ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

set 50 เป็นยังไงบ้างครับ !38 ขึ้นอย่างเดียวเลย ถึงจุดที่จะขายได้หรือยังครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

set 50 เป็นยังไงบ้างครับ !38 ขึ้นอย่างเดียวเลย ถึงจุดที่จะขายได้หรือยังครับ

ส่วนใหญ่มองตรงกันว่ายังขึ้นต่อได้อีกหน่อย แต่จะขายก็ดีครับ วันนี้วันศุกร์ เสาร์อาทิตย์เกิดน้ำท่วมหนักกว่าที่คิด วันจันทร์อาจจะขาดทุนได้ครับ

ส่วนใหญ่มองตรงกันว่ายังขึ้นต่อได้อีกหน่อย แต่จะขายก็ดีครับ วันนี้วันศุกร์ เสาร์อาทิตย์เกิดน้ำท่วมหนักกว่าที่คิด วันจันทร์อาจจะขาดทุนได้ครับ

ขอบคุณครับ เคยเห็นอาจารย์จิ๊วบอกว่า รอบนี้ไม่ถึง 700 ไม่ขาย สงสัยมาตามเป้าแล้ว !53

ตอนนี้ยังไม่มีของจะเก็บตอนไหนดีครับ

ใจเย็นๆครับ

ถ้าเป็นผม จะรอทะลุฟ้าบนถึงจะซื้อ

หลุดฟ้าล่างจะขายตาม แต่ขายเอาลำไยซัก 10-20 เหรียญ แล้วออกมารอหาจังหวะเข้าซื้อใหม่

คือ ผมเชื่อว่าน่าจะเป็นขาขึ้นแล้วหล่ะ

แต่ตอนนี้ นั่งมองลำไยพวงโต โตวัน โตคืน... :D :D :D

อันนี้เป็นกราฟ set50 ราย 30 นาที

ส่วนอันนี้เป็นกราฟ set ราย 4 ชั่วโมง นะครับ

ของผมกราฟอาจจะไม่เหมือนของอาจาร์ยทีเดียวนะครับ ถ้าให้แน่นอน ต้องรอของอาจาร์ยจิ้วจะแน่นอนกว่าครับ

ถูกแก้ไข โดย peng

สวัสดีคะ คุณ Peng รบกวนสอบถามหน่อยคะ

จากกราฟแล้ว น้องทองมีแรงขึ้นต่อหรือเปล่าคะ

หรือว่าจะลงต่อเจ้าคะ รบกวนด้วยคะ !38 !38

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='28 ตุลาคม 2011 - 16:43' timestamp='1319794993' post='175077]

สวัสดีคะ คุณ Peng รบกวนสอบถามหน่อยคะ

จากกราฟแล้ว น้องทองมีแรงขึ้นต่อหรือเปล่าคะ

หรือว่าจะลงต่อเจ้าคะ รบกวนด้วยคะ !38 !38

อันนี้ผมก็ยังไม่สามารถตอบได้ครับต้องดูตามtrend ในกราฟครับ เพราะเราไม่รู้ว่าขาใหญ่เขาจะเล่นยังไงครับ จากนั้นก็ดูแนวรับแนวต้านจาก trend ในกราฟครับ

แต่ถ้าดูสัญญาณจากกราฟ คือพวก MACD RSI STO และMA ในราย 4ชั่วโมงเริ่มจะลงแล้วครับ

แต่ถามว่าลงแรงไหมตอบไม่ได้ครับเพราะสัญญาณ เดี๋ยวนี้ดูเหมือนลงแรงแต่ก็ไม่แรงมากครับ ตอนนี้ดูยากครับ

ถ้าสงสัยก็สอบถามได้ครับ ถ้าไม่เกินความสามารถก็จะตอบให้ครับ แต่บางทีอาจตอบได้ช้าเพราะไม่ได้อยู่หน้าคอมตลอดครับ

ขอบคุณเจ้าคะ คุณ Peng ใจดีจังเลยคะ

อยากบอกว่า เฟิร์สดูกราฟไม่เป็นเจ้าคะ หุหุ

!32 !32

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='28 ตุลาคม 2011 - 16:58' timestamp='1319795890' post='175081]

ขอบคุณเจ้าคะ คุณ Peng ใจดีจังเลยคะ

อยากบอกว่า เฟิร์สดูกราฟไม่เป็นเจ้าคะ หุหุ

!32 !32

ดูตามtrend ไปเรื่อยๆตั้งแต่ trend เล็กไปใหญ่(ขอบเล็กไปขอบใหญ่)ครับเพื่อดูแนวรับแนวต้านในแต่ละ trend และดูจากราย นาที ไป รายชั่วโมงครับ เพื่อให้เราเห็นภาพรวมว่าเป็นช่วงขาขึ้น หรือลง หรือ ออกข้าง(side way) ไม่มีอะไรแน่นอน กราฟทองอาจหลุด trend ไปตอนไหนก็ได้ ไม่จำเป็นต้องถึงแนวรับแล้วหลุดtrend ในทางตรงข้าม แนวต้านก็เช่นกัน

ขอบคุณคะ จะพยายามศึกษาคะ

ถ้ามีไรไม่เข้าใจ คงต้องรบกวนนะคะ :rolleyes:

ใจเย็นๆครับ

ถ้าเป็นผม จะรอทะลุฟ้าบนถึงจะซื้อ

หลุดฟ้าล่างจะขายตาม แต่ขายเอาลำไยซัก 10-20 เหรียญ แล้วออกมารอหาจังหวะเข้าซื้อใหม่

คือ ผมเชื่อว่าน่าจะเป็นขาขึ้นแล้วหล่ะ

แต่ตอนนี้ นั่งมองลำไยพวงโต โตวัน โตคืน... :D :D :D

ขอบคุณครับ

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ ตอนนี้เครื่องผมโหลด MT4 ไม่ได้เลยครับ อาทิตย์ก่อนยังปกติอยู่เลย ว่าจะดู SET50 นะครับ พอจะมีคำแนะนำหรือไปหาโหลดที่ไหนอีกครับ !_09

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ ตอนนี้เครื่องผมโหลด MT4 ไม่ได้เลยครับ อาทิตย์ก่อนยังปกติอยู่เลย ว่าจะดู SET50 นะครับ พอจะมีคำแนะนำหรือไปหาโหลดที่ไหนอีกครับ !_09

ถามเองตอบเอง ตอนนี้โหลดได้แล้วครับ !034

น้องทองเทรนเดย์.... !031

1 น้องทองหลุดเทรนแดงลงได้ใครที่ขายตามที่ผมแนะนำแถว 1655+- ต้องคัททิ้ง 1665+- เพราะหลุดเทรนเดงลงใหญ่จุดนี้ใครไม่คัทตายแน่ๆ !ahh มีได้ก็ต้องมีเสีย แต่หากเราเสียต้องเสียให้น้อยที่สุด เมื่อหลุดเทรนลงเดย์แดงบนมันจะขึ้นแรงมากๆ นักเรียนที่เรียนกับผมจะรู้ดีว่าเป็นจุดน่าซื้อตามสุดๆ เมื่อหลุดเทรนเดย์....

2. เป้าหมาย 1777+- แถวเขียวบนเทรนขึ้นเก่า แต่หากหลุด 1732+- ก็ต้องปิดทำกำไรที่ซื้อ 1660+- !57 (เดียวทำเทรนย่อยให้ดูครับ)

ปล. 1 เมื่อวันจันทร์ที่แล้วตอนเย็นพอดีพี่สะใภัหนีน้ำท่วมมาจากแถวสายไหม เลยให้พาไปเที่ยวแถวสวนผึ้ง คืนนั้นเลยเลยไม่ได้เอาคอมไปเพราะที่พักไม่มีเน็ต เลยไปเที่ยวด้วยเลยเพิ่งกลับวันเสาร์ ส่วนพี่สะใภ้ ยังหนี้น้ำอยู่ที่โน้นยาว... !034 ส่วนบ้านผมที่บางกรวยเห็นเขาว่า ถึงเอวบางจุดหน้าอกเลยไม่รู้เมื่อไรจะได้กลับบ้าน... !_09

2. ขอขอบคุณคุน peng และคุณ hunk อ่านกราฟได้ดีมากๆ ทำให้บ้านนี้ไม่เหงา...และช่วยเพื่อนๆที่ยังไม่ได้เรียน และทีเรียนแล้วยังไม่เข้าใจได้มีกราฟดีๆให้ดูกัน ผมกลับมาอ่านดูแล้วสวดยอดครับผม !gd

post-725-087570100 1320024215.jpg