตามที่แนะนำเมื่อวานคงสบายตัวไป แถมวันนี้น่าจะลงต่ออย่างแรงเพราะเมื่อคืนตลาดเมการ่วงกระจาย ผลกระทบถึงบ้านเราแน่ๆ แต่ตอนนี้ลงขา 1 ไม่รู้จะได้แค่ไหนแต่ในใจผมมองไว้ที่ 772 ก่อน ไงคนที่ขาย ก็รอปิดทำกำไรแถวนี้แล้วกัน เล่นสั้นเสี่ยงซื้อได้ เพราะขึ้นขาสอง ไงคิดว่าต้องได้แถว 682+- เทสแนวรับเดิมถ้าไม่ผ่านก็คงร่วงต่อ....

post-725-006273800 1312507765.jpg

เราจะรอเปิดทองกันที่ไหนค่ะ วันนี้่

น้องน้ำมัน....

1. จุดให้เข้าซื้อ 93.xx แนวรับสำคัญเทรนเดย์...

2. ดันหลุดเทรนเดย์และแนวรับเหลืองไม่ยอมขึ้นผ่านชมพูบน ร่วงกระจายเลยที่เคยบอกก่อนหน้านี้หากหลุดเทรนเดย์แล้วกลับเข้าไม่ได้ ก็ตัวใครตัวมันต้องคัททิ้ง.... !ahh เมื่อคืนอุตสาห์ได้คืนน้องทอง แต่ดันโดนน้องน้ำมันต่อ...ช่วงนี้มันอะไรของผมนี้...ดีที่คัทลอสไว้ 90 เหรียญ :0eeeff42: เลยโดนไปไม่เท่าไร...ที่บอกสตอปลอสช่วยคุณได้... !_04

3. ตอนนี้มาติดแนวรับ 85.xx แล้ว ซื้อกลับเข้าที่คัทลอสไปแล้ว 2 ไม้...ใครเล่นตามผมควรตั้งสตอปลอสด้วยน่ะครับ ไม่งั้นงานงอกแน่ๆ พยายามท่องกฏเหล็ก 3 ข้อที่ให้ไว้ใต้กระทู้ทุกอันน่ะครับ อย่างน้อยข้อที่ 1 ช่วยได้แน่นอน...และถ้ามีข้อที่ 1 กฏข้ออื่นก็จะไม่เกิดทันที..

4. เป้าหมาย 90.xx หากไม่ผ่านก็ปิดทำกำไรไปก่อน แต่หากผ่านซื้อซ้ำเข้าไปทีของเรากำลังจะมา.... !57

คำแนะนำใครไม่ได้คัทลอส... !047 น้ำมันช่วงนี้ หลุดเทรนใหญ่แต่อาจเป็นสบัดหางไงว่างแผนการเงินดีๆ น่ะครับ ผมยังมองเช่นเคย น้ำมันไม่มีวันตาย ค่อยๆ เก็บไปถือยาวๆ มันอยากลงให้มันลงไป เก็บไปเรื่อยๆ ...อย่างเก่งก็ 70-77 เหรียญ...แถวนี้มาเมื่อไร มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ...ไม่ได้ซื้อซ้ำน่ะครับ แต่เอาไปจ่ายที่ซื้อมาตั้งแต่ 93 85 80 กว่าจะถึง 70-77 เงินหมดก่อน !53 แซวเล่นน่ะครับ...ว่างแผนการเงินดีๆ น้ำมันเล่นแล้วขาดทุนยากหากวินัยดีๆ....มันลงเดียวก็ขึ้น ดูแค่น้ำมันบ้านเรา เวลาปรับราคาลง ลงยากมากๆ เวลาขึ้นมันขึ้นจังเลย... !59

post-725-043764700 1312509512.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

งานงอกแล้วครับอาจารย์ จังหวะซวยมาถึง สงสัยทำบุญน้อยไปหน่อย..

เมื่อคืนเขียวแท่งยาวๆ ทิ่มพรวดๆ ทะลุแนวต้านแรกที่ บวก-ลบ-คูณ-หาร ไว้ 1674.11 อย่างง่ายดาย แถมขึ้นไปแหย่ๆ แนวต้านที่สอง 1682.09

พยายามจะกลับเข้าเทรนเหลืองให้ได้ ประกอบกับมีพรายกระซิบที่ข้างหูผ่านมือถือว่า"ออกเถอะพี่ หลุดแล้วไปไกลแน่"

ในสภาวะจิตใจที่กำลังสับสน อลม่าน สมองส่วนกลางก็สั่งการผ่านคอมพิวเตอร์ ล้างพอร์ต ณ บัดนาว

ดูในพอร์ตเหลือทุนอยู่ 20% ไม่มีอะไรทำเลยเปิด ยาว พี่ทอง 1ไม้เล็ก น้องเงินอีก 1 ไม้ แก้เซ็ง.. ปิดเครื่องนอน

เช้ามา โอ้ พระเจ้า!!! แดงแท่งเบ้อเริ่ม ทะลุแนวรับแรก 1657.20 มาติด แนวรับสอง 1648.27 แป๊บๆ ทะลุลงไปอีกแถมไอ้เงินก็ตามลงมาติดๆ

ต้องปล่อยมันไปตามยถากรรม เพราะทำอะไรไม่ได้ ตลาดปิด..

ได้แต่คิดในใจดังๆว่า "นี่มึงจะรับประทานกูให้หมดตูดเลยรึไง ว่ะๆๆๆๆๆ"

คงจะเป็นจังหวะนี้เอง ที่อาจารย์บอกว่า "จังหวะ ซวย"

แต่ผมก็ได้เรียนรู้ว่า การลงทุนที่สำคัญสุดคือ ลงทุนในการเรียนรู้ (ค่าเรียนแพงมาก)

และกฎเหล็ก 3 ข้อของอาจารย์ ผมแหกหมดเลย แหะๆ...

ผมว่าผมขายไม่ได้ที่ 1682 ก็ ซวยแล้วน่ะ แต่อ่านของพี่แล้วผมว่าพี่ซวยสุดๆเลย ดันคัททิ้งแล้วซื้อสวนที่เส้นแนวต้านเทรนเดย์ที่บอกตรงนี้ให้ขายซ้ำให้ตายกันไปข้าง ดันปิดตรงให้ผมขาย แต่แหกกฏ 3 ข้อจนหมด...งานนี้สงสัยต้องเข้าวัดนั่งสมาธิทำใจกันเลยที่เดียว ไงเป็นกำลังใจให้ครับ... !10

นี่ไงครับ จุดอ่อนของตลาด gold future แบบผลุบๆโผล่ๆ พ้น 4 ทุ่มเข้าไป เราก็เหมือนโดนมัดมือให้ปาเกียวชกแล้ว :ph34r:

คนทำตลาดเขาทำให้ตัวเองได้เปรียบ

ขอบคุณสำหรับ คำชี้แนะและทุกกำลังใจครับ

นี่คือ บทเรียนของจอมยุทธน้อยที่ยังไม่ผ่านด่าน 18 อรหันต์ แล้วแอบมาท่องยุทธจักร(สบักสบอมกลับวัดเลยเรา)

ฝากไว้ก่อนเถอะ เจ้าจอมยุทธทอง เจ้าจอมยุทธเงิน รอข้าแบกฟืนขึ้นเขา รินเหล้าให้อาจารย์อีก 3 เดือนเดี๋ยวเจอกันใหม่

อ.จิ๋ว เล่นน้ำมันที่ไหนเหรอครับ พอบอกได้ไหมครับ เห็นมีตั้ง stop loss ได้ด้วย ผมเล่นกองทุนน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

น้องทอง....

1. จุดที่ให้ขายตัวแรกเพราะหลุดเทรนย่อย... 1666+- ใครขายตามสบายตัวไป.. !57

2. จุดที่ให้รอขาย 1678-1684 ให้ขายให้เต็มเหนี่ยว... !_04 ที่บอกเป็นแนวต้านตัวสุดท้าย...ยอมตายตรงนี้แต่ไม่ยอมดอยตรงนี้...ซัดกันให้ตายไปข้างใครขายตามที่ผมแนะนำคงมันพะยะค่ะ..ร่วงกระจาย.. !30 .

3. เป้าหมายเดิม 1630+- !_18 แต่ตอนนี้สร้าง 3 เหลี่ยมสีน้ำเงิน หากหลุดน้ำเงินบนปิดก่อนสักหน่อย แล้วถ้าผ่านน้ำเงินล่างก็รอออก 1630+- ตามเป้าหมาย.. !gvme

จากข้อ -->> 3.เป้าหมายเดิม 1630+- !_18 แต่ตอนนี้สร้าง 3 เหลี่ยมสีน้ำเงิน หากหลุดน้ำเงินบนปิดก่อนสักหน่อย แล้วถ้าผ่านน้ำเงินล่างก็รอออก 1630+- ตามเป้าหมาย.. !

ไม่ค่อยเข้าใจความหมายน่ะครับ ท่านใดพอช่วยอธิบายให้เป็นความรู้หน่อยได้ไหม ^^'

ขอบคุณมากครับ

เอ่อคือ S ที่ถืออยู่ตั้งแต่ก่อนราคาขึ้น ยังไม่ได้ cut เลยค่ะ คงต้องรอต่อไปอีกซักระยะใช่มั๊ยคะพี่

ถือตั้งแต่ตอน 1638$ โดยประมาณค่ะ

post-3846-063661400 1312522896.gif