ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะอยากเรียนๆๆๆๆๆๆๆๆๆรอวันพรุ่งนี้มาหลายสัปดาแล้วค่ะกราบขอบพระคุณล่วงหน้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ อ.ค่ะ ถ้า short set 50 ไว้ที่ 660 ควรจะปิดที่เท่าไหร่ดีค่ะ ตอนนี้มันขึ้นไปแล้วอ่ะค่ะ :wacko:

ใจเย็นๆ ครับ ถ้าหลุดฟ้าบนขึ้นไปค่อยคัทลอส

แต่ถ้าหลุดม่วงล่างลงมาละก็...

post-3602-061717700 1318394623.gif

น้องทองยามเที่ยง... !54 เมื่อเช้าไม่ว่างมาทำกราฟเลยมาตอนเที่ยงแทนมาแล้วยังดีกว่าไม่มาน่ะครับ...อิอิ ไงพรุ่งนี้ยังคงสอนเหมือนเดิมแล้วกันครับเพราะบางคนอาจลางานไว้หรือมาจากต่างจังหวัด...แต่หากใครติดมาไม่ได้ ถ้าเปิดสอนคราวหน้าก็จะได้สิทธิ์ก่อนเลยครับ เพราะหากน้ำท่วมมาเรียนคนเรียนไม่รู้เรื่องแน่ๆ

ปล. พรุ่งนี้คงจะไม่เปิดสอนรุ่น 43 ไงขอให้เหตุการณ์น้ำท่วมสงบลงแล้วผมจะมาเปิดสอนใหม่น่ะครับ ไม่ต้องห่วงยังสอนเรื่อยๆครับ !uu

post-725-035730200 1318398171.jpg

set50 เมื่อวานใครเล่นตามที่แนะนำมาตลอด คงได้กำไรกันไม่น้อยเลย...อย่าลืมช่วยคนน้ำท่วมด้วยน่ะครับ..

ปล. น้อง oil ยังเหมือนเดิมดูอันเก่าได้เลย

post-725-072987300 1318398549.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

อาจารย์ครับ ตอนนี้ SET50 หลุดเส้นเทรน ขาลง แล้วใช่มั้ยครับ ^_^

อาจารย์ครับ ตอนนี้ SET50 หลุดเส้นเทรน ขาลง แล้วใช่มั้ยครับ ^_^

ถ้าดูจากกราฟที่อาจาร์ยเขียน และณ เวลาขณะนี้ ถือว่ายังไม่หลุดเทรนใหญ่ขาลงครับ แต่ก็ทำเทรนขึ้นย่อยในเทรนขาลงใหญ่อยู่ครับ ก็ถือว่าใกล้เคียงแต่ยังไม่สามารถผ่านไปได้ครับ ต้องรอดูที่ระดับ 675.73 (จากกราฟที่ผมลากเทรนนะครับ) ว่าจะทะลุผ่านแล้วไม่ย้อนกลับมาได้หรือเปล่าครับ

ปล ผมก้เป็นศิษย์ของอาจาร์ยจิ้วด้วยครับ เห็นอาจาร์ยไม่อยู่เลยมาช่วยตอบนะครับ

ถ้าดูจากกราฟที่อาจาร์ยเขียน และณ เวลาขณะนี้ ถือว่ายังไม่หลุดเทรนใหญ่ขาลงครับ แต่ก็ทำเทรนขึ้นย่อยในเทรนขาลงใหญ่อยู่ครับ ก็ถือว่าใกล้เคียงแต่ยังไม่สามารถผ่านไปได้ครับ ต้องรอดูที่ระดับ 675.73 (จากกราฟที่ผมลากเทรนนะครับ) ว่าจะทะลุผ่านแล้วไม่ย้อนกลับมาได้หรือเปล่าครับ

ปล ผมก้เป็นศิษย์ของอาจาร์ยจิ้วด้วยครับ เห็นอาจาร์ยไม่อยู่เลยมาช่วยตอบนะครับ

ขอบคุณครับ คุณ peng พอดีเห็นหลุดเทรนขึ้นไปได้บ้าง แต่ก็ยังกลับมาเทสแนวเส้นเทรนอยู่

แอบหวังว่าจะลุดขึ้นไป จะได้ซื้อตามครับ :lol:

สวัสดีค่ะ มารออ.ค่ะ รบกวนช่วยดู set 50 ให้ด้วยค่ะ ว่าวันนี้น่าจะ short หรือ long ที่เท่าไหร่ดีค่ะ เอาจุดที่ปลอดภัยสุด ๆ เลยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ :rolleyes:

อาจารย์หายไปเลย สงสัยน้ำจะมาหนัก ยังไงขอให้โชคดีปลอดภัยนะครับ จารย์