ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง.... !031

หลุดจากเทรนลงแดงได้ เลยวิ่งขึ้นเต็มตัวเลย....ย่อมาทีเดียว...เลยวิ่งยาวอีกตอนนี้คนยังมองไป 2000 กันแล้วแต่ผมคิดว่ายังต้องย่อลงมาอีกทีก่อนแถวเขียวล่าง เพราะฉะนั้นแถวนี้ยอมเล่นขายเหมือนเดิม...เมื่อวันศุกร์ย่อลงมาให้ออกแถวฟ้าล่าง ใครออกทัน หรือคัทลอสเมื่อไม่หลุดฟ้าล่างคงได้กำไรกันนิดหน่อย...ใครใจถึงเล่นซื้อตามทันก็สบายไป... !53

ปล.ขอบคุณ peng อีกครั้งยามที่ผมไม่อยู่ช่วยมาบอกแนวทาง....เมื่อวานเอารถสิบล้อไปขนของพี่ชายแล้วไปดูบ้านผมที่บางกรวย...เศร้ามากๆ น้ำเต็มในบ้านเลยสูงประมาณ เอวได้แถมเริ่มเน่าอีกต่างหากไม่รู้เมื่อไรจะลงเข้าไปได้... นี้ต้องนั่งโฟมลอยเข้าไป !065

post-725-055782800 1320715540.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

set50 ช่วงนี้เศรษฐกิจบ้านเราไม่น่าจะได้ไกล ไงเล่นขายก็ยังปลอดภัยกว่า...

post-725-041017900 1320715767.jpg

ขอบคุณ อ.จิ้วค่ะ.....เป็นกำลังใจให้นะคะ ยิ้มไว้เตรียมฟื้นฟูหลังนำ้ลดค่ะ

ขอบคุณอาจารย์จิ๋วมากๆครับผม สู้ๆครับอาจารย์จิ๋วบ้านผมก็น้ำท่วมครับผม :wacko:

โดยหลักการก็ตีจากขอบใหญ่ไปขอบเล็กนะครับ ดังนั้นของผมจะตีจาก

1 เหลือง

2 แดง

3 ฟ้า

4 น้ำเงิน

5 ขาว

เวลาดูว่า trend ไหนเกิดก่อนหรือหลัง ก็ดูจากจุดเริ่มต้นของขอบ trend นะครับ(แต่ไม่ใช่ว่าขอบเริ่มตรงวันที่นี้แล้วผมก็จะสามารถวาด trend ได้เลยนะครับต้องรอดูแนวโน้มอีกซักระยะครับ) เช่น trend สีเหลืองเกิดก่อน แล้วมาสีแดง แล้วมาสีฟ้า(สีฟ้าผมเริ่มวาดไว้วันที่ 26 ตุลา 54เพราะเห็นว่าไม่เป้นไปตามสีแดงแล้วครับ) เป็นต้นครับ ซึ่งส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยได้ขยับเส้น trend เท่าไรครับ อ้อแล้ว trend ที่เล็กที่สุดก็จะมีการเปลี่ยนแปลงบ่อยครับ ก็ต้องวาดใหม่เรื่อยๆ แล้ว tred สีน้ำเงิน ก็เพิ่งวาดวันนี้นะครับ เพราะถ้าทะลุฟ้าแล้วจะได้มีขอบเขตในการดูแนวโน้มต่อไปครับ

น่าจะพอทำเข้าใจมากขึ้นนะครับ

ขอไปซ้อมก่อน ถ้าติดตรงไหน คงจะมารบกวนอีก

ขอบคุณมากครับ :lol: :lol: :lol:

วันนี้คนคงจะแห่กันขายเยอะ เพื่อทำกำไรก่อน ได้ยินมาว่าจะปรับฐานอีกครั้ง รีบขายจะได้ไม่เสี่ยง แล้วรอลุ้นใหม่ กลัวอาการทุบ